lovely4452

สวมเสื้อยืดแบบสบายๆ ให้สวยมีสไตล์

Rate this Entry

เสื้อยืดหรือเสื้อลำลองจะเป็นเสื้อผ้าแฟชั่นที่เหมาะที่จะสวมใส่ในวันสบายๆ อย่างในช่วงวันหยุดประจำสัปดาห์ หรือวันหยุดพักผ่อน เวลาว่างๆ ที่คุณสามารถเลือกทำกิจกรรมในชีวิตประจำวันได้อย่างที่ต้องการ การเลือกสวมใส่เสื้อยืดหรือเสื้อลำลองจะทำให้คุณรู้สึกผ่อนคลายและสบายมากยิ่งขึ้น แต่ถ้าคุณอยากสวมเสือยืดให้สวยอย่างมีสไตล์ก็ไม่ใช่เรื่องยากกันนะคะ วันนี้เรามีเคล็ดลับมาฝากกันค่ะ

ไปท่องเที่ยว
ช่วงเวลาแบบนี้หลายคนต้องนึกถึงเสื้อยืดกันอย่างแน่นอนและนอกจากสวมแล้วก็มักจะมีติดกระเป๋ากันไปด้วย เพราะเสื้อยืดพกพาง่ายยับยากถ้าพับเก็บดีๆ การสวมเสื้อยืดไปเที่ยวคุณอาจจะเลือกเสื้อที่มีลวดลายและสีสันสดใสแค่นี้ก็เข้ากับบรรยากาศได้เป็นอย่างดีแล้วค่ะ แต่ถ้าต้องการเพิ่มความความเท่กันอีกหน่อยโดยเฉพาะสาวมั่น สาวห้าว หรือสาวเซ่อร์ คุณก็เพียงแค่สวมเสื้อผ้าแฟชั่นอย่างเชิ้ตตัวโคล่งๆ ทับอีกสักตัว แค่นี้ก็ช่วยเพิ่มความเท่กันได้แล้วค่ะ แต่ถ้าคุณเป็นสาวหวานอาจเพิ่มเป็นสร้อยคอหรือผ้าพันคอสวยๆ สีหวานๆ สักผืน รับรองได้เลยว่าเสื้อยืดของคุณจะสวยหวานในแบบที่คุณต้องการ

เล่นกีฬาหรือออกกำลังกาย
การเล่นกีฬาเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่เราจะเห็นได้เสมอๆ ว่าผู้คนส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็นนักกีฬาหรือบุคคลทั่วไปมักจะเลือกสวมเสื้อยืด เพราะสวมใส่สบายเนื้อผ้ามีความยืดหยุ่นได้ดีช่วยเพิ่มความคล่องตัวในการคลื่นไหวได้เป็นอย่างดี สำหรับเสื้อยืดที่นิยมสวมในการเล่นกีฬาหรือออกกำลังกายก็อย่างเช่น เสื้อยืดคอกลม คอวี รวมไปถึงเสื้อโบโล ที่สำคัญยังนิยมสวมกันทุกเพศทุกวันกันอีกด้วย แต่ถ้าอยากให้ดูโดดเด่นกันอีกนิดก็อย่าลืมเลือกสีสันและลวดลายที่ดูสะดุดตากันด้วยนะคะ

ใส่ไปทำงาน
หลายคนอาจจะรู้สึกว่าการใส่เสื้อยืดไปทำงานไม่ค่อยเหมาะสมนัก จริงๆ ความเข้าใจนี้ก็ไม่ผิดซะทีเดียวนะคะ แต่เราสามารถทำให้เสื้อยืดดูสวยแบบไม่ธรรมดาและดูสุภาพกันได้ค่ะ เพียงแค่คุณเลือกแบบเรียบๆ หรือมีระบายเล็กน้อยที่ตัวเสื้อ สวมทับด้วยเสื้อคลุมหรือผ้าพันคอผืนใหญ่แบบเก๋ๆ ก็ช่วยเปลี่ยนเสื้อยืดให้เป็นเสื้อผ้าแฟชั่นที่สวยทันสมัยและอินเทรนด์กันได้แล้วค่ะ แต่ถ้าเป็นวันที่ต้องพบผู้ใหญ่หรือมีประชุมก็ให้หลีกเลี่ยงกันนะคะ

เป็นยังไงกันบ้างค่ะ สาวๆ คนไหนที่ชอบสวมใส่เสื้อยืดลองนำเคล็ดลับเหล่านี้ไปใช้กันดูนะคะ รับรองได้เลยว่าเสื้อยืดของคุณจะสวยแบบไม่ธรรมดาอย่างแน่นอนค่ะ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments