S SiRiKarN

เคล็ดลับแรกเป็นเรื่องผิวค่ะ ไปที่ไหนก็มีแต่คนทักว่าหน้าเด็ก แบบว่าปลื้มมากๆค่ะ แต่ไม่อยากเก็บเคล็ดลับไว้คนเดียว ก็เลยนำเคล็ดลับมาบอกเพื่อนๆกันหน่อยค๊า

Rate this Entry
Quote Originally Posted by s View Post
ตอนนี้เอสไปที่ไหนก็มีแต่คนทัก ว่าหน้าเด็ก แบบว่าปลื้มมากๆค่ะ
แต่ไม่อยากเก็บเคล็ดลับไว้คนเดียว จึงนำเคล็ดลับมาบอกเพื่อนๆกันหน่อยนะค๊า

ขอนำรูปอดีต เมื่อประมาณ มี.ค.2550 เปรียบเทียบให้ดูค่ะ

เมื่อก่อนเป็นสิวเม็ดเล็กๆ ที่หน้าอกเยอะมากๆ สังเกตได้จากรูปนะค่ะ

ปัจจุบัน 17 มิ.ย. 53

ทั้ง 2 รูปไม่ได้ตกแต่งด้วยโปรแกรมอะไรเลย เพราะแม่ค้าโลว์เทคอย่างแรงค่ะ

ทุกวันนี้เอสทาน โปรฟิมีน + คอลลาเจน + เมล็ดองุ่น + กลูต้าเจล + อะเซ(วิตซีแบบเม็ด) + วิตซีแบบเจล
และกำลังจะเพิ่มวิตามินอี อีกตัวค่ะ

เนื่องจากไปเจอเพื่อนรุ่นพี่ อายุ 38 ปี แต่ถ้าไม่บอกอายุ คนจะเข้าใจว่าอายุประมาณ 30-32 ปี
เค้าบอกว่าให้ทานวิตอี เพิ่มอีกตัวรับรองจะแจ่มกว่านี้อีก
ส่วนวิธีการทาน เด๋วจะมาแจ้งนะค่ะ

คำพูดจากเพื่อนที่เป็นหมอ เคยบอกไว้ก็ดูเหมือนจะจริง
ที่บอกให้ทานอาหารเสริมบำรุงผิว เป็นประจำ
แต่อาจจะพักบ้างสัก 2-4 อาทิตย์
แล้วลองสังเกตุกับเพื่อนที่ไม่ได้ทาน
รับรองว่าจะแตกต่างกัน อย่างเห็นได้ชัดเจน
หน้าของเราจะอ่อน และดูเด็กกว่ารุ่นเดียวกัน แน่นอน

ซึ่งเอสก็ลองไปสังเกตุมาแล้ว มันก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ
เพราะเมื่อก่อนเอส จะหน้าแก่กว่าเพื่อนสนิท
แต่เมื่อผ่านไป 2 ปี เอสหน้าอ่อนกว่า จนแม่ยังอึ้งเลยค่ะ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. s's Avatar
    ss-secret เคล็ดลับความงาม ด้วยอาหารเสริม
    ให้คุณสวยได้อย่างปลอดภัย เปลี่ยนไปจน ใครๆ ก็ต้องอิจฉา

วิธีการสั่งซื้อ
    หากสนใจ
    โทรสอบถาม ได้ที่เบอร์ 086-6040710 เอสค่ะ
    เวลา 09.00 - 21.00 น. นะคะ

1. สามารถสอบถามเพิ่มเติม หรือสั่งซื้อสินค้า ผ่านทาง pm ของเว็บ sbn หรือ ตั้งกระทู้สั่งซื้อในกรุ๊ปได้นะคะ
    --->> http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=63
    (ถ้าสั่งซื้อทาง pm หรือ ตั้งกระทู้ในกรุ๊ป และซื้อสินค้าครบ 700 บาท เอสส่งลงทะเบียนให้ฟรีค่ะ )

2. ส่งอีเมลมาที่ ss-secret@hotmail.com <<---ถ้าระบุว่ามาจาก SBN และซื้อสินค้าครบ 700 บาท
    วิธีนี้ส่งให้ฟรีเช่นกันค่ะ

ss-secret ส่งสินค้าวันละ 1 รอบ เพราะไปรษณีย์ที่อยู่ใกล้โกดัง
    เป็นไปรษณีย์ย่อย จึงมีเพียงรอบเดียว และปิดบ่ายสามโมงค่ะ

เอสต้องขอโทษ ในความไม่สะดวกด้วยนะคะ เนื่องจากตอนนี้กำลังเรียนปริญญาโท
    วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต อาหารและโภชนาการ @ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    วันเสาร์ - อาทิตย์ เอสมีเรียน 8.30 - 17.00 น. จึงไม่สามารถรับโทรศัพท์ หรือ ตอบเมลได้นะค๊า

เอสค่อนข้างเรียนหนักมากๆๆๆ ทำให้มีเวลาน้อยลง ต้องทำรายงาน และอ่านหนังสือ
    จึงอาจมาตอบกระทู้ช้านะคะ และที่สำคัญเวลาคุยโทรศัพท์ เสียงเอสจะค่อนข้างเครียดนิดนึง
    คือจะกังวลเรื่องเรียน รายงาน และสอบมากๆ เพราะเอสมีสอบและส่งรายงานทุกอาทิตย์ค่ะ

แต่เอสก็ยังใจดี เหมือนเดิมนะคะ

หากต้องการคำปรึกษาอย่างรวดเร็ว ที่เว็บบอร์ดของร้านจะมีนักวิทยาศาสตร์สุขภาพ
    ประจำเว็บ ss-secret เข้ามาตอบคำถามให้ค่ะ
    ส่วนการแพ็คและจัดส่งสินค้าของแผนกส่งสินค้า ยังคงส่งรวดเร็วเหมือนเดิมนะคะ

ss-secret ส่งสินค้าวันละ 1 รอบ เพราะไปรษณีย์ที่อยู่ใกล้โกดัง
    เป็นไปรษณีย์ย่อย ปิด 15.00 น. และ
    มีเพียงรอบเดียวค๊า

แจ้งมาที่เว็บบอร์ดร้าน หรือ email: ss-secret@hotmail.com
    หรือจะส่ง sms มาที่เบอร์โทร 086-6040710ก็ได้นะคะ

สินค้าใหม่ทุกตัว และแท้ 100% รับประกันยินดีคืนเงิน