IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : แหวนแฟชั่น แบรนด์ไทย แบรนด์นอกทั้งเเบบถูกเเละเเพง ที่น่ารัก น่าสะสม 10 วง [4]

Rate this Entry

ชื่อ : Yves Saint Laurent Arty Oval Ring
รายละเอียดแหวน : ไม่เเน่ใจว่าทําจากวัสดุอะไรค่ะ เเต่ว่าประดับด้วยเเก้วสีเหมือน Turqouise ค่ะ
สถานที่ซื้อแหวน : ตอนนั้นซื้อที่ Siambrandname
ราคาของแหวนวงนี้ : 7,000 บาท
มาถึงแหวนจากต่างประเทศจากฝรั่งเศสกันบ้าง ฮิตเว่อ เซเลปไทยเเละต่างประเทศก็ใส่กันเยอะมาก เเถมใหญ่เป้ง ได้ลุคส์เเนวร็อคๆค่ะ ใส่ออกงานวงเดียวอยู่เลยค่ะ เด่น เเละเจิ่ดมากๆ สมัยนี้กําลังนิยมแหวนวงใหญ่ๆด้วย ราคาจึงสูงอย่างที่เห็นตอนนี้เห็นว่าขยับอยู่ที่ 9,000 เเล้วค่ะ ราคาของพวกนี้จะสูงขึ้นเรื่อย ใครซื้อเเล้วมาขายต่อก็ได้กําไรกานไป เเต่ต้องมีทุนซื้อก่อนนะ อิอิ Irisa เองก็ชอบวงนี้มากตัดกับสีทองได้สวยงาม เลยจัดมาหนึ่งวงค่ะ ใส่บ่อยมากไปทํางานก็ใส่ จะเห็นได้ว่า ของเเพงก็ลอกเหมือนกันน๊าา เเต่ทนมากจริงๆค่ะ ทําตก ชนกระจก ไม่เเตกไม่บุบ หรือบิ่นเลยค่ะ

ชื่อ : Yves Saint Laurent Arty Oval Ring
รายละเอียดแหวน : ไม่เเน่ใจว่าทําจากวัสดุอะไรค่ะ เเต่ว่าประดับด้วยเเก้วค่ะ
สถานที่ซื้อแหวน : ตอนนั้นซื้อที่ Siambrandname
ราคาของแหวนวงนี้ : 7,000 บาท
วงสุดท้ายเป็นของ YSL เหมือนข้างบนค่ะ เเต่เราซื้อมือสองมาวงนี้เพราะเจ้าของเดิมเขาใส่ไม่ได้ค่ะ เราเลยได้มากในราคา 5,000 บาทค่ะ ใส่บ่อยเช่นกัน เพราะเข้ากับชุดง่ายมาก เป็นสนับมือที่ดี ฮ่าๆ ไม่ใช่ๆ เราชอบสีดำกับสีทองคู่กันค่ะ สวยมากๆ ดูร็อคๆกว่าวงฟ้าด้วยค่ะ ถ้าสาวๆที่ชอบของเเบรนด์เนม รับรองว่ารู้จักแหวนอีฟเเซงหมดทุกคนเเน่นอนค่ะ^^

หมดเเล้วค่ะแหวนในคอลเลคชั่นของเราที่เห็นว่าน่าัรัก สวย น่าซื้อเก็บไว้ หรือเป็นของขวัญนะคะ เพราะใกล้ช่วงเทศกาลปีใหม่เเล้วหลายคนอาจเริ่มหาของขวัญให้เพื่อน ให้เเฟน ก็ลองๆดูๆกันละกันนะคะ พิจารณาตามคุณภาพเเละกําลังทรัพย์ เเละสไตล์นะคะ มาดูภาพปิดท้ายกันค่ะ ขออภัยในเล็บกุดๆของเราด้วยน๊า ช่วงทํางานหนักจะเครียดๆกัดเล็บล่ะ เห้ออ ไม่ดีนะอย่าเอาอย่างละ ^^

วันนี้ไปก่อนเเล้วค่ะ ไว้เเวะมาอ่านรีิวิวของ Irisa ใหม่นะคะ เขียนเรื่อยๆละ

บ๊ายบายค่ะ
Irisa

Comments

1. Cosmeaddict's Avatar
    ฮิตมากเลยค่ะตัวนี้ Yve Saint