IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : แปรงเเต่งหน้าสุดฮิต 16 แปรงของ Sigma Brush เเละ Real Techniques Brush [5]

Rate this Entry
REAL TECHNIQUES BRUSH : TRAVEL ESSENTIALS 18$
เป็นอีกเซตที่เรามอบให้เเม่ เพราะว่าเเปรงเเต่งตาเราก็ไม่ใช้เพราะเราใช้ของ Naked
เเปรงทารองพื้นชอบ Foundation Brush มากกว่า
เเละเเปรงสีชมพูฟูนุ่มดีนะสีหวานด้วยเเต่มันเป็นเเปรงที่ออกเเบบมากลางๆใช้ทําอะไรก็ได้ ก็ดีนะ
เเต่ส่วนตัวเเล้วชอบเเปรงที่มีคุณสมบัติเด่นไปเลยมากกว่า

เราเลยเฉยๆกะเเปรงทั้ง 3 เเปรง เเต่ยอมรับว่านุ่มเเละมีคุณภาพไม่ต่างจาก Sigma เลยจ้า ตอนนี้มันอยู่ที่ว่าเเปรงไหน ยี่ห้อไหน ตอบโจทย์การใช้งานของเเต่ละคนนั่นเเหละค่ะ
มาดูกันต่อ

REAL TECHNIQUES BRUSH : TRAVEL ESSENTIALS > ESSENTIAL FOUNDATION BRUSH
เป็นแปรงรองพื้นค่ะ เส้นขนเป็นมันเลย เเสดงว่ารองรับเเบบน้ำได้เป็นอย่างดี เเต่พอลองใช้เเล้ว เเม้ขนาดจะใหญ่ไม่ใช้เวลานานในการเกลี่ยเท่า Pointed Foundation Brush เเต่ว่าประสิทธิภาพยังเก๋กู๊ดไม่เท่า Foundation Brush ค่ะอันนั้นเป็นเเปรงรองพื้นที่ตอบโจทย์เราที่สุดในบรรดา REAL TECHNIQUES ค่ะ^^

REAL TECHNIQUES BRUSH : TRAVEL ESSENTIALS > DOMED SHADOW BRUSH
เเปรงนี้เเต่งตาค่า เเปรงนุ่มติดเม็ดสีดีค่า เเค่อาจจะไม่เหมาะกับการ Blend เท่านั้นเองจ้า ใครไม่ Blend เเปรงนี้โอเคค่าเพราะเเปรงจะออกพุ่มกลมเเต่ไม่ฟูค่ะ เเต่ว่าก็เป็นเเปรงที่เเต่งตาเเบบเป็นมุมเฉียงๆได้ดีนะคะเพราะปลายเเปรงสามารถทําเป็นมุมองศาที่หางตาได้ค่ะ

REAL TECHNIQUES BRUSH: TRAVEL ESSENTIALS > MULTI-TASK BRUSH
ตามชื่อเลย เเปรงนี้เค้าทําเเป้งฝุ่นก็ได้ ทาบรอนเซอร์ก็ได้ ทาเเก้มก็ได้ หนาฟูนุ่ม สีก็น่ารักค่า

เอาภาพเปรียบเทียบมาให้ดูระหว่าง 2 SET ที่มีเเปรงรองพื้นเหมือนกัน เเต่ว่าขนาดต่างกันเล็กน้อยค่ะ
ซึ่ง Pointed Foundation Brush เนี่ย มันค่อนข้างทาทั้งหน้าลําบากเเอบใช้เวลามากกว่าเเปรงทารองพ้นอื่นๆเล็กน้อยๆ เมื่อเทียบกับ Essential Foundation Brush นางนี้ทาเร็วกว่าเยอะค่ะ
เอ้ามาดูกันชัดๆ

หมดละ เหนื่อยจางเลย มาดูภาพรวมกันดีกว่า๊าาา

มาสรุปกานนะ ตามความเห็นที่เราลองใช้หมดเเล้ว
1. Sigma กับ Real Techniques ความนุ่มเเละประสิทธิภาพก็ใกล้ๆกันเลยค่ะ เเต่เรามองว่า Sigma ขนเเน่นกว่า มีน้ำหนักกว่า Real Techniques เเถม Real Techniques ยังถูกกว่า เบากว่ามากกค่ะ (ใครชอบเบาๆเเนะนํา Real Techniques นะ ^^)

2. Real Techniques ที่เป็นเซต เหมาะเเก่การพกพาค่ะ เเต่ว่าประสิทธิภาพเเปรงบางตัวดีกว่าเเปรงที่อยู่ใน เซตค่ะ

3. เเปรง Real Techniques ล้างเเล้วเเห้งเร็วกว่าเยอะ น่าะเป็นเพราะขนเค้าไม่เเน่นเท่า Sigma Kabuki ค่ะ

4. Sigma ชอบ F80 ที่สุด Real Techniques ชอบ Foundation Brush เเละ Powder Brush ที่สุดค่ะ

5. ความรู้สึกเรา F80 ยังเข้าซอกไม่ได้ต้องเปลี่ยนใช้ F82,86 เเต่ Foundation Brush ของ Real Techniques ทาทั้งหน้าเเละทาตามซอกจมูก เบ้าตา ใต้ตาได้ดีในเเปรงเดียวค่ะ

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวของเราซึ่ง
1. บ้าเเปรงเเต่งหน้าที่เน้นรองพื้น

2. ไม่ค่อยทา Hilight,Bronzer,Shading ใดใดนะ ฮ่าๆ เราไม่เน้นปกปิดสิวอะไรเพราะว่าเราไม่ค่อยมีาสิวน่ะ ดังนั้นอ่านรีวิวเเล้วลองปรับๆเข้ากับเเต่ละท่านดูนะคะ

3. เราไม่ชอบมีเเปรงเยอะๆ ชอบมีเเปรงที่ทําหน้าที่เดียวกันไม่เกิน 2 เเบบอันนึงล้างเลยใช้อีกอันเเทนเเนวนี้ ดังนั้นเราเลยจะพยายามหาอันที่ดีดีไปเลยน่ะค่ะ ความจริงเเล้วทุกเเปรงของทั้งสองค่าย มีประสิทธิภาพคุ้มค่าเเก่การซื้อหมดนะ เเต่จะซื้อด้ามไหนบ้างเนี่ย ต้องค่อยๆคิดนะเดี๋ยวเต็มบ้าน กวาดบ้านได้พอดี

วันนี้เท่านี่ก่อนนะคะ
รอบหน้ามารีวิวขนตากันดีกว่านะ

Irisa

Comments