S SiRiKarN

บล็อกไว้พูดเกี่ยวกับความรัก

1. คำว่า " โยโย่ " ใครหลายคนมักจะเข้าใจผิด..คิดว่ามาจากตัวยา แท้จริงแล้วมาจาก... และจะทำอย่างไรไม่ให้โยโย่

การลดเซลล์ไขมันโดยอดอาหาร และออกกำลังกายแบบแอโรบิก
    หรือทานผลิตภัณฑ์อาหาร ที่ช่วยเผาผลาญไขมัน อย่างใดอย่างหนึ่งเพียงอย่างเดียว
    น้ำหนักอาจจะลดลงไปสักระยะหนึ่ง เมื่อน้ำหนักลดแล้วก็มักจะอดใจไม่อยู่ เลิกอดอาหาร
    หรือเลิกออกกำลังกาย เซลล์ไขมันที่ลดขนาดลง อยู่สักระยะหนึ่ง จะเริ่มกลับมาสะสมไขมันอีกครั้งหนึ่ง
    และคราวนี้...มันจะกระตุ้นให้เซลล์ อ้วนขึ้นอย่างรวดเร็ว!!!

เซลล์ที่อ้วนขึ้นอาจจะไปเหนี่ยวนำกลไก
    ...
  2. Louis vuitton trevi pm damier กระเป๋าหลุยส์ใบที่ 4 ของขวัญจากร้าน ss-secret.com บินตรงจากสเปน...มาถึงแล้วจ้า

ประกาศชื่อลูกค้า ที่โชคดีได้รับของขวัญ ชิ้นที่ 4 คือ คุณสุขุมาล ธีระประทีป
    ทางร้านออกให้ 30,000 บาท แล้วยอดที่เหลืออีกสองหมื่นกว่าๆ คุณลูกค้าออกเพิ่มเองค๊า ^^
    ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

Updated 04-01-2011 at 03:10 AM by s

Categories
    Uncategorized
  3. ความรัก

ถ้าเราได้ให้ความรักใครก่อนบ้าง
    แล้วคนๆ นั้น คือ พ่อแม่
    เอสเชื่อว่า ถ้าเรามอบความรัก คืนให้กับพ่อแม่ ได้มากกว่ามีให้ตัวเอง
    เราก็จะมีความรัก มอบให้คนอื่น ได้แน่นอนค่ะ

แต่ถ้าตราบใด เค้ายังรักตัวเอง มากกว่าพ่อแม่ ผู้ชึ่งมีมากกว่าคำว่าบุญคุณ
    เอสเชื่อว่าคนๆนั้น ไม่มีทางรักใครได้ ด้วยหัวใจจริงๆค่ะ
    เค้าจะไม่มีทาง รักคนอื่นได้มากกว่า ตัวเองแน่นอนค่ะ
    Categories
  4. เคล็ดลับแรกเป็นเรื่องผิวค่ะ ไปที่ไหนก็มีแต่คนทักว่าหน้าเด็ก แบบว่าปลื้มมากๆค่ะ แต่ไม่อยากเก็บเคล็ดลับไว้คนเดียว ก็เลยนำเคล็ดลับมาบอกเพื่อนๆกันหน่อยค๊า

Quote Originally Posted by s View Post
    ตอนนี้เอสไปที่ไหนก็มีแต่คนทัก ว่าหน้าเด็ก แบบว่าปลื้มมากๆค่ะ
    แต่ไม่อยากเก็บเคล็ดลับไว้คนเดียว จึงนำเคล็ดลับมาบอกเพื่อนๆกันหน่อยนะค๊า

ขอนำรูปอดีต เมื่อประมาณ มี.ค.2550 เปรียบเทียบให้ดูค่ะ

เมื่อก่อนเป็นสิวเม็ดเล็กๆ ที่หน้าอกเยอะมากๆ สังเกตได้จากรูปนะค่ะ

ปัจจุบัน 17 มิ.ย. 53

ทั้ง 2 รูปไม่ได้ตกแต่งด้วยโปรแกรมอะไรเลย
    ...
    Categories