Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: มีเรื่องกลุ่มใจมากๆค่ะ (เกี่ยวกับสามี)

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: มีเรื่องกลุ่มใจมากๆค่ะ (เกี่ยวกับสามี)

เห็นด้วยกับคุณ pop_ab มากๆ ค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

RE: มีเรื่องกลุ่มใจมากๆค่ะ (เกี่ยวกับสามี)

เฮ้อ!เห็นใจจริงๆค่ะ เดี๋ยวนี้คนติดเกมส์ ติดบอล ติดอะไรๆกันเยอะแยะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันจะติดกันไปทำไม หรือว่าจะเหมือนกับที่เราติดSBN

สรุป พระท่านว่า เราไม่สามารถจะเปลี่ยนใครได้ นอกจากเค๊าจะอยากเปลี่ยนตัวเอง ซึ่งเค๊าจะยอมเปลี่ยนตัวเองต้องมาจากความรักและสงสารคนที่เค๊ารักค่ะ ซึ่งมันจะต้องอาศัยเวลามาก บางทีเป็นเดือนๆ ปีๆ เราเปลี่ยนเค๊าไม่ได้แต่เราเปลี่ยนตัวเราได้ ทำใจให้ยอมรับสภาพที่เป็นอยู่ให้ได้ ทำดี พูดดี คิดดี กับเค๊าเข้าไว้ แล้วซักวันเค๊าจะเห็นความดีของเรา แล้วเค๊าจะสงสารและรักเรามากกกกขึ้นสุดๆ แล้วเค๊าจะไม่อยากทำให้เราเสียใจเลยในทุกๆเรื่อง

ปล.ระหว่างนี้ต้องทำใจให้สงบโดยหันเข้าหาธรรมมะดีที่สุดค่ะ หมั่นไหว้พระสวดมนต์ อ่านหน้งสือธรรมมะ ขอแนะนำ "สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"ค่ะ สองเล่มจบ สนุกมากกเลยค่ะอ่านแล้วก็สบายใจมากกกๆๆๆด้วยจริงๆค่ะ

เวลาเค๊าทำอะไรที่เราไม่ชอบให้เตือนเค๊าบ้างแต่อย่าห้ามเค๊าแค่บอกให้รู้ว่าไม่ชอบ แล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาทำหน้าที่ของเราไปให้ดีที่สุด ซักวันเค๊าจะสำนึกได้เองแล้วก็เริ่มละอายใจ แต่ต้องอาศัยเวลานะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อดทนไว้ค่ะ ทำดีต้องอดทนนะคะ แต่ผลแห่งความดีมาถีงเมื่อไร รับรองคุ้มมากๆค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

อ่านดูแล้วคุณพีเคขี้หึงมากเลยอ่ะค่ะ เหมือนเพื่อนเราเลย แค่มองยังไม่ได้เลยค่ะโดนตบซะหน้าหันเลย ขนาดเป็นเพื่อนๆกันในกลุ่มยังไม่กล้าคุยเล่นด้วยเลยค่ะ ยังไงก้อใจเย็นๆ นะคะ คิดว่าคุณสามีคงไม่ได้มีไรมากหรอกค่ะแค่ดูสนุกๆ ไปเท่านั้นเองค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

w_mod's Avatar
    w_mod is offline Trusted Member
    0/5

แก้ไม่ยาก คุณพีเค ก็เม้นท์ในhi5 ของคุณแฟนอ้ะค่ะเม้นท์มันเข้าไปเอาให้คนอื่นเมนท์ไม่ทันเรย
    พวกหญิงอื่นเข้ามาก็จะได้รู้ว่าผู้ชายคนนี้มีเจ้าของแล้วงัย แต่เอาข้อความหวาน ๆ นะคะ แบบให้คนอื่นอิจฉาตาร้อนผ่าว ๆ ไรงี้ 5555
    เป็นแฟนแอร์ต้อง...อดทนเพราะแอร์ช้อป...เหลือทน

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

นิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหว แอบดูเค้าห่าง ๆ ดีกว่าค่ะ แบบว่า ถ้าเริ่มจับได้ว่ามีการนัดพบกันแล้วค่อยโวย

ป.ลิง ปัญหาแม่สามีกะลูกสะใภ้ในกระทู้ก่อนแก้ได้รึยังคะ
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

ไม่เคยเล่นเลยอ่ะ hi5 เนี่ย แต่ฟังๆแล้ว คุณผู้ชายเค้าก็ยอมรับในสิ่งที่เค้าทำนะคะ แต่ก็ยังเลิกไม่ได้ หากแต่เค้าลดลงได้ ถ้าคิดในแง่ดีก็คืออย่างน้อยเค้าก็พยายามแล้วเพราะเค้าแคร์คุณ อยากให้
    คุณ pk พยามยามใจเย็นขึ้น ค่อยๆหาเหตุผลที่น่าฟัง ป้องรู้ดีว่าการที่จะให้เราใจเย็นเนี่ย มันยากซะเหลือเกิน แต่มันทำให้เกิดผลดีค่ะ (แต่เย็นมากก็ไม่ดีนะคะ เด๋วมารู้อีกที มีกิ๊กไปแร้วววว)
    ค่อยๆคุย ค่อยๆเคลียร์ ค่อยๆจูนกัน แล้วก็จะเข้าใจกันเองค่ะ (เอ๊ะ รึป่าว.....ล้อเล่นค่ะ)

0/5

คุณJanzA กับ พีๆน้องๆ ชาว sbn พีเคขอบคุณมากๆๆนะค่ะ ที่คอยเป็นห่วงพีเคมาโดยเสมอค่ะ รู้สึกอบอุ่นมากๆค่ะ ตอนนี้ปัญหาเรื่องแม่ผัวลูกสะใภ้ ก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ อะไรที่เราเลี่ยงได้ก็เลี่ยง อะไรที่เรายอมได้ก็ยอมค่ะ ปัญหาเลยไม่เกิดใจดีสู่เสือค่ะ พีเคอยากให้พีๆไปอ่านกระทู้ fw นี่แล้วรู้สึกดี นะค่ะล่าสุดที่พีเคลง ตามไปนะค่ะ

0/5

พีเคยังไม่มีตัวเล็กแน่ ๆ เลยใชป่าว
    ถ้ามีลูกจะเป็นอีกอย่างนะคะ
    คุยกันตรง ๆ ค่ะ เข้าใจว่าความหึงมันเดือดปุดๆๆๆๆ
    แบบพ่อแม่หรือใคร หรือเทวดาอะไรมาห้ามก็ไม่ได้หรอก
    หนูนีเคยวีนแตกนะ ตอนเห็นโทรศัพท์สามี เพราะเปลี่ยนกันใช้
    เห็นข้อความยังงั้นยังงี้
    ระเบิด ตูมๆๆๆๆ โทรไปจิกยัยผู้หญิง ว่าคุณเป็นใคร
    เค้าถามกลับว่าคุณเป็นใคร ฉันเป็นเมียเค้า แล้วคุณล่ะ
    คุณรู้จักเค้าเหรอ เค้าก็อธิบายมาว่าอยู่ต่างประเทศ
    เค้าส่งข้อความผ่านเครื่องสามีเรา ให้สามีเราส่งให้แฟนอีกที
    เพราะ ฯลฯ
    เราก็จิกไปว่าไอ้พวกผู้ชายมันไว้ใจไม่ได้ซักคน
    แล้วก็โทรไปจิกไอ้ตัวดีของเรา แหมมันได้ใจใหญ่ว่าเมียหึง
    แต่เรื่องก็คือ เค้าตอบคำตอบตรงกัน เลยไม่มีปัญหา
    ขอเป็นกำลังใจให้พีเคนะจ๊ะ คุยกันตรง ๆ

0/5

เข้ามาเห็นด้วยกับพี่นีน่าอย่างแรง แต่พอเจอพี่ดิวเข้าไป
    เห็นถึงแก่นแท้ของคนจิงๆ ว่าคนเราเปลี่ยนคนอื่นไม่ได้

ยังไงถ้าอยากได้รูปเพิ่มนอกเหนือจากที่พี่นีน่ามี เดี๋ยวสุ่ยจัดให้คับ...อ่าว
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

พี่ค่ะ พี่ไม่ต้องไปสนใจหรอกคะ พวกชะ....ในhi5ก็พวกที่เหลือ เลือกแล้วอ่ะคะ คงไม่มีใครเอาหรอก อันนี้เจอมากะตัวค่ะ เหมือนกัน ทั้งๆๆ ที่เขามีแฟนแล้ว ก็ยังมาคอมเม้น ว่า คิดถึง อะไรประมานนี้ พวกนี้เขาคงโดนตำแยหล่นใส่มั้งค่ะ ทั้งคัน และหน้าคงโบก ด้วยปูนซีเมน หนาๆๆค่ะ รู้ทั้งรู้แต่อยากแย่ง อย่าไปแคร์เลยค่ะ เจอมาเหมือนพี่เลย หนูก็ทะเลาะกะเขาจนเกือบเลิก สุดท้ายยืนคำขาดค่ะ ว่าถ้าเล่นอีก ฉันไปหาคนไหม่นะ ไปหาคนที่ไม่เอาเวลามานั่งไร้สาระแบบนี้หรอก ชอบนักเรอ กะพวกที่ทำหน้าสตอเบอรี่ โพสรูปแบบนี้ อยากได้ก็ไปจีบเลยค่ะ แค่นั้นค่ะ เขาไม่แตะhi5อีกเลยย เบื่อจริงๆๆๆๆ ไอ้เวบที่ทำไห้คนไทย งมงาย มอมเมาประชาชน ส่งเสริมกันจริ้งง เซงงงงงงงงงง อย่าไปแครค่ะ ผู้ชายมันเป็นสัน........ค่ะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook