Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: มีเรื่องกลุ่มใจมากๆค่ะ (เกี่ยวกับสามี)

veryorn is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: มีเรื่องกลุ่มใจมากๆค่ะ (เกี่ยวกับสามี)

ใจเย็นๆ เด้อ เพื่อนผู้ชายเราที่แฟนไม่ได้เล่น hi 5 add ผู้หญิงเอ๊กซ์ๆทั้งนั้นคะ มีเป็น
    ร้อยๆ คนคะ เราก็ถามว่า มัน add ทำไมว่ะ มันบอกว่า add เล่นๆ เอ๊กซ์ดี
    เอาไว้เข้าไปดูุรุปผู้หญิงสวยๆ คือ -__-" มันเป็นสันดานของผู้ชายที่ผู้หญิง ไม่อยากรับรู้อะนะ

เรื่อง add หญิงใน hi 5 ถ้า add เฉยๆ ตามสันดานผู้ชาย ก็อาจจะพอไหว
    แต่ถ้าไปคุยด้วยเนี่ย ต้องคุยกับเขาให้เข้าใจบ้างว่า มันล้ำเส้นเกินไป เข้าใจว่าฮีทขึ้นอ่ะคะ
    เป้นเราเราก็วีนแตกคะ แต่ถ้าทำได้ ต้องอดทน อดทน และ อดทน และพูดดีๆ คะ
    การตัดสินถูกผิดในชีวิตสมรสมันทำได้ยากเย็นจิงๆคะ ถึงเขาจะผิด แต่เราต้องเอาน้ำเย็น
    เข้าลุบ เราเคยกรี๊ดใส่นะ แต่ว่า มานั่งคิด จะทำทำไมให้เสียเครดิต ยิ่งวีน มีแต่เขาจะ
    หาเรื่องเตลิด สู้เราทำตัวเป็นคนดี ถ้าเขาจะไปเพราะแค่เด็กใน hi5
    เขาก็เป็นคนที่แย่มากคะ

เรื่องดัดหลังเนี่ย มันคล้ายๆ แก้แค้นอ่ะนะ ทำไปมันก้อจะทำให้เราเครียดมากขึ้นกว่าเดิม
    แผนการมีเยอะคะ แต่ลองคิดดู เราทั้งสวย ทั้งเก่ง ขนาดนี้ ทำไมเราต้องลดตัวไปสู้รบ
    ปรบมือ กับเด็กหน้า fake ๆทำตัวแบ๊วในเน็ทด้วย ซึ่งจิงๆ ผู้หญิงใน hi5 ที่พยายาม
    present ตัวเองในการทำตาโต โชว์อก เป็นคนแบบไหน?? ชีวิตไม่ดีพอที่จะหาผู้ชาย
    ในโลกความเป็นจริงหรืองัย??

ถ้าเซ็งมากๆ ก็พูดกัดๆ เขาไปก็ได้คะ
    ว่า มีแต่พวกควายๆ เท่านั้นแหละที่บ้าผู้หญิงใน hi5 :lol: :lol:
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

RE: มีเรื่องกลุ่มใจมากๆค่ะ (เกี่ยวกับสามี)

แล้วเก็บสะสมแต่รูปผู้ชายแบบ X กับ R เรท เท่านั้น ถ้าไม่มีหรือหารูปยังว่าไม่ได้ หลังไมค์มาเลยค่ะคุณน้องเดี๋ยวพี่ส่ง e-mail ไปให้
    เอ้า! หยังงี้แสดงว่าคุณนีน่ามีเยอะล่ะสิคะ ฮิ ฮิ ฮิ... แบ่งกันมั่งสิคะ :lol:

นอกเรื่องไปนิดนึง คุณพีเคอย่าไปคิดมากค่ะ คิดมากไปมันก็อยู่ในหัวเราคนเดียวค่ะ เราคิดเอง แล้วก็โกรธเอง

ถ้าคุณไม่ชอบแบบนี้ ก็เลิกกันไปซะ แต่คุณอาจจะเสียดายมากกว่านะคะ เพราะข้อดีของเค้าคงมีเยอะ ไม่งั้นคุณก็คงไม่แต่งด้วยหรอก ใช่มั้ยคะ?

แต่คุณเพิ่งแต่งงานใช่มั้ยคะ? จำได้คราวที่แล้วมาถามเรื่องก่อนแต่งงาน... อาจจะอยู่ในช่วงปรับตัวเข้าหากันนะคะ ก็เลยอึออัดหน่อย พยายามทำใจให้สบายๆ ค่ะ ผ่านช่วงปรับตัวไปน่าจะดีขึ้น

(อันนี้ที่บอกเนี่ยไม่ได้มาจากประสบการณ์เล้ย... ยังหาไม่ได้เลย...)
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Quote Originally Posted by jipnaja
    มองโลกในแง่ดีนะคับ

ถ้าเก็บแต่รูปผู้ชาย มีแต่ผู้ชายมาแอดแล้วค่อยกลุ้มเนอะ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เพราถ้าเก็บแต่รูปผู้ชาย แอดแต่ผู้ชาย อันนี้น่ากลัวมากๆ

คุณฝาชีนิวก้เป็นค่ะ แต่ไม่ได้เล่นhi5 แต่มีรูป ++หนัง++คลิปXXX เต็มเลย
    นิวว่ามันคงเป็ธรรมาดาของผู้ชายทั่วๆไปมั้งคะ

นิวว่ามีฝาชีติดเกมน่าเบื่อกว่าติดhi5เยอะนะคะ จะไปไหนแต่ละทีต้องขอให้จบเกมส์ก่อน
    ต้องรอทำนู้นทำนี่ในเกมส์ให้เสร็จก่อน บางวันหิวข้าวนะต้องรอเป็นชม.
    กว่าจะได้กิน นิวนะก็โมโหหิวจนอยากจะซัดซักที
    ติดเกมส์onlineมากกว่าอะไรทั้งหมด ไม่รู้จะทำยังไงให้เลิกติด
    ทะเลาะกันก็บ่อยเพราคุณฝาชีห่วงแต่เล่นเกมส์เนี่ยหล่ะค่ะ
    ตี1 ตี2 ยังไม่นอนเลย นั่งเล่นมันแต่เกมส์ แล้วตอนเช้าก็ตื่นสาย
    ไปทำงาน9โมงครึ่งทุกวัน คนอื่นเค้า8โมงก็ถึงofficeละ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5

ใจเย็นๆคะ อยากบอกว่า เราเก็บรูปผู้หญิงไว้ตรึมแทนแฟนคะ แถมชวนแฟน มาดูอีกต่างหาก ถ้าตู้มๆอ่ะคะ 555 มันเป็นเรื่องปกติคะ ถ้าเป็นพวกรูปผู้หญิงถ่ายแบบ ญี่ปุ่น ไรงี้อะคะ

ถ้าไม่ใช่ ผู้หญิง ทั่วๆไป ที่ไม่ใช่ดารา ไรงี้ เราว่าไม่ควรคิดมากคะ มันเป็นเรื่องปกติมากๆ อย่างเรา เวลาเดินห้าง เจอผู้หญิงสวยๆ นมตู้มๆ ยังชอบชี้ให้แฟนดูบ่อยๆเลย เพราะเราก็ชอบผู้หญิงสวยๆ เอกซ์ๆอะคะ 55

แต่ถ้า คุยกับผู้หญิงปกติ มีเซฟรูปใครไม่รู้ไว้ อันนนี้ ค่อยคิดคะ ในHI5 มันก็เป็นปกติคะ ที่จะมีเพศตรงข้าม มาคุยด้วย ก็อาจแค่แซวๆกันคะ อย่าคิดมาก แต่งงานแล้ว นั่นคือ เกินสเตปของแฟนกันแล้วคะ มีอะไร ต้องปรับกันอีกมากคะ ใจเย็นๆ
    #####

ตกหลุมรักน้องแนล ซะแล้ว

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5

ถ้าคุยกันใน hi 5เฉยๆ .... ไม่ได้ คุยโทรศัพท์ นัดแนะ นัดพบ แอบกิ๊ก ดูหนัง ฟังเพลง กันละก็ผมว่าปกติ

เป็นธรรมดาของผู้ชาย ที่เก็บรูปผู้หญิง พวกตู้มๆ สะบรึม ลึม หึ้ม ไม่แปลกอะครับ
    ไปเดินห้าง แอบเหล่ ก็ธรรมดา หนูเองต้องคิดว่า หนูสวยเริ่ด ชนะเลิศ
    แอ่นอก ตูดกระดกไว้ก่อน ยังไงก็เขาก็เป็นของเรา

ผู้หญิงอื่น ก็แค่อาหารตาของสามี
    สุดท้ายเรากับเขาก็นอนเตียงเดียวกัน ไปคิดมากทำไม

แนะนำว่าอย่าประชดครับ เดี๋ยวเรื่องมันจะไปกันใหญ่
    ต้องใจดีสู้เสือ

เสือร้ายถอดเขี้ยวเล็บได้ เพราะเมียที่รัก

แต่เราก็ต้องพิจารณาครับ ว่ายามแรกรัก เค้ารักเราที่ตรงไหน
    ทำจุดนั้นให้ดีที่สุด

หวังว่าเป็นแนวให้ครับ
    และเป็นกำลังใจให้ สู้ สู้

MamyNongJ's Avatar
    MamyNongJ is offline Trusted Member
    0/5

คุณพี่เล่น hi5 ด้วยมั้ยละคะ ถ้าเล่นก้อเอารูปแต่งงานทำวิดเจท เเล้วโพสในหน้าโปรฟายของซะมีเลย แล้วอัพเดทรูปสวีทวี้ดวิ้วบ่อยๆ จะได้รู้ว่าของช้านนน นะ

รึถ้าไม่เล่นคุณซะมีโพสรูปคุณพี่ตอนสวีทไว้มั้ยคะถ้ามีก้อวางใจได้ในระดับนึง เรื่องแบบนี้ต้องเนียนๆ ค้าอย่ากระโตกกระตาก รักษาน้ำใจกันไว้ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น๊ะ
    ได้ผลไงบอกกันมั่งนะ
    My BB Pin : 21A812BD

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

ทำตามน้องนพดีกว่านะคับ แบบนั้นน่าจะดีกว่า

แต่ก็เข้าใจอาการหึงนะคับ

แล้วก็เบื่อมากๆ "Hi ควาย" อะไรเนี่ย

0/5

แหม..คุณmeesook อ่ะแอบแซวเค้า ops: ก็บางทีเพื่อนก็ ส่งมาให้บ้างอะไรยังงี้แหล่ะค่ะ ถ้าอยากได้จะได้ส่งไปให้บ้างฮิๆๆๆๆ แต่ว่าเอาจิงอะเป่า ฮ่าๆๆๆ :lol:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

เมื่อวานได้เรื่องเลยค่ะพี่ๆๆ แบบทนไม่ไหวปรี๊ด มากๆๆ เมื่อวานเย็นหลังจากทานข้าวกันเสร็จปุ๊บ สามีรีบกระโดดไปนั่งเล่น hi 5 ทันทีทันใดเลยค่ะ พีเคเลยเดินไปดูว่านั่งทำอะไรเค้ารีบปิดทันทีเลยค่ะ พีเคเลยปรอทแตกทันที ด่าๆๆๆใหญ่ แล้วพีเคก็ขับรถออกมาเลย เค้าก็โทรหาพีเค และขับตาม บอกว่าให้รีบกลับมาเลยอย่าทำอย่างงี้กับเค้า พอพีเคใจเย็นลงก็เลยกลับมาคุย เค้าว่าโน่นนี่ พีเค พีเคยิ่งอารมย์ขึ้น ข้าวของกระจัดกระจ่าย ( เค้าไม่ได้ทำอะไรพีเคนะค่ะ พีเคเป็นฝ่ายทำเค้า ทั้งทุบทั้งตี แบบเหลืออดจิงๆค่ะ) เค้าก็เค้ามากอดพีเคก็เลยคุยว่าตกลงเรื่องทั้งหมดใครเป็นคนผิด เค้าก็ยอมรับ และบอกว่าถ้าพีเคไม่สบายใจเค้าจะไม่เล่นอีก แต่ขอให้เค้าได้เปิดดูได้ไหม แบบว่าดูอย่างเดียว พีเคก็บอกว่าได้ (ขืนบอกว่าไม่ได้เด๋วเค้าจะหาว่าพีเคใจร้าย) เราเลยตกลงกันว่าจะให้เค้าดูอย่างเดียว และเค้าก็โหลดรูปงานแต่งงานขึ้นหน้า hi5 และบอกสถานะว่าแต่งงานแล้ว ก็เลยเบาใจขึ้นค่ะ แต่พอมาเมื่อเช้า พอมาถึงที่ร้านกลับให้พีเคทำโน่นนี่คนเดียว ตัวเองมานั่งดู hi5 พอพีเควีนใส่เค้ากลับบอกว่าไหนพีเคให้ดูได้งัย :x พีเคเลยด่าซะแต่เช้าเลยค่ะ :evil: เฮ้ย กลุ่มใจจิงๆๆ พีเคเลยแกล้งกัดเค้าบางว่า เด๋วจะเล่นและจะถ่ายรูปแบบxx ลง hi5 บางดีป่ะ เค้าบอกว่าถ้าพีเคทำอย่างงั้นบ้างเค้าเลิกแน่ พีเคเลยย้อนว่า อ้าว ก็เธอชอบดูไม่ใช้เหรอ ฉันก็จะทำตามใจเธองัย เค้าก็หน้าเจื่อนๆๆไป ก็สะใจดีเหมือนกัน

พีเคขอบคุณพี่ๆsbnมากนะค่ะ ที่คอยเค้ามาให้กำลังใจและปรับทุกข์ คอยสอนและเตือนสติ ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ปล.คุณsrichardson เด๋วพีเคส่งเมล์ไปให้นะค่ะ สนใจมากๆๆค่ะ จะได้เจริญหูเจริญตากะเค้าบาง

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

ใจเย็น ๆ นะคะ อย่าไปชวนทะเลาะเลยค่ะ เสียใจ เสียน้ำตาไปเปล่า ๆ
    ลองเลือกเวลาดีดี คุยดู

บอกไปเลยค่ะ ว่าเขาทำอย่างงี้คิดถึงใจเราบ้างไหม ว่ามันทุกข์ ทรมาน ถึงเขาบอกว่าไม่มีอะไร ๆ มันก็ห้ามความคิด ความระแวงของเราไปไม่ได้
    อยู่ด้วยกันมา เราควรแชร์ความรู้สึก ทุกข์ สุข กัน ตอนนี้เขาทำแบบนี้ เราทุกข์ ทรมานใจเพราะคิดไปต่าง ๆ นา ๆ ใจไม่มีความสุขเลย
    ไม่ได้ถึงกับห้าม แค่ขอร้องให้เพลา ๆ ลงหน่อย แล้วหันหน้ามาคุย มาเอาใจใส่กันเหมือนเดิมบ้าง
    เพื่อที่เราจะได้มั่นใจในตัวเขา ว่ายังรักและสนใจเราเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไป

ops: อย่าว่าน้ำเน่าเลยนะคะ เพราะจริง ๆ นี่คือส่วนลึกในจิตใจเรา ที่ต้องการบอกเขา
    ไม่มีทางที่เขาจะเข้าใจ โดยผ่านการทะเลาะกัน เขาไม่เข้าใจ เราก้เสียใจ บั่นทอนความรู้สึกกันมาก ๆ
    บอกไปเลยค่ะ ถ้าเขาจะอ้าปากเถียง บอกว่าให้หุบปาก เอ๊ย . . บอกว่า ขอได้โปรดฟังให้จบก่อน ค่อยพูดจะได้ไหม. .ที่รัก (ทำหน้านิ่ง ๆ หน่อยนะคะ อย่าออกอาการโกรธ ถมึงทึง เด๋วเขาเผ่นก่อนเราพูดจบ)

ลองดูค่ะ ใช้หลาย ๆ วิธี ประมาณว่าหันซ้ายมากไปก็ตบซ้าย หันขวามากไปก็ตบขวา (ตบจูบ ๆ นะคะ)

:P :P สู้ ๆ ค่ะ เอาใจช่วย

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook