Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 52

Thread: พิพิทภัณฑ์ของปลอม

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    โห มีอย่างนี้ด้วย

ขอบคุณ จขกท.มากค่ะ ที่เอามาให้ดู ^^

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

สนับสนุนการมีพิพิธภัณฑ์ค่ะ เป็นแหล่งความรู้สาธารณะที่เราๆท่านๆไม่ต้องเป็นครอบครองสิ่งของนั้นๆแต่ก็มีโอกาสได้ชื่นชมและศึกษา วันนี้ เพิ่งดูดูรายการพิพิธเพลิน ปี 2 พาไปอยุธยาดูพิพิธภัณฑ์ของเล่นของอาจารย์เกริก ยุ้นพันธ์ อดีตอาจารย์ รร.สวนกุหลาบ แต่ที่เห็นสุดยอด ของเล่นและตุ๊กตาอาจารย์ได้มาจากในเมืองไทยล้วนๆ แบบเก่ามากๆเป็นร้อยปีและที่ร่วมสมัย แต่ดูไม่ทันตอนแรกไม่รู้มีหนู blythe กะเค้าไหมลองไปเยี่ยมชมกันนะคะถ้ามีโอกาส เรายังไม่เคยไปเหมือนกันนะคะแต่อยากไปมาก ไปดูที่ website ก่อนได้ที่ http://www.milliontoymuseum.com/
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    เจ๋งมากกกก .. เป็นพิพิธภัณฑ์ที่นอกกรอบมาก ๆ
    อยากไปดูจัง

อยากให้พิพิธัณฑ์ในประเทศไทยมีความหลายหลาย น่าสนใจแบบนี้เยอะ ๆ จัง
    ขอบคุณ จขกท. ค่ะ

0/5

Wink

อยู่ใกล้บ้านเลยค่ะ..ขอบคุณ จขกท มากๆค่ะ

0/5

Wink

น่าสนใจทีเดียวเชียวค่ะ ขอบคุณที่นำมาบอกกันนะคะ ^^
    ถ้าเราได้ ไปทุกอย่าง ดังใจคิด...
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน...
    ได้มาบ้าง เสียไปบ้าง ช่างปะไร...
    เอาอะไร ชีวิตเรา เท่านั้นเอง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปดูจังเลย ขอบคุณจขกทคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    พิพิธภัณฑ์ดีๆแบบนี้ต้องหาโอกาสไปให้ได้
    ขอบคุณ จขกท.มากๆค่า

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

armarm's Avatar
    armarm is offline Registered Member
    0/5
    น่าไปชมมากๆเลยครับ
    บางทีเราซื้อของบางอย่างมาก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นของปลอม ขนาดดินสอกับไส้แม้กยังปลอมกันเลย เฮ้ออ..

เห็นด้วยอีกเสียงให้ SBN จัดทริปเลยคร้าบบ

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5

0/5
    โอ้ว

ไม่เคยรู้มาก่อนเลย ว่า มีพิพิธภัณฑ์ของปลอมด้วย

ขอบคุณน่ะค่ะที่เอามาบอกกัน

จะรีบหาเวลาไปดูๆๆ
    ความสงสัย คือ ต้นน้ำของมหาสมุทรแห่งปัญญา

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook