Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: เครื่องสำอางค์ชิ้นโปรด

Warning Points:
    0/5

เครื่องสำอางค์ชิ้นโปรด

เพิ่งเคยมาดู forum นี้ก้อวันนี้เองจ้ะ
    ไม่อยากบอกเรยว่าตอนนี้เราติด SBN มาก แฟนเราส่ายหัวเรยย กร๊ากๆ

พอดีเราชอบดูแลผิวพรรณมาก ก้อเลยอยากแชร์เรื่องของเรากะเพื่อน ๆ SBN จ้ะ
    เผื่อจาเป็นประโยชน์กะใครบ้างอ่ะ

บอกก่อนว่าเราไม่ได้เป็นกูรูเครื่องสำอางค์แต่อย่างใด
    แต่ก้อแอบมีประวัติเกี่ยวกับความงามเล็กน้อย
    คือชนะเลิศประกวดสาวผิวสวยจนได้รางวัลไปเที่ยวเมืองนอกน่ะจ่ะ
    อิอิ แต่หลายปีแล้วแหละ ตอนนี้ชักแก่แระ (still young at heart though)

มาดูผลิตภัณฑ์สุดโปรดของเรากันเรยยดีก่าจ้า

creme de la mer อันนี้สุด love ของเราเรย
    หน้าเราแห้งมาก แพ้ง่าย แต่ใช้ตัวนี้ลงตัวสุด ๆ
    เราเริ่มใช้ครั้งแรกสองปีก่อนตอนอยู่เมกา
    ระหว่างเราไปเยี่ยมเพื่อนที่ vegas อากาศแห้งและรุนแรงมาก
    หน้าเราเยินไปเรย แต่เพื่อนเราหน้าเด้งสุด ๆ ซึ่งเธอก้อแนะนำครีมตัวนี้ให้เรางัย

บางคนอาจจะว่าเนื้อครีมมันเยิ้มไปนะ แต่ของคนหน้าแห้งแบบสุด ๆ น่าจะดีนะจ๊ะ
    เอ่อ มีแบบเนื้อเจลด้วยนะจ๊ะ เหมาะสำหรับคนไม่ชอบเนื้อครีมที่เข้มไป
    กาปุกนึงก้อเกือบหมื่นที่เมืองไทย แต่ใช้ได้สี่เดือนเรยนะ
    เราน่ะเป็นพวกโปะครีม ยังใช้ได้นานเรย ทาใต้ตาได้ด้วย เวิร์คค่ะ
    เวลาใช้ก้อตักครัมมาพอประมาณ วอร์มครืมโดยเอานิ้วตบ ๆ กัน
    จากนั้นก้อกดเบา ๆ ให้ทั่วใบหน้า ลำคอ และใต้ดวงตาจ้ะ

เดี๋ยวมาคุยต่อนะจ๊ะ ขอไปหมำอาหารเย็นกะครอบครัวก่อน

0/5
    อยากลองใช้ La mer มานานแล้วค่ะ แต่ตัวเองหน้ามัน เลยไม่กล้าใช้สักที เพื่อนที่ใช้มันก็แนะนำ (แต่มันอยากมาใช้ SKII แบบเรา เอ๊ะ ยังไง?) เห็นในรูปแล้วมีสองอย่างที่เหมือนกันคือ แป้ง La prairie และก็ตัวล้างเครื่องสำอางลุงชู แต่ของเราสีเขียว เห็นแบบนี้เด๋วสาว ๆ ห้อง beauty secret ก็มาเชิญให้ไปคุยในห้องล่ะค่า รอพี่นีน่าแป๊บนะจ๊ะ อิอิ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by oohio View Post
    อยากลองใช้ La mer มานานแล้วค่ะ แต่ตัวเองหน้ามัน เลยไม่กล้าใช้สักที เพื่อนที่ใช้มันก็แนะนำ (แต่มันอยากมาใช้ SKII แบบเรา เอ๊ะ ยังไง?) เห็นในรูปแล้วมีสองอย่างที่เหมือนกันคือ แป้ง La prairie และก็ตัวล้างเครื่องสำอางลุงชู แต่ของเราสีเขียว เห็นแบบนี้เด๋วสาว ๆ ห้อง beauty secret ก็มาเชิญให้ไปคุยในห้องล่ะค่า รอพี่นีน่าแป๊บนะจ๊ะ อิอิ
    อุเหม่..น้องโอ๋ เหมือนจะรู้เลยว่าพี่จะเข้ามา " โฆษณา ชวนเชื่อ"ให้มาอยู่ในห้อง Beauty secret ว่าแล้วก็ชวนซ่ะเลย มามะมาคุยกันๆนะค่ะคุณ jiffy ที่ห้อง BS เลยนะค่ะ นีน่าใช้LAMER ในหน้าหนาวหรือว่าเวลาไปเมืองนอกค่ะและใช้เป็นยาสามัญประจำบ้านให้กับลูกและสามีด้วยเวลาโดนแดดเผาหรือเป็นแผลถลอกโดยเฉพาะลูกสาว เพราะกลัวเค้าจะมีแผลเป็นค่ะ ออยล้างหน้าของชู ก็ใช้ขวดสีเขียวเหมือนกับน้องโอ๋จ้ะ แป้งฝุ่นของลาแพร์รี ใช้ดีมั้ยค่ะคุมมันหรือเปล่า เคยซื้อแบบแป้งผสมรองพื้นของยี่ห้อนี้มาใช้ปรากฎว่าออกมาแล้วหน้าแดงๆเลยส่งต่อให้กับคุณแม่ของสามีไปแล้วค่ะ ชอบกลิ่นเนอะหอมอ่อนๆดี
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

part II

ยินดีที่รู้จักคุณโอ๋กะคุณนีน่านะคร๊า เด๋วจาเข้าไปห้อง beauty secret จ้า

ขอแนะนำสินค้าตัวต่อไป La Prairie Celllular treatment loose powder

[IMG][/IMG]

แป้งฝุ่นเนื้อบางเบา แต่ทำให้หน้าใสกิ๊ง
    คุณแม่ซื้อให้ใช้เมื่อหลายปีก่อน
    ปัจจุบันเราก้อยังใช้อยู่อย่างเหนียวแน่น
    ราคาตอนนี้ เราเพิ่งซื้อมาจากร้าน sasa ขนาด 56 กรัม บวก travel size 1o กรัม 2750 บาท
    ใช้ได้นานนนนนมากกกกกคร่า คุ้ม

แต่เคล็ดลับหน้าใสของเราอยู่ที่สินค้าตัวต่อไป เชิญติดตามนะคร๊า

0/5

part3

Make Up For Ever Face and Body Liquid Make Up

[IMG][/IMG]

ตัวนี้เป็นรองพื้นบางเบาสำหรับผิวหน้าและผิวกาย
    เราใช้ทาหน้าอย่างเดียว ทาตัวเปลืองแย่สิจ๊ะ
    มีหลายเฉดสีให้เลือก ไปลองที่เคาน์เตอร์นะจ๊ะ
    ของเราใช้เบอร์ 38 pink porcelaine ออกขาวอมชมพูจ้า
    ทารองพื้นอันนี้นะ ไม่มีใครรู้เรยว่าเราลงรองพื้น
    ดูธรรมชาติและหน้าใสมาก ไปทำงานคนทักกันเกรียว
    เราก้อยิ้ม ๆ แต่ม่ายบอกหรอกว่าลงรองพื้น กร๊าก ๆ ๆ
    ราคาที่เคาน์เตอร์เมืองไทยประมาณ 2000 ต้น ๆ จ้ะ
    ของเราพี่สาวที่อยู่เมกาคอยส่งมาให้ ซื้อจากร้าน sephora จ้ะ แค่พันกว่า ๆ อ่ะ

0/5

part 4

Shu Uemura Skin Purifier

[IMG][/IMG]

oil ล้างเครื่องสำอางค์ได้อย่างลึกล้ำและหมดจด
    ตัวนี้เริ่ด สุดๆ ใช้ oil บนหน้าที่แห้งสนิท จากนั้นพรมน้ำแล้วนวดเบาๆ ให้ทั่ว
    เครื่องสำอางค์จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย ไม่ต้องใช้สำลีให้เมื่อยตุ้ม
    ของเราใช้สีส้มสำหรับผิวแห้งจ้า
    ที่เคาน์เตอร์แนะนำรุ่นใหม่กว่าสีเขียวใสๆ สำหรับ sensitive skin แต่เราม่ายอาว
    เพราะมันแพงก่าอ่ะฉิ 55
    ขวดนึงพันกว่าบาท เราใช้ได้ 4 เดือนคร่า

0/5

part 5

ลิปมัน CARMEX กาปุกเหลือง [/COLOR]

[IMG][/IMG]

ราคาถูกเหลือเชื่อจ้า ที่เมกากาปุกละเหรียญก่าๆ ที่ไทยร้านเจ้เล้งก้อสัก 50 กว่าบาทประมาณเนี้ยจ้า
    รักษาอาหารปากแห้งแตกลอกอย่างชะงัดนัก
    สาวๆ ที่บ้านเราใช้กันทั้งบ้าน ตั้งแต่คุณแม่ลงมาเรย
    มันจาออกซ่า ๆ เย็นๆ หน่อยเพราะมี Menthol เป็นส่วนประกอบ
    แตเราว่า work มั่ก ๆ ปากเรายอดแห้งยังเอาอยู่เลย

อีกตัวก้อชอบคือ kiehl's LIP BALM#1 มีหลายรสให้เลือก ราคาแพงกว่า CARMEX
    ทาแล้วปากชุ่มชื้นดีเหมือนกัลล์
    แต่เราขอ vote ให้ CARMEX เป็นสุดยอดลิปมันในดวงใจเราจ้า เพราะเข้มข้นถึงใจกว่า

0/5

part 5

มาดู Eye Cream กานต่อเร้ววว
    เราใช้ Elizabeth Arden Millenium Eye Renewal Cream จ้า

[IMG][/IMG]

เราไม่มีปัญหาใต้ตาดำ มีแต่ปัญหาผิวแห้งจัด จนตาเกิดริ้วรอย
    eye cream ตัวนี้เนื้อครีมข้นถูกใจสาวผิวแห้งอย่างเรามาก
    ใช้มาหลายปีแล้วจ้า ชอบสุดๆ รอบดวงตาชุ่มชื้น ริ้วรอยลดเลือน
    แต่ของอย่างนี้ต้องเรียกว่าผิวใครผิวมัน ต้องลองกานเองว่าจาถูกกะตัวไหน นะจ๊า
    อย่าง eye balm ของ La Mer เราลองแล้วก้อไม่ชอบเท่า Elizabeth Arden ตัวนี้จ้า
    สำหรับราคานะจ๊ะ เราซื้อตุนมาจากร้านค้าในค่ายทหารที่เมกา ที่เรียก Base Exchange (BX)
    ราคาไม่ต้องเสีย tax 38.25 เหรียญจ้า

0/5

part สุดท้าย

ตัวสุดท้ายสำหรับวันนี้ แจ่มแจ๋วถูกใจที่ซู้ดดด

เครื่อง Galvanic Spa SystemII ของ Nu Skin จ้า

[IMG][/IMG]

อันนี้เป็นเครื่องมือทำสปาเองที่บ้าน สรรพคุณเค้าว่าใช้ฟื้นฟูสภาพผิวหน้า มอบผิวกายที่เรียบเนียน และคืนความสดชื่นให้หนังศีรษะ
    ตัวเราใช้ทำสปาหน้า และรีดริ้วรอยรอบดวงตาจ้า
    แบบว่าตัวเครื่องจามีส่วนหัวมาให้ 4 หัว
    หัวนึงใช้กะใบหน้า
    หัวต่อมาใช้รอบดวงตา
    อีกหัวใช้กะผิวกาย เพื่อลดเซลลูไลท์
    และหัวสุดท้ายใช้กะหนังศีรษะ

มันจามีเจลเฉพาะมาให้ ว่าอันไหนใช้กะหน้า รอบดวงตา หนังศีรษะ และผิวกาย
    เราเงินเดือนน้อย ก้อเลยซื้อแต่เจลสำหรับผิวหน้าเท่านั้น ชุดนึงทำได้ 4 ครั้ง
    เราเลยสปาเองที่บ้านอาทิตย์ละครั้ง ตกครั้งละ 250 กว่าบาท
    เพราะชุดนึงประมาณ 1100 บาทอ่ะจ้ะ

ผลลัพธ์น่าพอใจจ้ะ ที่สังเกตุเห็นชัด ๆ คือผิวสดใสเปล่งปลั่งและรูขุมขนกระชับ

อ้อ ลืมบอกไป ตัวเครื่องประมาณ 15000 บาทจ้า
    ใช้แบตเตอรี่ในการทำงาน

เราออกตัวก่อนเรยน๊าว่าเราไม่ได้มีวัตถุประสงค์ขายสินค้าใดๆ เพียงแต่อยากแบ่งปันประสบการณ์สู่เพื่อน ๆ เท่านั้นจ้า

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    เรามีเครื่องนวดของ nu skin เหมือนกานนนน
    ใช้ดีๆๆๆๆขอยืนยัน...................

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook