Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: ♡♡... ♡♡...♡♡ แนะนำร้านอาหารญี่ปุ่น "Yuu Restaurant" อร่อยเหาะค่ะ ♡♡... ♡♡...♡♡

Warning Points:
    0/5
    ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าไม่ได้เป็นญาติหรือหุ้นส่วนอะไรกับเจ้าของร้านนะคะ
    ภาพประกอบบางส่วนเอามาจาก internet นะคะ

เมื่อวานมีโอกาสได้ไปทาน Bar B Q ที่ร้านยู (Yuu Restaurant) สาขา J-avenue ทองหล่อมาค่ะ
    ติดใจรสชาดของอาหารที่นี่เลยอยากแนะนำให้เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว SBN ที่ชื่นชอบอาหารญี่ปุ่นไปลิ้มลองกันค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากเวบ http://www.todayexpress.in.th/upload...55.015.015.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

Yuu Restaurant เป็นร้านบาร์บีคิวสไตล์ญี่ปุ่น ผู้จัดการร้านบอกว่า ทางร้านจะเน้นคุณภาพของวัตถุดิบที่นำมาประกอบอาหาร ไม่ว่าจะเป็น เนื้อ หมู ไก่ กุ้ง หอย ปู ปลา รวมทั้งผักต่างๆ ซึ่งจะใช้ผักปลอดสารพิษ (Organic และ Hydroponic) เพื่อให้ได้ผักสดสะอาด และมีคุณค่าทางโภชนาการ

Yuu Shabu-Suki Beffet
    บุฟเฟต์ Yuu ชาบู - สุกี้ ราคา 399 บาท มีน้ำซุปให้เลือกถึง 2 แบบ ทั้งซุปชาบู ชาบูสไตล์ญี่ปุ่น
    และซุปกิมจิสูตรเด็ดเผ็ดร้อนสั่งตรงจากเกาหลีเปรี้ยวเผ็ดกำลังดี
    เสริฟพร้อมกับชุดผักออแกนิค , ชุดเนื้อ , ชุดหมู, ชุดปลาแซลมอนสด สามารถเติมได้ไม่อั้นค่ะ

อาหารจานเดียว เช่น ข้าวหน้าเทมปุระ ปลาซาบะย่าง ซุปร้อนต่างๆ ก็มีนะคะ

Yuu Takiniku
    เมนูอาหารนิยมที่พลาดไม่ได้ คือเนื้อย่างประเภทต่างๆ ทั้งเนื้อวัว เนื้อหมู หรือซีฟู้ด
    โดยเพาะน้ำจิ้มที่เค้าบอกว่าเป็นสูตรต้นตำรับจากญี่ปุ่น ขอบอกได้คำเดียวว่าอร่อยมากกกกกก

เตาที่นี่ดูดควันดีมากค่ะ กินแล้วไม่มีกลิ่นเหม็นติดผม ติดเสื้อผ้า
    แบบว่าเดินผ่านใคร ก็จะรู้เลยว่าไปกินอะไรมา 555+++

ของหวานที่เราไปทานมาแล้วชอบมากๆๆๆๆ คือ "Yukiya" Ice-Shaving" หน้าตาเป็นเหมือนน้ำแข็งใส
    แต่ปั่นละเอียดมากๆ ราดด้วยน้ำเชื่อมรสสตรอเบอร์รี่หอมหวาน และสตรอเบอร์รี่สด
    ราคาที่ละ 149 บาท เค้าบอกว่าจะทำเพียงวันละ 20 ที่เท่านั้นค่ะ

ปัจจุบัน Yuu Restaurant มี 5 สาขาคือ สุขุมวิท 31 (สาขาแรก), ทองหล่อมี 2 สาขา
    (J-avenue และอีกที่ไม่แน่ใจค่ะ), La Villa อารีย์ และสาขาล่าสุด The Crystal เลียบทางด่วนรามอินทรา

เร็วๆ นี้ที่บริษัมเราจะมีการจัดงานเลี้ยงลูกค้าช่วงเที่ยง เราเลยเลือกบริการ “Yuu Catering ” จากร้าน Yuu
    ไปจัดในงานด้วยค่ะ เพิ่งทราบว่ามีบริการนี้จากผู้จัดการร้านเมื่อวาน เราเลยมาศึกษาข้อมูล
    และแอบเอาบรรยากาศของการบริการแบบ “Yuu Catering ” มาให้ดูกันค่ะ

เงื่อนไขของบริการนี้เท่าที่เรารู้คร่าวๆ นะคะ เวลาให้บริการ 10.00 – 21.00 น.
    และให้บริการจัดงานเลี้ยงขั้นต่ำ 15,000 บาท ไม่รวม Service Charge 10% และภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%
    นอกจากนี้ต้องชำระด้วยเงินสดเท่านั้น และต้องสั่งจองล่วงหน้า 7 วันค่ะ

0/5

Wink ยกมือ ชอบๆๆ

นั่งโต๊ะปุ๊บ ถ้าจะทาน ยูกิย่า อย่าลืมจอง ไว้ก่อน น่ะค่ะ
    หมด อด เสียใจ Y.Y

0/5

Talking

เข้ามาดูนึกว่าจะมีภาพจริงๆ ปิ้งๆ ย่างๆกันให้เห็นซะอีก

ดูคล้ายภาพโฆษณาเลยอะค่ะ ไม่รู้เราคิดมากไปรึเปล่า

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้นก็ขอโทษด้วยนะคะ

0/5
    เคยไปทานที่ j avenue อร่อยดีค่ะ ลูกกับสามีชอบมาก แต่ร้านเค้าเล็กไปหน่อยเนอะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เหมือนกันค่ะ ไปทานที่ เจ อเวนิว มาหลายครั้งแล้วเหมือนกันค่ะ

อร่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เน้นค่ะ ว่าอร่อยจริงๆค่ะ
    เนื้อย่าง สุดยอดมากกกก กุ้งยิ่งอร่อยเลยค่ะ แนะนำค่ะ

ดูจากรูปแล้วอยากไปทานตอนนี้เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ไปทานกันเยอะๆนะคะ

ps's Avatar
    ps is offline Trusted Member
    0/5
    ยางมะเคยลิ้มลอง แต่ขอบคุณเจ้าของกระทู้คร้าบที่มารีวิวร้านย่างๆ เป็นที่ชื่นชอบกันอีกละ ^^
    .
    .
    .

F*#%ING AWESOME.

.
    .
    .

0/5
    โอ้....น่าตาดี น่ากินมั่กมาก ใกล้บ้านด้วยต้องลองซ่ะแล้ว ขอบคุณค่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านนี้เราไปกินแทบทุกอาทิตย์เลยค่ะ CF ว่าอร่อยจริงๆ

บางทีไม่ได้กินbar B.Q.แต่อยากกินแค่ Yukiya ก็เดินเข้าไปนั่งแล้วสั่งYukiyaอย่างเดียว จนพนักงานจำได้เลยค่ะ ^^

ฝากไว้หน่อยว่า ถ้า Yukiya ฝั่งBar B.Q. หมด ก็เดินข้ามไปกินฝั่ง shabu ก็ได้ค่ะ

ps--> จริงๆแล้วร้าน Yuu นี้เป็นญาติกับ after You ด้วยนะคะ คุณเมย์เจ้าของร้าน after you เล่าว่า ตั้งชื่อร้าน เพราะตั้งใจว่าให้มากินของหวาน หลังจากกิน Yuu (After yuu) แต่กลัวว่าถ้าไปเปิดร้านที่อื่นที่ไม่มี Yuu เดี๋ยวจะงงๆ ก้เลยเป็น after You แทนค่ะ

0/5
    หิวววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ไม่น่าเปิดทู้ตอนยังไม่ได้กินข้าวเล๊ย 555+

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานมากๆๆเลยครับผม

หิวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เที่ยงๆๆๆยิ่งหิวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook