Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: ใครตามหาของกิน เชิญทู้นี้เลยครับ - ชวนกิน บะหมี่หมูแดง หมูกรอบ บางบัวทอง - กินเอง อร่อยเองแล้ว แบ่งให้เพื่อนๆสมาชิก SBN ได้กินกัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Talking ใครตามหาของกิน เชิญทู้นี้เลยครับ - ชวนกิน บะหมี่หมูแดง หมูกรอบ บางบัวทอง - กินเอง อร่อยเองแล้ว แบ่งให้เพื่อนๆสมาชิก SBN ได้กินกัน

หลายวันก่อน ไปหาของกินที่ตลาดบางบัวทอง เราไปเจอร้านบะหมี่ ข้างถนนร้านนึง
    อยู่ติดกับ ธนาคารนครหลวงไทย เปิดตั้งแต่เย็น ช่วงประมาณ 4-5 โมงเย็น เป็นต้นไป
    ที่ช่วยให้เราตัดสินใจกินร้านนี้ นี่เลยครับ ลองดูที่ตู้กระจกซิครับ หมูแดง หมูกรอบ เห็นแล้ว น้ำลายไหล แถมด้วยกุนเชียงนะครับ เส้นบะหมี่ เต็มตู้เลยครับ เส้นอื่นๆ มีน้อยหน่อยนะครับ เขาเน้นเส้นบะหมี่น่ะครับ

วันนั้นไปกัน 3 คนครับ แล้วเราก็สั่งบะหมี่ มากินกัน
    บะหมี่แห้งหมูแดง หมูกรอบ กุนเชียง ไม่ใส่ผงชูรส ขอผักเยอะ เพราะว่าชอบทานผัก

เป็นไงครับ น่าทานไหมครับ แต่ ยังไม่หมดครับ เราขอเพิ่มเติมพิเศษ ราดน้ำซอสหมูแดง ครับ
    สูตรนี้ไม่ลับ เปิดเผยกันได้ เพราะอยากให้คุณได้ลอง ครับ อร่อย มาก มาก ครับ
    แต่ ร้านนั้นควรเป็นร้านบะหมี่ ที่มีหมูแดง และข้าวหมูแดง ด้วยนะครับ เพราะมีน้ำซอสให้ราดครับ
    เราจึงขอราด 2 ชาม ครับ อีกชาม ไม่ราดครับ
    อ่า ขอต้นหอมมาทานคู่กันและน้ำซุป ซดน้ำแกงกันติดคอ ด้วยครับ

โอ้วววว น้ำลายเต็มปากเลย ขณะรีวิว น้ำลายไหลออกมาเรื่อยๆ เลยล่ะครับ แล้วของคุณล่ะครับ
    เอาล่ะ มาลองทานกันเลยดีกว่า คำแรกครับ ถ่ายเอาไว้ก่อน เพราะหมดแล้วจะไม่ได้ถ่าย 555

งั้นพวกเรา ขอตัวทานบะหมี่ก่อนนะครับ

...

...

อ๊ะๆ คุณเห็นอะไรไหมครับ ย้อนกลับไปดูรูปแรกๆ ได้ครับ ตอนแรกมี 3 ชาม กับน้ำซุป 1 ชาม
    แล้วไหงตอนนี้ ออกมาเป็น บะหมี่ 5 ชาม น้ำซุป 1 ชาม ซะได้ ...
    ถูกต้องแล้วครับ ตามที่คิดน่ะแหละครับ มีคนเบิ้ล ครับ 2 คนเลย ก็ อร่อยนี่ครับ
    และโปรดสังเกตในรูปนี้ให้ดีๆนะครับ กวาดเรียบทุกชาม เลยครับ อร่อยครับ

มาถึงตอนเก็บเงินซิครับ ชามแรกที่ผมกิน 50 บาท ชามหลัง 40 บาท โอ้ววว ราคาสูงมากครับ
    เมื่อเทียบกับปริมาณและสถานที่ครับ ผมรู้สึกว่า แพงครับ
    ร้านบะหมี่ข้างถนน รสชาติไม่ข้างถนน ราคาก็ไม่ข้างถนน ครับ
    หากใครผ่านไป อยากทานความอร่อย แวะทานกันได้เลยครับ

ขอให้เพลิดเพลินกับอาหารกินนะครับ
    ขอบคุณครับ

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    แถวบ้านเราเลย อยากจะบอกว่าเส้นนั้นของกินอร่อยๆ เยอะเลย แต่ราคาไม่ได้ข้างถนนตามที่ จขกท. บอกเลย ขอบคุณมากๆ ว่างๆเดี๋ยวจะแวะไปลองชิมนะคะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Thumbs up

ชวนกันไปกินหลายๆคน ซิครับ
    แม่ค้าเขาจะได้มีพลังในการทำอาหารอร่อยๆ ให้เรากิน
    คนกินมีความสุข คนทำอาหารก็มีความสุขไปด้วย ครับ

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันค่ะ รีวิวสนุก แถมทำให้ท้องร้องได้ด้วย
    086-5670775

5
    0/5

Smile

ขอบคุณครับ ผมอยากเพื่อนๆ สมาชิก SBN ได้กินของอร่อยกันครับ

0/5
    Quote Originally Posted by ratkatu View Post
    แถวบ้านเราเลย อยากจะบอกว่าเส้นนั้นของกินอร่อยๆ เยอะเลย แต่ราคาไม่ได้ข้างถนนตามที่ จขกท. บอกเลย ขอบคุณมากๆ ว่างๆเดี๋ยวจะแวะไปลองชิมนะคะ

ป้ารัตน์....เดี๋ยวเรารับไปกินด้วยกันนะ...อยู่แถวที่โรงงานเราเลย...

เย็นๆก่อนกลับบ้าน..ไปหม่ำกัน...

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...หิวข้าวอีกแล้ว
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ว้าก อยากกินเกี๊ยว
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    ป้ารัตน์....เดี๋ยวเรารับไปกินด้วยกันนะ...อยู่แถวที่โรงงานเราเลย...

เย็นๆก่อนกลับบ้าน..ไปหม่ำกัน...

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...หิวข้าวอีกแล้ว
    ได้เลยจ้าป้าหน่อย 55555+
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

5
    0/5

Talking

ขอบคุณ คุณ noinoi5 , คุณ Belinda , คุณ Ratkatu ที่เข้ามาพูดคุย

ดีๆ ครับ ชวนกันไปหลายๆ คน ไปลองกินกัน น่าสนุกดี ครับ

0/5
    รีวิวนี้ช่างยั่วน้ำลายคนไกลบ้านจังค่ะ ไว้หยุดสุดสัปดาห์จะให้คุงสามีพาไปทานที่ไชน่าทาวน์
    ถึงจะไม่เหมือนบะหมี่เกี๊ยวหมูแดงแบบบ้านเรา แต่ก็พอแทนกันได้บ้าง ดีกว่าทำทานเองค่ะ อิอิ
    ขอบคุณรีวิวอร่อยๆนะคะ เห็นรูปแล้วอยากทานบะหมี่เกี๊ยวแห้งน้ำขลุกขลิกจัง เฮ้อ ^^
    [SIGPIC][/SIGPIC] You're everything my heart desires

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook