Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: แบรี่ ณเดช ใครชอบบ้าง

Warning Points:
    0/5

แบรี่ ณเดช ใครชอบบ้าง

ใครชอบ แบรี่ ณเดช คูกิมิยะบ้างครับ ผมว่าเขาก็น่าตาดีนะ อยากถามเพื่อนๆชาว SBN น่ะครับ นิสัยดีมั้ย บ้านอยู่ไหน เคยเจอตัวจริงอ่ะเปล่า ไฮโซมั้ย ที่ถามนี่ไม่ใช่เก้งอะไรหรอกแต่น้องสาวเขาชอบมากเลย อยากรู้เรื่องของเขาไปทุกๆเรื่อง :???:

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เอ่อ แล้วเค้าเป็นใครเหรอค่ะ ป้าแก่แล้วอ่ะค่ะ เลยไม่ทราบเรื่อง

0/5
    คนนี้ไงหล่อมั้ยค่ะ

ณเดช คูกิมิยะ พระเอกโฆษณาหมากฝรั่งไทรเด้นท์ คู่กับ อั้ม พัชราภา

ณเดช คูกิมิยะ ชื่อเล่น แบรี่ อายุ 17 ปี สูง 181 ซม หนัก 65 กก เรียนที่นานาชาติขอนแก่น ม5.

อย่าให้ความโลภมาครอบงำจิตใจ

kimissang@hotmail.com

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งรู้จักก็ที่กระทู้นี้เลยค่ะops:
    --------------ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิตเรา ก็เพื่อช่วยให้ชีวิตเราไปอยู่ในจุดที่ดีที่สุด--------------

"อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้มันอย่างไร"

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่แบบใกล้ ๆ ยังไม่รู้จักเลย คงจะแก่เหมือนกันค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้จักประวัติค่ะ รู้แค่ว่าหน้าตาตรงสเป๊คมากๆๆ หล่อสุดๆ เด็กคนนี้ อิอิอิ (พูดเริ่มเหมือนโคแก่แล้วววว)

0/5
    ที่มาจาก นิตยสารสุดสัปดาห์
    :: ประวัติย่อ ::

ณเดช คูกิมิยะ หรือ แบร์รี่ อายุ 18 ปี สูง 181 ซม. หนัก 65 กก ปัจจุบันเรียนอยู่ที่ โรงเรียนขอนแก่นวิเทศศึกษา ชั้น ม.6

หนุ่มหล่อคนนี้มีชื่อเล่นที่เพื่อนๆ และคนในครอบครัวเรียกว่า “แบรี” แต่พอเข้าวงการบันเทิงเขาใช้ชื่อจริงและชื่อเล่นเป็นชื่อเดียวกันว่า “ณเดช” เพื่อให้เราเรียกเขาง่ายๆ ณเดชเป็นลูกครึ่งไทย - ญี่ปุ่น เป็นชาวจังหวัดขอนแก่น ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ชั้น ม.6 โรงเรียนขอนแก่นวิเทศศึกษา แว่วมาว่าเร็วๆ นี้เขากำลังจะมีผลงานละครด้วย

เห็นกระแสความฮ็อตของหนุ่มน้อยคนนี้พุ่งแรงขึ้นมาทุกวัน หลังจากเผยโฉมความหล่อให้สาวๆ ใจละลายในโฆษณาหมากฝรั่งยี่ห้อหนึ่งคู่กับอั้ม - พัชราภา ครั้งนี้ สุดสัปดาห์ เลยพาเขามาอวดความเซ็กซี่แบบชิดใกล้ให้ใจละลายกันไปเลย

สเป็คผู้หญิงที่ชอบ
    ชอบผู้หญิงนิสัยดีมากกว่าหน้าตาดีครับในความรู้สึกผม ผู้หญิงมีเสน่ห์น่าสนใจกว่าผู้หญิงสวย อย่างนิโคล คิดแมน ผมชอบที่ตาเขามีเสน่ห์ มองแล้วรู้สึกประทับใจ

สิ่งแรกที่จะมองเมื่อเจอผู้หญิง
    มองตาครับ เพราะเป็นสิ่งดึงดูดให้เห็นองค์ประกอบโดยรวมทั้งหมด ชอบผู้หญิง ตาคม แต่จากที่ผมสังเกตดู ผู้หญิงตาคมมักจะร้ายนะครับ (หัวเราะ)

เรื่องที่คิดว่าเซ็กซี่ที่สุดในผู้หญิง
    ชอบเวลามองผู้หญิงแล้วเขามองกลับมาเพราะตาของผู้หญิงแต่ละคนสามารถบอกได้ว่า เขาคิดยังไงกับเรา แต่ถ้าเป็นรูปร่าง ผมชอบคนสะโพกใหญ่ เซ็กซี่ดีครับ

เรื่องที่ผู้หญิงทำแล้วไม่ชอบ
    ผู้หญิงเมาแล้วอ้วกครับ เคยไปนั่งดื่มในร้านอาหารกับเพื่อน เจอผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งเราชอบอยู่แล้วมานั่งคุยด้วย วันนั้นเขาเพิ่งทะเลาะกับแฟนมา คุยได้สักพักเขาหันมาจ้องหน้าแล้วก็อ้วกใส่เสื้อผมเต็มไปหมด ส่วนผมรู้สึกว่า มาอ้วกใส่เราทำไมเนี่ย (หัวเราะ)

รักที่ประทับใจ
    สมัยเรียน ม.ต้นผมเคยคบผู้หญิงคนหนึ่งเขารูปร่างอวบนิดหน่อย แต่นิสัยน่ารักมาก ช่วงคบกันเคยมีคนมาพูดว่า “หาได้ดีแค่นี้เหรอ” ซึ่งผมรู้สึกว่ามันไม่ใช่ คนเราจะคบกันได้มันอยู่ที่ความรู้สึกดีๆ ต่อกันมากกว่า เขาเป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วรู้สึกสบายใจ ไม่เครียดและสามารถคุยกันได้ทุกเรื่อง

คืนที่โรแมนติกที่สุด
    วันวาเลนไทน์ปีหนึ่งผมไปกินข้าวกับผู้หญิงในร้านอาหารที่หรูและบรรยากาศดี มากตั้งใจซื้อแหวนเงินเป็นของขวัญ ไม่ได้ให้เขาตรงๆ แต่แอบเซอร์ไพร้ส์ด้วยการซ่อนแหวนไว้ในจานข้าวตอนเขาไปเข้าห้องน้ำ พอเขากลับมาเคี้ยวข้าวแล้วก็เจอแหวน คืนนั้นประทับใจในบรรยากาศและชอบที่เห็นเขายิ้มทำท่าอายๆ รู้สึกดีมากๆ ครับ (ยิ้ม)
    ได้แต่ฝากความคิดของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
    เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
    เคยมีคนนึงยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ...ตลอดมา
    ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
    ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า
    มันเป็นความคิดที่กระซิบว่า "ฉันยังรักเธอ"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    อยู่แบบใกล้ ๆ ยังไม่รู้จักเลย คงจะแก่เหมือนกันค่ะ

ป้าแหววขา....ตามสืบด่วน...อยู่ไกล้มากกกก

เจอตัวแล้วบอกว่าหนูคิดถึงนะคะ..อิอิ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    หนูหน่อยขา ย่าถามให้แล้ว เค้าบอกว่าหนูหน่อยทานดิบ ๆ เป็นหรือ เป็นต้นว่า อาหารญี่ปุ่น เป็นปลาดิบ อาหารอิสาน เป็น ซกเล็กหนะ ฮิ ฮิ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    หนูหน่อยขา ย่าถามให้แล้ว เค้าบอกว่าหนูหน่อยทานดิบ ๆ เป็นหรือ เป็นต้นว่า อาหารญี่ปุ่น เป็นปลาดิบ อาหารอิสาน เป็น โซกเล็กหนะ ฮิ ฮิ

ย่าแหววขา...หนูนิยมดิบ..แต่ซกเล็กขอผ่านก่อน..เอาเป็นว่าหนูทานน้องเขาเป็นอาหาร

ก็สามารถประทังชีวิตหนูได้ค่ะ...

ปล.ทานอะไรที่อ่อนๆมันจะเคี้ยวง่ายและไม่ระคายเคืองกระเพราะค่ะ..อ่อ แถมการันตีความใส
    ของเราผิวพรรณจะเปล่งปลั่งมีน้ำมีนวล...(ล้อเล่นขำ ขำ นะคะ ย่า) 5555555++
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook