Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: อร่อย@ริมทาง : แนะนำร้านพี่หลวงแกงใต้ ณ บางใหญ่ซิตี้ อร่อยมาก ขอบอก

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5
    เข้ามาแวะอีกแล้วค่ะ จริงๆก็ว่าจะไม่เข้ามาละ เข้ามาทีไร เจริญอาหารทู้กกกกทีเลยอ่ะ อิอิ

Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    แค่ดูรูป ความเผ็ดร้อน จัดจ้าน ก็ลอยมาเลย
    น่าทานมาก ๆ ค่ะ
    เป็นเอกลักษณ์ ของภาคใต้อีกอย่างเลยค่ะ

แล้วน้ำพริกกะปิ ที่คุณ itasian นำมาให้ชมถึงวิธีการทำ
    ตอนนำไปย่างคงหอมน่า..กิน น่าดู

ขอบคุณมากค่ะ
    ที่เก็บภาพน่าทาน และร้านน่าอร่อยมาฝากค่ะ
    และก็ขอบคุณเจ้าของร้านใจดี ไม่หวงวิธีทำน้ำพริกด้วยค่ะ
    พึ่งรู้ว่า เอาไปย่างแล้ว หอม ชวนดม
    ไงถ้าผ่านไป แวะไปทานแน่นอนค่ะ
    เห็นด้วยกับคุณ Nakderntang ค่าา
    แค่ดูรูปก็มีกลิ่นไอ เครื่องเทศ และ ความเผ็ดร้อน ลอยมาแล้ววว
    แล้วก็ เจ้าของร้านใจดีจริงๆด้วย แบบว่ามันเป็นเมนูเด็ดของร้านอ่ะ บางร้านคงไม่ได้แบ่งกันง่ายๆ
    เพิ่งรู้ครั้งแรกเลยนะคะ เนี่ย ว่ากะปิเค้าเอาไปปิ้งกันได้ด้วย คงหอมน่าดูเลยค่ะ

0/5
    แล้วถ้าบอกว่าคุณเบิ้มแนะนำมา จะได้ส่วนลดมั๊ยคะ
    แซวเล่นค่ะ ว่าแต่ร้านนี้อยู่ในบางใหญ่ซิตี้เลยเหรอคะ
    หายากไหม แถวนั้นรู้จักแต่กรมที่ดินอ่ะคะ^^

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    แค่ดูรูป ความเผ็ดร้อน จัดจ้าน ก็ลอยมาเลย
    น่าทานมาก ๆ ค่ะ
    เป็นเอกลักษณ์ ของภาคใต้อีกอย่างเลยค่ะ
    อาหารใต้เนี่ย เคยได้ทานแล้วติดใจเลยค่ะ
    ขนาดเป็นคนไม่ชอบทานเผ็ด

แล้วน้ำพริกกะปิ ที่คุณ itasian นำมาให้ชมถึงวิธีการทำ
    ตอนนำไปย่างคงหอมน่า..กิน น่าดู

ขอบคุณมากค่ะ
    ที่เก็บภาพน่าทาน และร้านน่าอร่อยมาฝากค่ะ
    และก็ขอบคุณเจ้าของร้านใจดี ไม่หวงวิธีทำน้ำพริกด้วยค่ะ
    พึ่งรู้ว่า เอาไปย่างแล้ว หอม ชวนดม
    ไงถ้าผ่านไป แวะไปทานแน่นอนค่ะ

ส่วน อีกเรื่อง นึง คือ ขอชม คุณ wm ค่ะ
    ตอนที่บอกว่า เป็นปลาหมอ ไม่ใช่ปลาช่อน

ก็ลองกลับไปดูที่ภาพ ปลาโดนแกงราด
    พอให้เห็นปลาไม่ชัดมาก
    แต่ก็มองออก สุดยอดมากค่ะ

ขนาดเราเห็นชัด ๆ ก็ยังมองไม่ค่อยออกเลย55
    ทานอย่างเดียวเลย พึ่งมาสังเกตบ้างตอนโตเนี่ยแหละ

และก็ทำให้รู้ว่า ร้านนี้ พยายามรักษาอะไรไว้
    ขอบคุณค่ะ
    ตอนเด็กๆ ผมทานเผ็ดไม่มากครับ
    หลังจากที่จะได้ลิ้มรส แกงใต้แสนอร่อย ฝีมือของคุณแม่ของเพื่อน
    จากนั้น ก็ติดใจ กินเผ็ดมากขึ้นๆ จนทุกวันนี้ มื้อไหนไม่เผ็ด มื้อนั้นไม่อร่อยไปเลยครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาพูดคุย

Quote Originally Posted by IAm View Post
    เข้ามาแวะอีกแล้วค่ะ จริงๆก็ว่าจะไม่เข้ามาละ เข้ามาทีไร เจริญอาหารทู้กกกกทีเลยอ่ะ อิอิ

เห็นด้วยกับคุณ Nakderntang ค่าา
    แค่ดูรูปก็มีกลิ่นไอ เครื่องเทศ และ ความเผ็ดร้อน ลอยมาแล้ววว
    แล้วก็ เจ้าของร้านใจดีจริงๆด้วย แบบว่ามันเป็นเมนูเด็ดของร้านอ่ะ บางร้านคงไม่ได้แบ่งกันง่ายๆ
    เพิ่งรู้ครั้งแรกเลยนะคะ เนี่ย ว่ากะปิเค้าเอาไปปิ้งกันได้ด้วย คงหอมน่าดูเลยค่ะ
    เขาทำอาหารตรงที่ขายเลยครับ ให้เห็นกันชัดๆเลยครับ
    แต่ต้องไปดูเขาทำตอนประมาณ ตี 5 - 7 โมงเช้า ครับ
    เคยไปมาแล้วครับ กลิ่นหอมฉุย เลยล่ะ

Quote Originally Posted by oh_ic View Post
    แล้วถ้าบอกว่าคุณเบิ้มแนะนำมา จะได้ส่วนลดมั๊ยคะ
    แซวเล่นค่ะ ว่าแต่ร้านนี้อยู่ในบางใหญ่ซิตี้เลยเหรอคะ
    หายากไหม แถวนั้นรู้จักแต่กรมที่ดินอ่ะคะ^^
    อันนี้คงต้องลองคุยกับคนขายดูนะครับ
    โดยปกติ เขาก็ขายในราคาถูกแล้วครับ สำหรับอาหารใต้

ร้านนี้อยู่ไหน ดูแผนที่ได้เลยครับ

ก่อนไป โทรไปถาม พี่ณี เจ้าของร้านได้เลยครับ เข้าไปดูเบอร์ได้ที่โพสต์ที่ 14 ครับ

Last edited by itasian; 11-17-2010 at 11:42 PM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    วันนี้ไปทานข้าวมา พี่ณีเจ้าของร้านบอกว่า
    มีคนไปกินข้าวที่ร้าน แล้วบอกว่า มาจากในเน็ต
    ใครเคยได้ไปกินที่ร้านแล้ว มารีวิวกันได้นะครับ
    รสชาติ ถูกปากไหมครับ

วันก่อนไม่ได้ฝากเบอร์มา วันนี้ พี่เขาให้เบอร์มาด้วยครับ
    ผมก็เลยเอามาโพสต์เพิ่มเติมครับ

เอาเบอร์ พี่ณี เจ้าของร้านมาฝากครับ
    083-295-5248

0/5

Re: อร่อย@ริมทาง : แนะนำร้านพี่หลวงแกงใต้ ณ บางใหญ่ซิตี้ อร่อยมาก ขอบอก

สีสันอาการน่าทางมากครับ นึกถึงบ้านเกิดเลย
    slotxo true wallet

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook