Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: สยามพารากอน

Hybrid View

Warning Points:
    0/5

สยามพารากอน

สยามพารากอน น่ะครับชั้นสูงหรือเปล่า คุณคิดว่าตึกอาคารของเขาสวยไหม ชอบตรงไหนครับ บริการล่ะ ข้อดีข้อเสียของพารากอนล่ะครับ อ้อ ชอบเดินชั้นไหนครับ ส่วนตัวผมแล้วชอบ ชั้น M และชอบตรงโดมแก้ว ลานน้ำพุอ่ะครับ เขาเรียกชั้นนั้นว่า The Luxury และ โดมThe Jewel ลาน Parc Paragon จ้า ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ เอ เขาลือกันว่าชั้น M ไม่มีใครอยากเดิน ผมน่ะว่าก็จริง เงียบมากชั้นนั้น และค่าจอดรถแพ๊งแพงล่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    สยามพารากอน น่ะครับชั้นสูงหรือเปล่า
    มี 7 ชั้น อย่างนี้เรียกว่าสูงหรือเปล่าคะ

คุณคิดว่าตึกอาคารของเขาสวยไหม
    ก็ไม่แย่นะคะ เป็นพารากอนน่ะค่ะ

ชอบตรงไหนครับ
    ชอบบริการค่ะ บริการดีกว่าอีกค่ายนึงมากเลยค่ะ

บริการล่ะ
    ตอบไปข้างบนแล้วค่ะ

ข้อดีข้อเสียของพารากอนล่ะครับ
    ข้อดีคือมีสินค้ายี่ห้อที่ชอบๆ เยอะดี ข้อเสียคือซื้อสินค้าพวกนั้นไม่ได้บ่อย เพราะราคาสูง
    ข้อดีอีกอย่างคือเดินทางไปง่าย โดยเฉพาะถ้าไปรถไฟฟ้า แต่ข้อเสียคือรถติดหน้าห้างมากๆ

อ้อ ชอบเดินชั้นไหนครับ ส่วนตัวผมแล้วชอบ ชั้น M และชอบตรงโดมแก้ว ลานน้ำพุอ่ะครับ เขาเรียกชั้นนั้นว่า The Luxury และ โดมThe Jewel ลาน Parc Paragon จ้า
    ชั้น M ค่ะ

ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ เอ เขาลือกันว่าชั้น M ไม่มีใครอยากเดิน ผมน่ะว่าก็จริง เงียบมากชั้นนั้น
    คงเป็นแค่ข่าวลือมั้งคะ ก็เห็นคนเดินชั้น M กันเยอะนะคะ ส่วนมากที่เจอเพื่อนๆ ก็เจอที่ชั้น M นี่ล่ะค่ะ

และค่าจอดรถแพ๊งแพงล่ะ
    เหรอคะ...

ถามเจ้าของกระทู้มั่งได้มั้ยคะ เห็นกระทู้นี้แปลกดี อยากถามว่ากระทู้นี้เป็นคำถามใช่มั้ยคะ และถามไปเพื่อจุดประสงค์อะไร (จะปรับปรุงห้างเหรอคะ?) หรือว่ามาชวนคุยเฉยๆ คะ อยากรู้น่ะค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Junior Member
    0/5
    สยามพารากอน น่ะครับชั้นสูงหรือเปล่า
    สำหรับห้างๆหนึ่ง ก็สูงพอตัวครับ ถ้าคิดซะว่าเป็นตึกๆหนึ่งก็ไม่สูงเท่าไรครับ

เฉยๆครับ ส่วนตัวคิดว่าเมืองนอกสวยกว่านี้แต่ก็ชอบไปเดินครับเพราะเท่านี้ก็สวยแล้ว

ชอบคนครับ รู้สึกว่าเค้าอบรมพนักงานดีครับ รวมถึง รปภ แม่บ้าน อะไรด้วย
    (พนักงานไม่ค่อยทำตัวแย่เหมือนเซ็นทรัลครับ )

บริการล่ะ
    บริการทุกระดับประทับใจ

ข้อดีคือมีของครบทุกอย่างครับ ทั้งชีวิตฝากไว้กับห้างนี้ก็ได้ 55+
    ราคาไม่แพงอย่างที่คิด เดินทางสะดวกด้วย
    ข้อเสียคือคนที่มาเดินครับ ผมไม่ค่อยชอบคนที่แต่งตัวไม่เรียบร้อยมาเดินในที่สาธารณะครับ ไม่ใช่ว่าต้องแต่งสูท ตัดชุดแพงๆมาเดินนะครับ แต่ก็น่าจะเรียบร้อยนิดนึง
    อีกข้อนึงรู้สึกว่าคนที่มาชอบคิดว่าตัวเองสูงส่ง เดินเชิดๆ คนอื่นต่ำกว่าตนไปเสียหมด

อ้อ ชอบเดินชั้นไหนครับ ส่วนตัวผมแล้วชอบ ชั้น M และชอบตรงโดมแก้ว ลานน้ำพุอ่ะครับ เขาเรียกชั้นนั้นว่า The Luxury และ โดมThe Jewel ลาน Parc Paragon จ้า
    ผมชอบชั้น M ครับ แล้วก็ชั้นฟิตเนสครับ อันนี้มองแล้วสบายตาดี
    ลานน้ำพุเดี๋ยวนี้ไม่ชอบแล้วครับ เมื่อก่อนตื่นเต้น 55+

ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ เอ เขาลือกันว่าชั้น M ไม่มีใครอยากเดิน ผมน่ะว่าก็จริง เงียบมากชั้นนั้น
    เอ..ทำไมถึงคิดว่าเงียบครับ เหงาหรือป่าวครับ
    เสียงคนจอแจอื้ออึงน่ารำคาญด้วยซ้ำไป
    สรุปเขาลือ = คุณลือ

ส่วนตัวคิดว่าเหมาะสมแล้วครับ

ขอก๊อปสไตล์การตอบของพี่ Meesook นะครับ ง่ายดี
    และจะถามเหมือนกันครับว่าถามไปเพื่ออะไร ไปปรับปรุงห้างหรือป่าว
    มีส่วนได้เสียอะไรกับห้างหรือป่าวครับ เพราะละเอียดมาก ไม่เคยเห็น
    ขอโทษนะครับ แต่สไตล์การพูดของคุณเหมือนมาเดินห้างครั้งแรกเลยครับ
    แบบสูงหรือป่าว ชอบมั้ย เค้าลือกันว่าอย่างงี้ๆ นะ ตลกดีครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้านำไปซึ่งการปรับปรุงนะครับ
    ผมขอแอดเพิ่มว่าของที่พารากอนถูกมากครับ
    แบบมีแคมเปญ หลากหลาย ลดราคาเยอะครับ
    แต่คนส่วนใหญ่ก็ยังคิดว่าของที่นั่นแพงอยู่ดี
    ผมชวนเพื่อนไป ไม่ค่อยมีใครไปด้วย บอกว่าแพงพอพวกมันไป
    มันก็ว่าเออ ถูกจริงๆ แหละ ยังไงต้อง PR เยอะๆ นะครับ
    แม่ครับ..ตังค์หมด!!!

0/5
    -หมายถึงดุเหมือนคนชึ้นสูงเดิน หรือตัวห้างสูงคะ เราว่าใครก็เดินได้ ตัวห้างไม่สูงมาก ธรรมดาค่ะ

- เฉยๆค่ะ แต่กว้า+สะอาดดีค่ะ

- ห้องน้ำสะอาด มีของที่อยากได้เกือบทุกอย่าง เดินห้างเดียวจบ ใกล้BTS ใกล้ที่เรียนพิเศษ

บริการล่ะ
    -พนักงานOK หยิบให้ลองได้ไม่มีเบื่อหรือทำหน้าเซ็ง

- ลดราคาบ่อยดี ของเยอะดี
    - รองเท้าน้อยไปหน่อย
    - ชั้นร้านอาหารคนเยอะรอนาน อย่างจะกินfujiต้องไปจองคิวก่อนแล้วไซ้อของ เดินเสร็จลงมาบางทียังไม่ถึงคิวเลยเซ็ง

อ้อ ชอบเดินชั้นไหนครับ ส่วนตัวผมแล้วชอบ ชั้น M และชอบตรงโดมแก้ว ลานน้ำพุอ่ะครับ
    - ชอบชั้นเสื้อผ้าผู้หญิงค่ะ ร้านที่ชอบซื้อkloset sretsis disaya millin อยู่ติดกันเลยทีเดียวจบ

- ส่วนตัวคิดว่าไม่แพงนะ เทียบกับสยามเซ็นเตอรืแพงกว่าเยอะ เคยเข้าไปแล้วเปลี่ยนใจไม่จอดวนลงมายังเสียตังคืเลยพระเจ้า!!
    "I don't want you to be only a doctor, but I also want you to be a man."."

shopshap's Avatar
    shopshap is offline Trusted Member
    0/5
    7 ชั้นนี่เรียกว่าสูงแล้วมั้งคะ? ตกมาตายงะ - -

เฉยๆนะค่ะ ก็ห้าง ดูโล่งๆ กว้างๆ

ชอบตรงที่มันโล่ง มันกว้าง มันสบายตา(ดูแล้วไม่แอดอัด) สบายตัว(เดินแล้วไม่อึดอัด)

บริการล่ะ
    โอเคนะค่ะ แต่ล่าสุดไม่โอเค ที่ kloset พนง หน้าหยิ่ง และพูดจาเหยียดมากเลยค่ะ
    หรือว่ามันโดนที่เราพอดี วันนั้นก็ไม่ได้แต่งตัวแย่นะ (ปกติจะเสื้อยืด ขาสั้น รองเท้ากึ่งแตะ วันนั้นใส่สกินนี่ ส้นสูง แต่งหน้าด้วยๆ) ยืนรอพนงของ kloset แล้วรู้สึกคุณ พนง ไม่อยู่ เราก็เลยยืนดูของรอ เพราะจะถามเรื่องของที่จะเข้ามา...ปรากฏว่าคุณเพื่อนของพนง(หรือเปล่า) เห็นเรายืน (ประมาณ 5 นาทีมั้ง) เดินเข้ามาถาม " คุณผู้หญิง ไม่ทราบว่ารออะไรอยู่ค่ะ" เรา " อ่อ รอพนง ค่ะ "
    รอทำไม "ว่าจะถามเรื่องผ้าพันคอที่ของเข้าว่าเข้าวันไหน "
    ก็มีเท่าที่เห็น "อ่อค่ะ จะถามวันที่ของมาเข้าในร้านนะค่ะ"
    ก็มีแค่นี้แหละค่ะ (คือ ในใจ อ่าว นี่ไม่ได้คำตอบ กึ่งๆไล่กันหรือเปล่า - -)

ข้อดี ใกล้บ้าน ห่างกะบ้านเรา 2 แยกเอง - - เดินไหวๆ
    ข้อเสีย สายตาเหยียดๆค่ะ เหยียดตั้งแต่หัวจรดปลายเท้าเลยค่ะ - - มีเงินนี่ต้องใช้ในทุกสิ่งอย่างเปล่าหว่า?

อ้อ ชอบเดินชั้นไหนครับ ส่วนตัวผมแล้วชอบ ชั้น M และชอบตรงโดมแก้ว ลานน้ำพุอ่ะครับ เขาเรียกชั้นนั้นว่า The Luxury และ โดมThe Jewel ลาน Parc Paragon จ้า ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ เอ เขาลือกันว่าชั้น M ไม่มีใครอยากเดิน ผมน่ะว่าก็จริง เงียบมากชั้นนั้น
    ปกติเข้าพารากอนไปดูหนังค่ะ

ไม่จอดรถค่าาาาา ปกติใช้สาธารณะคร้าบ
    Can U keep a secret?
    ค.คิดของมนุษย์มีกระบวนการทำงานซับซ้อน
    การลำดับค.คิดก็สับสน แถมยังแปรปรวน...ไม่คงเส้นคงวา
    ดังนั้นคำตอบของคนจึงมักคาดเดาได้ยาก...ไม่มีเหตุผลและไม่ตรงกับใจ

0/5
    สงสัยจะเอาคำตอบไปสร้างห้างใหม่แข่งกันอะ

0/5
    ไม่สูงค่ะ เฉยๆ

สวย แต่ไม่มาก รีบสร้างสุดๆ (สมัยนั้นพ่อทำงานเครือนี้ค่ะ)
    ส่วนตัวไม่ดีใจเลยที่เค้าทุบโรงแรมสยามอินเตอร์คอนติเนนตัลที่เป็นเรือนไทยทิ้ง

ชอบที่เดินได้เรื่อยๆ ใกล้ ไปมาสะดวก เมื่อก่อนทำงานชิดลม นึกอะไรไม่ออกก็เดินพารากอน ดูหนังพารากอน ไปทุกวัน วันละสองรอบ เที่ยงไป เย็นไป ขี้เกียจเดินเซ็นทรัลชิดลม มันแคบ แต่ที่เซ็ฯทรัลจัดวางของแล้วล่อตาให้ซื้อได้มากกว่า โดยเฉพาะรองเท้า

บริการล่ะ
    โอเคนะค่ะ เพื่อนพ่ออยู่เยอะ ไม่พอใจก็ไปบอกเค้า ลด 20 เปอร์เซนต์ได้ด้วยถ้าไปบอกเพื่อนพ่อให้ลงมาเซ็นให้ แต่เดี๋ยวนี้พ่อไม่ได้ทำงานเครือนั้น ก็เลยไม่ได้วานใครค่ะ เท่าที่เดินมาก็ไม่เคยเจอใครทำกิริยาไม่ดีใส่นะคะ

ข้อเสีย ใช้พื้นที่ได้ไม่โอเคเท่าไหร่ บางโซนคนไม่เดินอ่ะ
    ข้อดี สะดวก ของกินเยอะมากชั้นล่าง ชอบทำเล็บที่เทคแคร์

อ้อ ชอบเดินชั้นไหนครับ ส่วนตัวผมแล้วชอบ ชั้น M และชอบตรงโดมแก้ว ลานน้ำพุอ่ะครับ เขาเรียกชั้นนั้นว่า The Luxury และ โดมThe Jewel ลาน Parc Paragon จ้า ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ เอ เขาลือกันว่าชั้น M ไม่มีใครอยากเดิน ผมน่ะว่าก็จริง เงียบมากชั้นนั้น
    ดูหนัง เดินดูของเล่นเด็ก ของแต่งบ้าน เดินคิโนะ แล้วก็กิน นัดเพื่อนกินพารากอนตลอด นี่พูดๆอยู่อยากกินโอโตย่าซะงั้น

ไม่แพงน๊า ถ้าซื้อของอ่า แล้วส่วนใหญ่ก็เดินไป ขึ้นรถไฟฟ้าไป
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

kaideemak is offline Trusted Member
    0/5
    ..........

Comments from Facebook