Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: แนะนำหมอดูให้หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

แนะนำหมอดูให้หน่อยค่ะ

ช่วงนี้เบื่อๆ เซ็งๆ ดวงไม่ค่อยดีค่ะ มีใครรู้จักหมอดูแม่นๆบ้างเปล่าคะ อยากลองไปดูเล่นๆ แก้เซ็ง ปกติก็นานๆดูทีค่ะ ประมาณ1-2 ปี/ครั้ง จริงๆเคยดูหมอดูพม่าที่รังสิตเมื่อหลายปีก่อน คนที่พูดภาษาอังกฤษน่ะค่ะ ค่อนข้างแม่นมาก แต่ทำเบอร์หายไปแล้ว ใครมีเบอร์รบกวนขอทีนะคะ หรือแนะนำคนอื่นที่รู้สึกว่าแม่นก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ปูเสื่อขอฟังด้วยคนนะคะ ตอนนี้เซ็งอย่างแรงเลยค่ะ

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเกาะกรทู้รอฟังด้วยคนนะคะ
    Oop..wO0 WoO0oo

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    มาแอบฟังด้วยคน ไม่ได้ดูดวงนานแระค่ะ

0/5

ไพ่ยิปซี

ดูประจำกับพี่เต๊าะ ที่บอง มาเช่ เป็นไพ่ยิปซี
    แม่นมากมาก เป็นอย่างที่พี่เค้าทำนายมากกว่า 90 เปอร์เซ็น
    แนะนำไว้เป็น option นะคะ
    ร้านพี่เค้าเป็นสีชมพู โดดเด่นอลังการ หาไม่ยาก อยู่โซนหมอดูที่บอง มาเช่ ประชาชื่น
    ต้องโทรจองคิวก่อนนะคะ 0819165542
    แต่ก็อยากลองดูกับคนอื่นบ้างเหมือนกัน รอดูคำแนะนำของเพื่อนๆ ด้วยคนค่ะ

0/5
    หมอดูที่นึงที่จังหวัดเพชรบุรี แม่นแบบ ขนลุกมากมากค่ะ

คือตอนแรกเราก็ไม่เชื่อ แต่......... มีเหตุการณ์เกิดขึ้น 2 เหตุการณ์ที่ทำให้เราถึงกับแบบว่า เหอ เหอ เหอ มีตาทิพย์หรือป่าวเนี่ย

เหตุการณ์ที่ 1 อาซิ่ม อาเจ๊ แถวบ้าน เค้าเล่นแชร์กัน
    มือนึงหนัก ๆ กันทั้งนั้น ๆ ปรากฏว่า ตอนที่จะเปียร์แชร์
    เงินหายไป ซึ่งคนที่อยู่ในเหตุการณ์ในบ้านของเท้าแชร์
    มีดังนี้ 1(เท้าแชร์) 2(ป้าร่วมก๊วน) 3ซิ่ม(คนที่จะเปียร์) 4(แม่สามีเรา) 5(หลานชายของเท้าแชร์)

คือจะบอกว่า เท้าแชร์ หรือคนที่เก็บเงินนั้น
    ตอนนั้นแกเอ๋อ ๆ หลง ๆ ลืม ๆ ทำให้ทุกคนงง งวย กับเหตุการณ์
    ว่า เงินหลายหมื่นหายไปได้อย่างไร เหอ เหอ
    ทุกคนสงสัย หลานชายวัยรุ่นค่ะ

หมอดูเจ้านี้คือคำตอบสุดท้ายค่ะ ก่อนดู แกก็จะถามว่าสงสัยใครบ้าง มีใครอยู่ในเหตุการณ์บ้าง พวกซิ่ม ๆ
    ก็ให้ข้อมูลแกไป แกนั่งดูในขันน้ำเก่า ๆ
    จากนั้นแกก็บอกนิ่ม ๆ ว่า ไอ้เท้าแชร์แระ
    มันเอาไป แต่มันไม่ได้ขโมยนะ มันเก็บไว้ตรงนี้
    ในลิ้นชัก แถวนี้ บ้านนี้ ห้องนี้ บลา บลา บลา
    แล้วมันก็ลืม จากนั้นทุกคนกลับมาค้นตรงที่หมอดูบอก
    ปรากฏว่า ขนลุกกันเป็นแถวค่ะ เจอตรงนี้ที่บอกเลยจริง ๆ

เหตุการณ์ที่ 2 ค่ะ เงินในซองผ้าป่า หายไปหลายซองหลายหมื่น เป็นเวลาหลาย ๆ วัน เพราะคุณแม่สาระมี เก็บไว้ในลิ้นชักในออฟฟิต ซึ่งมีสามีเรา คนใช้ เสมียน และตัวเราเอง เข้าออกบ่อย ๆ

แม่สามีเลยเอาชื่อ พวกเราไปดูค่ะ ตลกดีเธอสงสัยสามีเราอันดับแรก ปรากฏว่า หมอดูบอกว่า เห็นภาพเลยแกบอกว่า
    ไอ้นี่เอาไปชัวร์ ตัวเล็ก ๆ มีไฝที่หน้า
    ใช่เลย เสมียนที่บ้าน คนซื่อที่สุด เรียบร้อยที่สุด
    ทำงานดีมากมากด้วย เฮ่อ หมอดูบอกอีกว่า
    มันกลัวเสียงปะทัด ให้รีบไปทวงมัน เงินยังอยู่
    ให้รีบไปก่อนที่มันจะหนี มันกลัวเสียงปะทัด
    ให้มันสาบานแล้วจุดปะทัด มันจะกลัวแล้วยอมรับ

เหอ เหอ เหอ จริง ๆ ด้วยค่ะ มันกลัวปะทัดจริง ๆ พวกเราจุดปะทัดกันลั่นหมู่บ้าน สุดท้ายเค้าก็เอาเงินมาคืน ขนลุกจริง ๆ ค่ะ

เบอร์โทรเราไม่มีค่ะ เวลาที่บ้านจะไปต้องโทรไปหาญาติที่อยู่เพชรบุรีให้เค้าขี่รถเครื่องไปนัดให้ค่ะ แม่นส์ มาก ขอบอก อิอิ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    หมอดูที่นึงที่จังหวัดเพชรบุรี แม่นแบบ ขนลุกมากมากค่ะ

คือตอนแรกเราก็ไม่เชื่อ แต่......... มีเหตุการณ์เกิดขึ้น 2 เหตุการณ์ที่ทำให้เราถึงกับแบบว่า เหอ เหอ เหอ มีตาทิพย์หรือป่าวเนี่ย

เหตุการณ์ที่ 1 อาซิ่ม อาเจ๊ แถวบ้าน เค้าเล่นแชร์กัน
    มือนึงหนัก ๆ กันทั้งนั้น ๆ ปรากฏว่า ตอนที่จะเปียร์แชร์
    เงินหายไป ซึ่งคนที่อยู่ในเหตุการณ์ในบ้านของเท้าแชร์
    มีดังนี้ 1(เท้าแชร์) 2(ป้าร่วมก๊วน) 3ซิ่ม(คนที่จะเปียร์) 4(แม่สามีเรา) 5(หลานชายของเท้าแชร์)

คือจะบอกว่า เท้าแชร์ หรือคนที่เก็บเงินนั้น
    ตอนนั้นแกเอ๋อ ๆ หลง ๆ ลืม ๆ ทำให้ทุกคนงง งวย กับเหตุการณ์
    ว่า เงินหลายหมื่นหายไปได้อย่างไร เหอ เหอ
    ทุกคนสงสัย หลานชายวัยรุ่นค่ะ

หมอดูเจ้านี้คือคำตอบสุดท้ายค่ะ ก่อนดู แกก็จะถามว่าสงสัยใครบ้าง มีใครอยู่ในเหตุการณ์บ้าง พวกซิ่ม ๆ
    ก็ให้ข้อมูลแกไป แกนั่งดูในขันน้ำเก่า ๆ
    จากนั้นแกก็บอกนิ่ม ๆ ว่า ไอ้เท้าแชร์แระ
    มันเอาไป แต่มันไม่ได้ขโมยนะ มันเก็บไว้ตรงนี้
    ในลิ้นชัก แถวนี้ บ้านนี้ ห้องนี้ บลา บลา บลา
    แล้วมันก็ลืม จากนั้นทุกคนกลับมาค้นตรงที่หมอดูบอก
    ปรากฏว่า ขนลุกกันเป็นแถวค่ะ เจอตรงนี้ที่บอกเลยจริง ๆ

เหตุการณ์ที่ 2 ค่ะ เงินในซองผ้าป่า หายไปหลายซองหลายหมื่น เป็นเวลาหลาย ๆ วัน เพราะคุณแม่สาระมี เก็บไว้ในลิ้นชักในออฟฟิต ซึ่งมีสามีเรา คนใช้ เสมียน และตัวเราเอง เข้าออกบ่อย ๆ

แม่สามีเลยเอาชื่อ พวกเราไปดูค่ะ ตลกดีเธอสงสัยสามีเราอันดับแรก ปรากฏว่า หมอดูบอกว่า เห็นภาพเลยแกบอกว่า
    ไอ้นี่เอาไปชัวร์ ตัวเล็ก ๆ มีไฝที่หน้า
    ใช่เลย เสมียนที่บ้าน คนซื่อที่สุด เรียบร้อยที่สุด
    ทำงานดีมากมากด้วย เฮ่อ หมอดูบอกอีกว่า
    มันกลัวเสียงปะทัด ให้รีบไปทวงมัน เงินยังอยู่
    ให้รีบไปก่อนที่มันจะหนี มันกลัวเสียงปะทัด
    ให้มันสาบานแล้วจุดปะทัด มันจะกลัวแล้วยอมรับ

เหอ เหอ เหอ จริง ๆ ด้วยค่ะ มันกลัวปะทัดจริง ๆ พวกเราจุดปะทัดกันลั่นหมู่บ้าน สุดท้ายเค้าก็เอาเงินมาคืน ขนลุกจริง ๆ ค่ะ

เบอร์โทรเราไม่มีค่ะ เวลาที่บ้านจะไปต้องโทรไปหาญาติที่อยู่เพชรบุรีให้เค้าขี่รถเครื่องไปนัดให้ค่ะ แม่นส์ มาก ขอบอก อิอิ
    อยากตามไปมั่งจังค่ะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    wowwwwwwwwwwwwwwww
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

looggade is offline Trusted Member
    0/5
    มารอฟังด้วยคนค่ะ ~ ★

0/5
    คุณปรางค่ะ...ใน sbn เคยเห็นตั้งกระทู้อยู่ค่ะ....

หน่อยเคยดู ครั้งเดียว ตลอดชีวิตเลยค่ะ...มีการแนะนำให้สวดมนต์

ตอนไหนอายุช่วงไหนต้องทำอะไรบ้าง...แต่ดูแล้วก็ต้อง แบ่งครึ่งนะคะ...

ใช้วิจารณญาณ ในการคิด อ่าน....(อ่านแล้วจะงงหน่อย..)

จำ username ไม่ได้ค่ะ...มีแต่ email เก่าๆ ที่เคยส่งดวงชะตาค่ะ....

ขออนุญาตฝาก email คุณปรางไว้ให้เพื่อนๆเลยนะคะ....

prettyprang27@hotmail.com
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook