Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: ใครที่ชอบทาน กระหรี่ปั๊บ บอกได้มั้ยว่าที่ไหนอร่อย?

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by SweetCandyBee View Post
    เท่าที่ซื้อทานก็ บ้านอัยการนะคะ แต่เค้าทำน้อยบางทีก็ไม่มีค่ะ แต่ที่แน่ๆ คุณแม่เราทำอร่อยมากค่ะ แป้งนุ่มไม่แข็งเหมือนที่ขายที่สระบุรีนะคะ เป็นสูตรเฉพาะทำทานกันเองที่บ้านค่ะ
    ขอบคุณครับ K'SweetCandyBee ...แสดงว่าบ้านอัยการอร่อยจริงๆ ...

และก็ผมขอทาน กระหรี่ปั๊บ อร่อยๆได้มั้ยฮะ สูตรบ้านคุณ SweetCandyBee :P

0/5

Lightbulb

Quote Originally Posted by story2lady View Post
    อยากหากระหรี่พัพ อร่อยๆในกรุงเทพเหมือนกันเลยคะ อิอิ ปกตืแล้ว ถ้าอร่อยจริงๆ ต้อง ข้างร้านสเต๊กครูต้อ เลยจ้า หรือไม่ก็ ที่ร้านครูต้อเลย สเต๊กก็อร่อย กระหรี่พัพ ก็เริดมากคะ พูดแล้วน้ำลายไหล
    โอเคครับ...ได้หลายร้านล่ะ ^^ ขอบคุณครับผม

ได้ทั้งสเต๊ก กับ กระหรี่ปั๊บ เลย อิอิ ...

ว่าแต่ร้านอยู่แถวไหนครับผม o...o?

0/5
    Quote Originally Posted by pop_pop_dc@hotmail.com View Post
    ในโรงอาหารโรงพยาบาลราชวิถีด้านหลังตรงอาคารซักรีดค่ะ
    เข้าไปหาร้านขายขนมหวานเลยมีร้านขายขนมหวานอยู่ร้านเดียว

แนะนำเลยอร่อยดี มีไส้ถั่วกับไส้ไก่ ถ้าไปช่วงเย็นๆจะหมดแล้ว

ราคา ชิ้นละ 5 บาท 3 ชิ้น 10 บาท

ไม่รู้จะถูกใจรึเปล่า แต่อยากแนะนำอ่ะจ้า

ได้กินจนจุกแน่ๆ ... ต้องลองล่ะ แถมไม่ไกลมากด้วย

แป้งกรอบๆ ชิ้นโตๆ o...o omg

ขอบคุณมากนะครับ ที่แนะนำเข้ามาเยอะๆเลย

0/5

Wink

ของพี่ปุ๊อัญชลีค่ะ กระหรี่ปุ๊ อร่อยค่ะ น้ำจิ้มเป็นอาจาด แกล้มกับแตงกวากรอบอร่อยมาก ๆ ค่ะ ขอบอก
    ชื่อร้านชมสวนมั้งค่ะ อยู่สุขุมวิทซอย 16 ถ้าจำไม่ผิดนะ

0/5

Wink

หมายถึงทั้งร้านคุณปุ๊ และ ก็ร้านชมสวน ใช่มั้ยจ้ะ Khun Sakura_Bloom?

กระหรี่ปุ๊ มีแตงกวา กับ น้ำจิ้ม ด้วยเหรอ ...o.O

แต้งเกี้ยว แวรี่ มัชชุ :P

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านคุณปุ๊ มีรายละเอียดเปล่าคะ อยากไปชิม และอีกร้านที่อยากแนะนำ ซอยละลายทรัพย์ ตรงที่อาม่าขายขนมปังสังขยา มีซอยเล็กๆ แถวๆ นั้น อร่อยมาก (ไม่รุ้จะบอกยังไงเลย)
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

0/5
    Quote Originally Posted by noii View Post
    ร้านคุณปุ๊ มีรายละเอียดเปล่าคะ อยากไปชิม และอีกร้านที่อยากแนะนำ ซอยละลายทรัพย์ ตรงที่อาม่าขายขนมปังสังขยา มีซอยเล็กๆ แถวๆ นั้น อร่อยมาก (ไม่รุ้จะบอกยังไงเลย)
    http://topicstock.pantip.com/food/to.../D7208000.html

Credited จากเวปนี้ครับ สำหรับร้านคุณปุ๊ ^^^

ส่วนตรง ซ.ละลายทรัพย์ ซอยที่อยู่ข้าง ธ.กรุงเทพ สาขาใหญ่ เหรอครับ?

หรือ ซ.ที่อยู่ตรงข้างวัดแขกครับ? เห็นคุณว่า มีร้านขายขนมปังสังยา แถวนั้นมีร้าน ชื่อว่า อาม้าเบเกอรี่

ขายขนมปังสังขยา ใช่แถวนี้เปล่าครับ? ขอบคุณน่ะครับคุณ noii ^^

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    สระบุรี แดนกระหรี่ปั๊บเลยคะ หลากรสให้เลือก มีหลายร้าน แต่เลือกร้านดี ๆ นะคะ แมงเองจำร้านอร่อยไม่ได้สะด้วย เพราะมันหลายร้านจัด ระหว่างทาง ยังไงรอท่านอื่นมาบอกชื่อร้านดูอีกที
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

0/5

Smile

Quote Originally Posted by Jellyfish View Post
    สระบุรี แดนกระหรี่ปั๊บเลยคะ หลากรสให้เลือก มีหลายร้าน แต่เลือกร้านดี ๆ นะคะ แมงเองจำร้านอร่อยไม่ได้สะด้วย เพราะมันหลายร้านจัด ระหว่างทาง ยังไงรอท่านอื่นมาบอกชื่อร้านดูอีกที
    ขอบคุณมากจ้ะ คุณแมง...

เดี๋ยวถ้ามีโอกาสผ่านมวกเหล็ก จะลองดูลองชิมนะคร้าบ =)

0/5
    เราชอบของอัยการค่ะ ลองดูน่ะค่ะ
    ปล.อยากได้เบอร์โทรเบอร์ร้านคุณปุ๊อัญชลีจังเลยค่ะ

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook