Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: ใครที่ชอบทาน กระหรี่ปั๊บ บอกได้มั้ยว่าที่ไหนอร่อย?

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by moogdoo View Post
    เราชอบของอัยการค่ะ ลองดูน่ะค่ะ
    ปล.อยากได้เบอร์โทรเบอร์ร้านคุณปุ๊อัญชลีจังเลยค่ะ
    เดี๋ยวผม pm ไปบอกนะครับ, ขอบคุณนะครับ!

0/5
    ชอบบ้านอัยการเหมือนกันค่ะ แต่รู้สึกว่าแอบแพงนิดนึง เพราะ กินที 5-6 ชิ้นถึงจะอิ่ม สำหรับท้องกระบืออย่างเรา

0/5

Smile

Quote Originally Posted by mamee View Post
    ชอบบ้านอัยการเหมือนกันค่ะ แต่รู้สึกว่าแอบแพงนิดนึง เพราะ กินที 5-6 ชิ้นถึงจะอิ่ม สำหรับท้องกระบืออย่างเรา
    เค้าขายชิ้นเท่าไหร่อะครับ? ...ชิ้นเค้าทำเล็กหรอครับ?

ขอบคุณครับ ที่แนะนำบ้านอัยการมาอีก 1 เ้สียง =)))

boazzy is offline Trusted Member
    เมืองแห่งความเงียบสงบ/Rurals
    Blog Entries
    2
    0/5
    ถ้าเพื่อนๆ ได้ผ่านไปแถวสระบุรี ก็แนะนำร้านคุณจุ๋มค่ะ ตรงข้ามกับธนาคารUOB
    (ที่บ้านบอกว่าถ้าเป็นสาขาอื่นจะไม่อร่อยเท่า ส่วนตัวแล้วก็ไม่ทราบว่าทำไม แต่อร่อยไม่เท่าสาขาใหญ่นี้จริงๆค่ะ)

ส่วนกะหรี่ปั๊บในกรุงเทพ ก็น่าจะเป็นร้านของฝาก ตามปั๊มก็โอนะคะ

แป่ว!!!ไม่ได้ช่วยเจ้าของกระทู้เลย!!!
    ----------------------------------------------------

I have found a brief moment of perfection

0/5

Wink

Quote Originally Posted by boazzy View Post
    ถ้าเพื่อนๆ ได้ผ่านไปแถวสระบุรี ก็แนะนำร้านคุณจุ๋มค่ะ ตรงข้ามกับธนาคารUOB
    (ที่บ้านบอกว่าถ้าเป็นสาขาอื่นจะไม่อร่อยเท่า ส่วนตัวแล้วก็ไม่ทราบว่าทำไม แต่อร่อยไม่เท่าสาขาใหญ่นี้จริงๆค่ะ)

ส่วนกะหรี่ปั๊บในกรุงเทพ ก็น่าจะเป็นร้านของฝาก ตามปั๊มก็โอนะคะ

แป่ว!!!ไม่ได้ช่วยเจ้าของกระทู้เลย!!!
    ขอบคุณมากครับ,

ที่แนะนำร้านอร่อยที่สุดของ สระบุรี ให้ครับ

เพื่อนๆจะได้ทาน กระหรี่ปั๊บ อร่อยๆกันแล้ว... ^^

poovsn's Avatar
    poovsn is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ที่ซอยละลายทรัพย์ค่ะ ลงรถไฟฟ้าช่องนนทรี เดินเข้าซอยละลายทรัพย์
    ทางด้านหลัง มีขายปั้น ทอดกันร้อนๆๆ ไส้ก็แปลกใหม่ ไม่ใช่แบบผสมมัน ถั่วนะคะ
    เป็นไส้เห็ดหอม (ผัดแบบที่ใส่ในปอเปี๊ยอ่ะคะ) ไส่ทูน่า ไส้แอม+ซอสมะเขือเทศ
    ไส้ไก้ แบบทั่วไปก็มีนะคะ ชิ้นละ 10 บาท อร่อยมากๆๆๆๆๆ
    อยากไปเวียนนาอีก---->เฮอออคราวที่แล้วทำไมไม่ซื้อหาาาาา

0/5

Smile

Quote Originally Posted by poovsn View Post
    ที่ซอยละลายทรัพย์ค่ะ ลงรถไฟฟ้าช่องนนทรี เดินเข้าซอยละลายทรัพย์
    ทางด้านหลัง มีขายปั้น ทอดกันร้อนๆๆ ไส้ก็แปลกใหม่ ไม่ใช่แบบผสมมัน ถั่วนะคะ
    เป็นไส้เห็ดหอม (ผัดแบบที่ใส่ในปอเปี๊ยอ่ะคะ) ไส่ทูน่า ไส้แอม+ซอสมะเขือเทศ
    ไส้ไก้ แบบทั่วไปก็มีนะคะ ชิ้นละ 10 บาท อร่อยมากๆๆๆๆๆ
    Ok ครับ เดี๋ยวผมจะลองเดินไปดูครับ

สะดวก ใกล้ดีครับ =)

ขอบคุณมากๆเลยครับผม

0/5
    ขอแนะนำ ร้านเจ๊หมวยค่ะ อยู่สระบุรี เวลาเรากลับบ้านแวะประจำเลย แซ่บมากๆค่ะ ( แซ่บ แปลว่า อร่อยค่ะ )

0/5

Smile

Quote Originally Posted by gut_kanyaratk View Post
    ขอแนะนำ ร้านเจ๊หมวยค่ะ อยู่สระบุรี เวลาเรากลับบ้านแวะประจำเลย แซ่บมากๆค่ะ ( แซ่บ แปลว่า อร่อยค่ะ )
    ขอบคุณมากจ่ะ ...

แซ่บ แซ่บ แซ่บ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5

กระหรี่ปั๊บร้านคุณน้อง ตรงเกษตร 02-579-7672 เด่นสุดไส้ไก่ รสชาติเข้มข้นมากกกกกกกกกก
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook