Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: หมักหมูแบบอร่อย..มาให้จ้าๆๆๆ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

หมักหมูแบบอร่อย..มาให้จ้าๆๆๆ

วันนี้เอาวิธีการหมักหมูแบบง่ายๆ แสนนุ่ม อร่อยมาให้เพื่อนๆ
    รับรองได้ว่า หอม นุ่ม เด้งดึ๋ง ไม่กระด้างครับ..สูตรของผมเองนะจ๊ะ...อิอิ

มาดูกันเลยดีกว่าว่าใช้อะไรบ้าง..

1.ขนาดหมูแล่บางตามชอบ..1 กิโล
    2.ซอสแม๊กกี้...8 ช้อนโต๊ะ
    3.ซีอิ้วขาว...4 ช้อนโต๊ะ
    4.ซอสหอยนางรมย์...8 ช้อนโต๊ะ
    5.น้ำตาลทราย 3 ช้อนโต๊ะ
    6.พริกไทย 1 ช้อนโต๊ะ
    7.ไข่ไก่ 1 ฟอง
    8.แป้งข้าวโพด...2 ช้อนโต๊ะ
    9.เบ็กกิ้งโซดา ที่เอาไปทําขนมเค็ก....1 ช้อนชา

เอาทุกอย่างมาผสมรวมกัน...แล้วตอกไข่ลงไป...ผสมให้ทั่วเท่ากัน...ทิ้งไว้แค่ 1 ชั่วโมงก็ใช้ได้แล้วครับ.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณ pepsi5510 สำหรับสูตรหมูหมักมาก ๆ นะคะ เอาไว้ราดหน้าคงอร่อยแน่ ๆ เลยนะค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เข้ามาเก็บสูตรด้วยคนค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณอาเป็ปซี่มากๆค่ะ อยากทานลาดหน้าอยู่พอดีเลย มีสูตรมักหมูนิ่มมาอีกต้องลองงงงงง
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    เมือวานเพิ่งไปซื้อสันคอหมูมา
    เดี๋ยวเอาไปหมักตามสูตรนี้ดีกว่า

ขอบคุณมากๆนะคะ พี่เป๊ปซี่

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    ขอบคุณค่ะ คุณ pepsi5510
    หืมมม กำลังจินตนาการตอนเคี้ยวหมู คงนุ่มลิ้นน่าดู อิอิ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเอาไปลองด้วยนะค้า^^
    ... po po po...

0/5
    ขอบคุณค่า เดี๋ยวจะลองทำให้เด็กๆทานค่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Re: หมักหมูแบบอร่อย..มาให้จ้าๆๆๆ

ขอบคุณสูตรอาหารที่บอกได้ละเอียดมากครับ
    slotxo

Comments from Facebook