Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: พาคุณทวดเที่ยวสวนสัตว์ที่โคราชค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เนื่องจากเป็นช่วง วันแม่แห่งชาตินะคะ ลูก ๆ หลาน ๆ ก็เลยพาคุณทวด แต่ก็เป็นผลพลอยได้ของหลาน ๆ ไปเที่ยวสวนสัตว์ที่จังหวัดนครราชสีมากันค่ะ เด็ก ๆ สนุกกันมาก เชิญชมบรรยากาศกันนะคะ

wawe is offline Trusted Member
    0/5
    มีสัตว์หลากหลายชนิดนะคะ

0/5
    กิจกรรมนี้ขี่รถ ATV หลานชายชอบมากค่ะ โดยเฉพาะเจ้าตัวเล็ก ขอเพิ่มอีกเที่ยวหนึ่ง กิจกรรมวันนี้จบลงด้วยการติดค้างที่จะชมสัตว์อีกหลายชนิด และสวนน้ำค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    หลานๆ คุณ wawe น่ารักจังค่ะ ดูท่าทางคงสนุกน่าดู
    ไม่รู้มาก่อนเลยค่ะ ว่าทีโคราชมีสวนสัตว์ ชื่อสวนสัตว์อะไรหรอคะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ขอบคุณคุณBookerian ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ หลาน ๆ สนุกมากค่ะจนต้องติดค้างชมการแสดงของสัตว์อีกหลายชนิดค่ะ เป็นต้นว่า แมวน้ำ ลิงชิมแฟนซี และเล่นน้ำที่สวนน้ำที่ใหญ่ที่สุดในภาคอีสาน สำหรับชื่อเต็มของสวนสัตว์นะคะ สวนสัตว์นครราชสีมา องค์การสวนสัตว์ในพระบรมราชูปถัมภ์ กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ตั้งอยู่ห่างจากตัวเมืองนครราชสีมา-ปักธงชัย สิบเก้ากิโลเมตร บนเนื้อที่ ห้าร้อยกว่าไร่ซึ่งในประเทศไทยตามข้อมูลเอกสารที่ได้รับแจกจะมีสวนสัตว์อยู่ทั่วประเทศ อยู่ที่กรุงเทพฯ สวนสัตว์ดุสิต , จังหวัดเชียงใหม่ สวนสัตว์เชียงใหม่, จังหวัดชลบุรี สวนสัตว์เปิดเขาเขียว, สงขลา สวนสัตว์สงขลา และที่นครราชสีมาค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ (ละเอียดมาก) จะเอาข้อมูลไปบอกหลานค่ะ
    ไม่รู้จักที่นี่มาก่อนมาเลยค่ะ แต่จากที่คุณ wawe บอกดูท่าจะใหญ่เหมือนกันนะคะ มีกิจกรรมหลายอย่างด้วย ถูกใจเด็กๆ กันน่าดู

(เห็นน่าน้องลิง หรือค่าง หรือชะนี ไม่แน่ใจค่ะ ดูน่ารักปนน่าสงสาร เค้าคงอยากโหนกิ่งไม้จริง)
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    wooowwwww

น่ารักดีครับ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    น่าสนุกจังค่ะพี่แหววขา คุณทวดยังดูแข็งแรงมากๆเลย อาหารน่าอร่อย หิวววว คิดถึงเมืองไทยมากกกกกกกกกกๆค่ะพี่ ขอบคุณรีวิวสวยๆนะค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    ขอบคุณคุณpepsi5510 ที่เข้ามาชมนะคะ
    คุณหนึ่งคะ งานอย่าโหมมากบำรุงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ คิดถึงค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลยค่ะ หลานๆ น่ารัก

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook