Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: แกงส้มขาหมู เมนูเด็ด เมนูนี้ เป็นอีกเมนูโปรดของคุณ หรือไม่ (ร่วมกันโหวต เมนูในดวงใจ กันครับ)

Voters
3. You may not vote on this poll
  • ใช่ ถ้า เมนูนี้ เป็นอีกเมนูโปรดของคุณ

3 100.00%
  • ไม่ใช่ ถ้า เมนูนี้ ไม่เป็นเมนูโปรดของคุณ

0 0%
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 14 of 14

Thread: แกงส้มขาหมู เมนูเด็ด สำหรับให้เจริญอาหาร ไม่เหมาะสำหรับ คนอยากผอม

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    อยากอ้วนค่าาา อยากอ้วน
    ขาหมูชิ้นเป้งๆ ใครจะอดใจไหว อิอิ
    ขอบคุณ คุณ itasian มากเลยค่ะ สำหรับเมนูน่ากินๆ แล้วยิ่งทานกับไข่เจียวอย่างที่คุณ itasian บอกนะ
    โหยๆๆ ข้าวจานเดียวไม่พอแน่ๆเลย (จะไม่ให้อ้วนนน ได้อย่างไร โฮะๆๆ)
    อยากกินค่ะ แต่ทำแกงส้มไม่เป็น (จริงๆก็คือ อาหารอื่นๆก็แทบจะทำไม่เป็นเลยนั่นเอง อิๆ)
    ปกติคุณแม่ จะทำให้กิน แกงส้มฝีมือแม่อร่อยมากๆ งั้นถ้าได้กลับบ้านคราวหน้า จะหิวขาหมูไปด้วย
    และต้องไปฝึกการทำอาหารจากแม่บ้างแล้ว จะได้ทำให้พ่อแม่ได้ทานบ้าง
    อีกอย่างจะได้เอามาฝากเพื่อนๆใน SBN ได้ทานด้วย..
    หากคุณ IAm ได้ทำแล้วเอามาแบ่งปันกัน
    คงจะเป็นลาภปากของผมและของคนที่นี่เป็นแน่แท้ครับ

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    หากคุณ IAm ได้ทำแล้วเอามาแบ่งปันกัน
    คงจะเป็นลาภปากของผมและของคนที่นี่เป็นแน่แท้ครับ
    อิอิ ขอบคุณค่ะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    แกงส้มขาหมู ข้างบน เป็นเมนูเพื่อนพ่อครัวของผม
    ซึ่งตอนนั้น ผมยังไม่เคยทำ เมนูเด็ด นี้เลย

แต่ ตอนนี้ ผมได้ทำเมนู แกงส้มขาหมู เป็นครั้งแรก
    เพื่อไม่ให้ อรรถรสในการลิ้มรส อาหาร แกงส้มขาหมูรสเลิศ ไม่สูญเสียไป
    จึงขอเอามาโพสต์เป็นอีกกระทู้นะครับ

ภาค 2 แกงส้มขาหมู เมนูเด็ด ครั้งแรกของผม ฉบับการเรียนรู้ การปรุงรส

เป็นฉบับการเรียนรู็้ การปรุงรส ครับ ซึ่งเป็นปัญหาอย่างหนึ่งของผม ในการทำอาหารครับ
    จึงได้เอาการเรียนรู้ มาแบ่งปัน เล่าสู่กันฟังต่อไปครับ

0/5

Re: แกงส้มขาหมู เมนูเด็ด สำหรับให้เจริญอาหาร ไม่เหมาะสำหรับ คนอยากผอม

น่าทานมากครับ สีสันอาหารมีการออกแบบจัดเรียงสร้างสรรค์ได้เป็นอย่างดี
    slotxo

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook

Tags for this Thread