Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: <<ขอไอเดียซื้อของขวัญแต่งงาน>>

Warning Points:
    0/5

<<ขอไอเดียซื้อของขวัญแต่งงาน>>

เดือนหน้านี้พี่สาวคนโต จะแต่งงานอ่ะค่ะ

น้องคนนี้เลยอยากซื้อของขวัญให้ แต่คิดไม่ออกว่าจะซื้ออะไรดี

พี่ๆๆที่น่ารัก SBN ใครมีไอเดียดีๆๆ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุนค่ะ ^o^

>o< Rexzgiez >o< =>> Ullimited Galz -3- รับงานพริตตี้ เอ็มซี พรีเซนเตอร์

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นคนสนิท หรือคนที่เรารัก เช่นครอบครัว หรือ เพื่อนรัก แมงจะสั่งทำจานชุดคะ
    จานชุดและมีชื่อย่อของบ่าวสาว ตอนนั้นสั่งทำให้เพื่อนรัก ชุดเล็ก ๆ ก็มีจานใบใหญ่ประมาณ 4 ใบ ใบเล็ก และถ้วย คือไม่ถึงกับชุดใหญ่มากคะ พอดี ๆ ประมาณรวมทั้งหมดเกือบสิบใบ (จานใหญ่ จานเล็ก ขนาดไล่กันมา) ราคาไม่เกิน 5,000 บาท แล้วก็เลยติดใจไอเดียนี้ พอญาติที่สนิทแต่งงาน ก็สั่งทำเหมือนเดิม คิดว่าไอเดียนี้ก็น่ารักดี และได้ใช้งานด้วยคะ ลองเก็บไว้เป็นไอเดียเผื่อชอบคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5

ขอออกความเห็นนะคะ

ของเราถัก ครอสติส เป็นรูปคู่แต่งงานค่ะ ถ้าเป็นผู้ใหญ่หน่อยเราเคยปักเป็นรูปคุณปู่คุณยายนั่งข้างๆๆกัน และใต้ภาพก็มีความหมายค่ะ แต่ตอนรุ่นพี่รุ่นน้องเรา เราถักเป็นคู่บ่าวสาวจ้า ลองดูเพื่อนๆๆท่านอื่นด้วยนะคะ แล้วค่อยตัดสินใจนะคะ แต่เราว่าให้อะไรที่ตั้งโชว์ หรือได้ใช้ก็ดีนะคะ แต่ให้อะไรเราว่า ก็ปลื้มหมดน่ะแหล่ค่ะ อย่างเราวันเกิด ขอแค่เพื่อนโทรมาหรือ SMS มาเราก็ดีใจแล้วค่ะ ไม่ต้องให้อะไรก็ได้ ยังไงก็ขอแสดงความยินดีให้พี่สาวด้วยนะคะ

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    ผ้าปูที่นอนคุณภาพดีๆ ลายหวานๆ
    กรอบรูปสวยๆ ไว้ใส่รูปแต่งงานตั้งโต๊ะ
    ตั๋วที่พักโรงแรมรวมสปา ต่างจังหวัด
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

0/5

""

ให้เงินใส่ซองค่ะ อันนี้ซีเรียสไม่ได้กวนนะคะ

ถ้าอยากให้มีอะไรให้เค้าจดจำก็เขียนการ์ดบรรยายความรู้สึกก็ได้ค่ะ

เพราะเจ้าบ่าวเจ้าสาว เริ่มต้นชีวิตกันใหม่

มีเรื่องให้ต้องใช้จ่ายเยอะค่ะ เราอาจจะคิดว่าเค้ารวยกันมากอยู่แล้ว เงินไม่จำเป็น

แต่จริงๆ ไม่ใช่ค่ะ

อีกอย่าง บางที เราอาจจะไปซื้อของใจตรงกับคนอื่นอีกก็ได้

เราเคยเจองานญาติเรา ได้ชุดช้อนส้อมเงินเกือบร้อยคู่

ไม่มีที่เก็บ จะขายก็น่าเกลียด

จนในที่สุดต้องเอาของพวกนี้ไปแจกจ่ายให้ญาติพี่น้องอีกทีค่ะ

PS. ขอโทษด้วยถ้าความคิดเห็นเราไม่ถูกใจก่ะ ^^"

0/5
    ซื้อกรอบรูปให้ฮะ แล้วรูปก็เป็นรูปของเค้า 2 คน ที่เราไปแอบเลือกมาจากอะไรก็ตามแต่ แต่เป็นกรอบรูปขนาดใหญ่ ราคามันจะราวๆ1000 up

และก็ซื้อโคมไฟ เก๋ ๆ ของ ให้ฮะ พี่สาวเพิ่งแต่งงานไปเหมือนกัน อิอิ แสดงความยินดีด้วยนะครับ
    BB @ B

ก า ร ที่ เ ร า จะ ใ ช้ ชี วิ ต อ ยู่ บ น โ ล ก ใ บ นี้ มั น ไ ม่ ง่ า ย เ ล ย

0/5
    ถ้าเพื่อนสนิทกัน มักจะซื้อชุดนอนเซะซี่ๆ ให้ค่ะ เพราะว่าอยากมีหลานไวๆ อิอิ
    a picture is worth a thousand words.

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ให้ใจก็พอแล้วจ๊ะ เราว่าสำคัญที่สุด
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5

Re: <<ขอไอเดียซื้อของขวัญแต่งงาน>>

แนะนำ เสื้อคู่ เสื้อคู่รัก ค่ะ
    รับรองสวยไม่ซ้ำใคร
    คุณภาพดีในราคาสบายๆ
    ดูเพิ่มเติมได้ทีนี่ค่ะ

http://www.facebook.com/neferhouse
    http://www.ชุดคู่รัก.com/

0/5

Re: <<ขอไอเดียซื้อของขวัญแต่งงาน>>

อยากให้ดูเป็นของใช้ ที่จะใช้ได้อนาคตนะคะ พอมีครอบครัว ของใช้จำเป็นจะตามมาอีกเพียบเลย

Comments from Facebook