Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยคะ ว่าครีมกันแดดยี่ห้อใหน เวิร์คสุดๆอะคะ

Noo KOI's Avatar
    Noo KOI is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยคะ ว่าครีมกันแดดยี่ห้อใหน เวิร์คสุดๆอะคะ

คือว่าซื้อครีมกันแดดมายี่ห้อหนึ่ง ใช้ไปสักพักหน้าก็มีผื่นขึ้น แรกๆก็ไม่คิดออะไรมาก คิดว่าปล่อยไว้คงหาย คิดว่าอาจจะเกิดจากหน้าเรายังไม่ชิน เพราะเนื้อครีมจะมันนิดนึง ผื่นที่ขึ้นก็ไม่ใช้ผื่นที่แสดงว่าแพ้ แต่ไม่รู้ด้วยเหตุผลใด สรุปสุดท้าย เริ่มทนมองหน้าตัวเองไม่ได้แล้ว เลยอยากเปลี่ยน ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์และกัน ว่าของอะไรดี

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ลองเข้าในกระทู้นี้นะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=314774
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    หน้าเป็นผื่น หรือเป็นเม็ดขึ้นเป็นสีแดง อาจจะอาการคันร่วมด้วย น่าจะเกิดจากอาการ "แพ้" ค่ะ แนะนำให้หยุดใช้ครีมตัวนั้นไปเลย อาการแพ้จะหายไปหรืออาจจะกินยาแก้แพ้ ด้วยจนกว่าอาการแพ้จะหายไปค่ะ
    ของนีน่าใช้ครีมกันแดด ยี่ห้อ SPF 50 ขวดสีน้ำเงินของ IPSA ค่ะ หรือตามลิงค์ที่พี่แหววให้ไว้ข้างบนไปคุยกันได้ในห้อง BS นะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    :-) หยุดใช้และหาหมอดีกว่านะครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อย่าบอกน้าว่าเป็น smooth E Physical อะเพราะเราใช้อยู่ อิอิอิ ที่ใช้เพราะเป็น physical อ่อนโยนต่อรอบดวงตา
    เขาว่า Laroche Posay SPF 50 ก็ดีค่ะ อยากลองเหมือนกันจ้า
    เจ้า Spectraban SPF 60 ก็ดีนะคะไม่แพงด้วยแต่มันไปหน่อย ไม่งั้นต้องแบบเจล SPF 40 ถ้าจำไม่ผิดค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    Spectraban SPF 60 kaaaaa. that's my best friend.
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    ตอนนี้ใช้ laroche spf 50 ก็ดีค่ะ ชอบมากกว่า anessa อีก ปกติหน้าเรามัน แล้วก็ไปทำพวกเลเซอร์มา ตัวนี้เหมาะกับผิวหน้าที่ sensitive หรือว่าไปทำ laser มาค่ะ ใช้แล้ว หน้าก็ไม่มันนะคะ ยังไงลองดูน๊า แต่ถ้าเป็นผื่นหรือแพ้เนี่ย แนะนำไปรักษาก่อนดีมั๊ยคะ

Comments from Facebook