Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: แนวข้อสอบ SIngle license

throng is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

แนวข้อสอบ SIngle license

พอดีว่างๆ ว่าจะไปสอบ Single license ดู ใครพอจะมีแนวข้อสอบ แนะนำบ้างค่ะ เพราะอ่านเองดูมันเยอะจังเลยหรือว่าใครพอจะแนะนำที่ซื้อแนวข้อสอบได้บ้างก็ดีนะคะ เพราะว่าไม่อยากเสียเงินไปเรียน 555

หรือว่าใครกำลัวจะสอบอยากมีเพื่อนอ่านหนังสือ pm มาคุยกันหรือคุยกันหน้ากระทู้ก็ได้นะจ๊ะ นี่เราอ่านมา 2 วันละยังไม่ถึงไหนเลย 555

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://c.static.fsanook.com/shopping...42517087-1.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown
    THANK YOU SBN KA

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by throng View Post
    พอดีว่างๆ ว่าจะไปสอบ Single license ดู ใครพอจะมีแนวข้อสอบ แนะนำบ้างค่ะ เพราะอ่านเองดูมันเยอะจังเลยหรือว่าใครพอจะแนะนำที่ซื้อแนวข้อสอบได้บ้างก็ดีนะคะ เพราะว่าไม่อยากเสียเงินไปเรียน 555

หรือว่าใครกำลัวจะสอบอยากมีเพื่อนอ่านหนังสือ pm มาคุยกันหรือคุยกันหน้ากระทู้ก็ได้นะจ๊ะ นี่เราอ่านมา 2 วันละยังไม่ถึงไหนเลย 555
    อะไรคือ single license จ้ะ? ตอนแรกพี่เห็นกระทู้ รีบเข้ามาดูเลย นึกว่าเดี๋ยวนี้จะอยู่เป็น โสด Single เนี่ย ต้องมีสอบเอาใบอนุญาตกันด้วยเหรอ คือพี่เหมือนจะเข้าข่าย เลยรีบหาข้อมูลก่อน สงสัยไม่ใช่เนอะ แอบขำตัวเองอ่ะ คิดได้ไง

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by Drmoonoi View Post
    อะไรคือ single license จ้ะ? ตอนแรกพี่เห็นกระทู้ รีบเข้ามาดูเลย นึกว่าเดี๋ยวนี้จะอยู่เป็น โสด Single เนี่ย ต้องมีสอบเอาใบอนุญาตกันด้วยเหรอ คือพี่เหมือนจะเข้าข่าย เลยรีบหาข้อมูลก่อน สงสัยไม่ใช่เนอะ แอบขำตัวเองอ่ะ คิดได้ไง
    ตอนแรกก็งงๆแต่อากู๋ช่วยไว้ตามไปดูที่ TSI โลดค่าพี่หมูน้อย

http://www.tsi-thailand.org/Professi...leLicense.html
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5

Single license ที่ว่าเนี่ยเกี่ยวกับพวกกองทุน หลักทรัพย์ รึเปล่าถ้าใช่ มีเพื่อนเพิ่งไปอบรบและจะสอบวันอาทิตย์นี้ กว่าจะได้เจอกันก็วันอังคาร ถ้าทันจะจิ๊กแนวข้อสอบมาให้นะคะ

0/5

single license คือ?

single license เป็น license สำหรับประกอบวิชาชีพ เหล่า marketing ของ broker และกองทุนค่ะ ใครอยากทำงานเกี่ยวกับตลาดเหล่านี้ ก็ต้องสอบให้ได้ค่ะ แล้วขึ้นทะเบียนกับ กกต. ถึงจะเป็นตัวแทนในการซื้อขายได้นะคะ แต่ก่อนเวลาสอบจะแยก ออกเป็นสาม license ค่ะ คือ หลักทรัพย์ หุ้นกู้ และ กองทุน แต่เดี๋ยวนี้สอบครั้งเดียวสามารถเป็นตัวแทนขายได้ทั้ง 3 ชนิดเลยค่ะ

throng is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pook009 View Post
    single license เป็น license สำหรับประกอบวิชาชีพ เหล่า marketing ของ broker และกองทุนค่ะ ใครอยากทำงานเกี่ยวกับตลาดเหล่านี้ ก็ต้องสอบให้ได้ค่ะ แล้วขึ้นทะเบียนกับ กกต. ถึงจะเป็นตัวแทนในการซื้อขายได้นะคะ แต่ก่อนเวลาสอบจะแยก ออกเป็นสาม license ค่ะ คือ หลักทรัพย์ หุ้นกู้ และ กองทุน แต่เดี๋ยวนี้สอบครั้งเดียวสามารถเป็นตัวแทนขายได้ทั้ง 3 ชนิดเลยค่ะ
    ตามนี้เลยค่ะ ขอบคุณนะคะเราดันลืมอธิบายขอโทษด้วยนะคะ

SODA_ZAA ดีจังค่ะ รบกวนถามเพื่อนมั้ยค่ะ
    THANK YOU SBN KA

ouiouina's Avatar
    ouiouina is offline Trusted Member
    0/5

แวะมาบอกค่ะ

เคยสอบตั้งแต่ 8 ปีที่แล้ว
    แฮะๆๆๆๆ ตั้งแต่ยังเป็นข้อสอบรุ่นเก่าอยู่เลยอ่ะค่ะ
    คือป้าแก่แล้ว......... อยากแนะนำรุ่นหลานๆๆๆๆ

แนวข้อสอบที่หาได้ทั้งหมดให้อ่านให้หมดเลยน่ะค่ะ
    เพราะข้อสอบที่ TSI มีหลายชุดค่ะ
    จะ Re-run ตามเลขที่นั่งสอบ
    คือจะวนๆๆๆ สลับกันไป ......
    ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังคงเหมือนเดิมหรือปล่าว
    แต่ว่าน่าจะไม่เปลี่ยนแปลงมากนัก เพราะน้องที่ office
    เพิ่งไปสอบมาก้อผ่านกันทุกคน

ในแต่ละห้องจะมี computer ที่ระบุหมายเลขเครื่องไว้
    พอเราเข้าห้องสอบต้องระบุหมายเลขประจำตัวสอบ
    ซึ่งข้อสอบของเราอาจเหมือนหรือไม่เหมือนคนที่นั่งข้างๆ ก้อได้ค่ะ
    คืออาจเป็นข้อสอบชุดเดียวกันหรือต่างชุดกันก้อได้

สรุป ..... อย่าคิดแอบดูข้อสอบเพื่อนข้างเคียง
    เพราะถึงแม้คำถามข้อเดียวกัน แต่เค้าจะสลับข้อคำตอบไว้ค่ะ
    และข้อสอบแต่ละชุด ...... ก้อมีบางข้อที่ซ้ำกัน.....
    บางข้อต่างกันค่ะ

ขอให้โชคดีในการสอบค่ะ
    สู้ๆๆๆๆ..... วงการนี้ยังคงต้อนรับเด็กรุ่นใหม่จ้า

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Cool แม่ทุกสถาบัน

อย่างนี้นี้เอง นึกว่าอะไร อิอิ

มาเก็บข้อมูลด้วย
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5

555555 ชอบจัง

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Drmoonoi View Post
    Ohhhhh..I have thinking the same as you khun Drmoonoi...at least you have a friend..555 ( kon kae tam mai tan...kha. )
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook