Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: หาโฟมล้างหน้าให้คุณเเม่อายุ 60 ค่ะ

Warning Points:
    0/5

หาโฟมล้างหน้าให้คุณเเม่อายุ 60 ค่ะ

สวัสดีค่ะ วันนี้มาขอคำเเนะนำจากเพื่อนๆเรื่องโฟมล้างหน้าค่ะ คือคุณเเม่เราอายุ 60 เเล้วปกติจะใช้ครีมล้างหน้าเเละครีมบำรุงต่างๆของคลินิกผิวหนังเเห่งนึงมาตลอด จนตอนนี้คุณเเม่บอกว่าอยากจะใช้ผลิตภัณฑ์ทั่วไปที่มีในท้องตลาดจะได้ไม่ต้องไปหาหมอเพื่อรับยาค่ะ เรานึกไม่ออกเลยว่าควรหาครีมหรือโฟมล้างหน้ายี่ห้อไหนไปให้คุณเเม่ใช้ดี ที่คิดได้ก็มียูเซอรีน กับพวกสมูทอี เเต่ก็ไม่เเน่ใจว่าจะเหมาะกับผิวคนสูงอายุมั้ย คุณเเม่ไม่เเต่งหน้าค่ะ อยู่บ้านเฉยๆเละหน้าก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ขอคำเเนะนำด้วยนะคะ จะได้รีบไปจัดหามาให้คุณเเม่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

0/5

คุณแม่ใช้อยู่ค่ะ

Cetaphil ค่ะ เหมาะกับผู้สูงอายุ ไม่แพ้ ไม่แห้ง แต่ไม่มีกลิ่น ไม่มีฟอง ไม่น่าพิศมัยน่ะค่ะ ซื้อได้ตามร้านขายยาใหญ่ๆหน่อยค่ะ

แต่ถ้าติดกลิ่นหอมก็ Smooth E ถ้าติดฟองก็ Eucerine ค่ะ แต่อาจมีแห้งมีแพ้ได้ค่ะ

0/5
    คุณยายหนู (80) ใช้ ฟิสิโอเจล physiogel หรือไม่ก็ Cetaphil ค่ะ ซื้อได้ตามร้านขายยา
    บู๊ทส์ วัตสัน ประมาณนี้ค่ะ ^^

0/5

เพื่อเเม่

rocky-cb พี่ตุ๊กขา สวัสดีค่ะ ดีใจจังค่ะที่พี่ตุ๊กเเวะเข้ามา สบายดีใช่มั้ยคะ พอดีกำลังหาครีมหรือโฟมให้คุณเเม่ค่ะ ถ้าเป็น Eucerine มีโอกาสเเพ้มากมั้ยคะ คุณเเม่ชอบเเบบมีฟองค่ะ
    tutatuta ขอบคุณค่ะคุณน้อง

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5

Wink

แหะ แหะ ไม่รู้จะแนะนำอะไรให้ดี เพราะขึ้นอยู่กับความชอบและผิวของแต่ละคนด้วยว่าแพ้หรือไม่แพ้ครีมนั้นๆ
    พอดีพี่ๆ น้องๆ ข้างบนมา post ไว้เลยมาขออนุญาตให้ข้อมูล(ขยาย)เพิ่มนะคะ

Cetaphil เป็นได้ทั้ง Cleansing และ Washing แต่ไม่มีฟอง เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย เช่น เป็นผื่น หรือเป็นสิว

Phisio จะเป็นครีมบำรุง มีทั้งแบบเจลแะครีมค่ะ เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายเช่นกันค่ะ โดยมากแล้วใครที่หน้าแพ้ง่าย หรือทารกที่เป็นผื่นแพ้อากาศ หรือภูมิแพ้ คุณหมอก็จะสั่งเวชสำอางค์ตัวนี้ให้ค่ะ ในวงการจะบอกกันว่าเนื้อครีมตัวนี้จะเป็น second skin คือ จะเป็นครีมที่เลียนแบบผิวธรรมชาติ เมื่อทาแล้วจะเคลือบอยู่บนผิวเหมือนเป็นเกราะปกป้องผิวแล้วค่อยๆซึมสู่ผิวช้าๆ ข้อเสียคือจะมันมากกกกกก

ปล. หากเป็นผิวผู้สูงวัย ก็น่าจะใช้เจลล้างหน้าประเภทไม่แต่งสี แต่งกลิ่น จะดีกว่าค่ะ
    เพราะว่าผิวของเราเมื่ออายุมากขึ้น เกราะปกป้องผิวจะน้อยลงค่ะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    physiogel ค่า ดีมากๆ เราไว้ล้างหน้าตอนเช้าด้วย ไม่มีกลิ่น

ล้างแล้วหน้าไม่แห้งตึง คิดว่ายิ่งเหมาะกะผิวบอบบางและแห้งของคุณแม่ด้วยค่ะ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เข้ามาจดๆๆๆ จะได้ซื้อให้คุณป้าใช้ครับ

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by rocky_cb View Post
    Cetaphil ค่ะ เหมาะกับผู้สูงอายุ ไม่แพ้ ไม่แห้ง แต่ไม่มีกลิ่น ไม่มีฟอง ไม่น่าพิศมัยน่ะค่ะ ซื้อได้ตามร้านขายยาใหญ่ๆหน่อยค่ะ

แต่ถ้าติดกลิ่นหอมก็ Smooth E ถ้าติดฟองก็ Eucerine ค่ะ แต่อาจมีแห้งมีแพ้ได้ค่ะ
    สวัสดีพี่ตุ๊กค่า ไม่เห็นซะตั้งนานเลย สบายดีนะคะ

เห็นเพื่อนๆพี่ๆแนะนำ Physiogel ไว้จะมาลองมั่ง ตอนนี้ใช้เอิบ cleansing water ก็ดีนะคะไม่ค่อยมีฟองดี ใช้ล้างได้เลยไม่ต้องลูบหน้าให้เปียกน้ำก่อนล้างแล้วหน้าไม่แห้ง น่าจะเหมาะกับผู้สูงอายุด้วย อีกอย่างขวดสวยออกแนวไทยๆเก่าๆ(และเข้ากับกระเบื้องห้องน้ำที่บ้าน) เสียแต่แพงไปหน่อยค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member
    0/5
    ซื้อสบู่ clinique mild ให้แม่ใช้ตั้งแต 50 ปลายๆค่ะ ตอนนี้ 70 แล้วก็ยังใช้ดีอยู่ ตอนหลังก้อนเล็กลง (ราคาเดิม) คนแก่ก็จับได้ง่ายขึ้นค่ะ

panpanka is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำสบู่ของ KOSE ก้อนสีน้ำเงินค่ะ แม่เราใช้เกือบ 10 ปีแล้วไปเคยเปลี่ยนเลย ล้างแล้วหน้าไม่แห้งตึง มีฟองกำลังดี แล้วก็กลิ่นหอมมากๆค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook