Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ใครเคยหรือกำลังจะไปเรียนต่อที่อังกฤษบ้างคะ

Warning Points:
    0/5

ใครเคยหรือกำลังจะไปเรียนต่อที่อังกฤษบ้างคะ

พอดีเราเพิ่งเรียนจบค่ะ และคิดจะไปเรียนต่อที่อังกฤษ
    แต่เรายังไม่เคยไปซัมเมอร์ หรือเรียนที่อังกฤษมาก่อนเลยค่ะ
    แถมเพื่อน หรือ ญาติที่นั่นก็ไม่มีเลยค่ะ
    ตอนนี้เราติดต่อ agentไปที่ EF Education อ่ะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าจะดีแค่ไหน

ตอนนี้เราก็กำลังเครียดๆอยู่ค่ะว่าจะโอเคป่าว อีกอย่างคือเราไม่เคยห่างบ้านเลยค่ะ
    กลัวจะ home sick หนัก แล้วอีกอย่างคือ เราอยากมีเพื่อนไปด้วยอ่ะค่ะ จะได้ช่วยๆกัน

ถ้าเพื่อนๆคนไหนกำลังจะไปหรือเคยมีประสบการณ์ที่อังกฤษ อยากแนะนำ อยากให้ความรู้ ก็ขอรบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

0/5
    จะไปอยู่ที่เมืองอะไร ค่ะ????

>> เผื่อพอแนะนำได้บ้างค่ะ!! <<

0/5
    เรามองไว้ 2 ที่อ่ะค่ะ ไม่ london ก็ cambridge อันนี้คือ EF เค้าแนะนำมาค่ะ

muk's Avatar
    muk is offline Trusted Member
    0/5

Wink

เคยเรียนภาษาที่ Manchester มา 9 เดือนค่ะ ตอนนี้จบคอร์สแล้ว...
    กำลังจะไปต่อโทที่ Exeter เดือนหน้าค่ะ....

เรื่องเป็น homesick นี่ เป็นแน่นอนเลยค่ะ เป็นกันทุกคน อิอิ....
    ถ้าไปลอนดอน คงจะได้เจอคนไทยเยอะนะคะ คนไทยอยู่เยอะ แต่ค่าใช้จ่ายก็จะแพงไปด้วย

มีอะไร PM มาถามได้เลยนะคะ แต่ว่าใช้ agent ของที่อื่นอะคะ ไม่ใช่ของ EF....บริการดีสุดๆ
    @~~~ ไม่ว่าจะมีเหตุการณ์ใดเกิดขึ้นกับเรา สิ่งสำคัญที่สุดคือ รักษาใจของเราให้ดี ~~~@

0/5
    ผมเรียนพึ่งจบ ตอนนี้ยังเที่ยวเล่นอยู่ในอังกฤษอยู่ครับ มาที่นี่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ ถ้ามาอยู่ลอนดอนสนุกดีครับ คนไทยเยอะมากไม่ต้องกลัวเหงา เหมือนเดินแถวสยามเลยไปไหนก็คนไทย --" เดี๋ยวก็ได้เพื่อน ถ้าอยู่นอกเมืองจะไม่ค่อยมีอะไรทำ ค่อนข้างน่าเบื่อแต่จะได้ใช้เวลาเรียนเต็มที่
    ถ้าอยู่ลอนดอนก็ไปไหนมาไหนสะดวกแหล่งช๊อปปิ้งเที่ยวเล่นเยอะ แต่ระวังเสียการเรียน

ถ้าให้แนะนำก็ลอนดอนครับ เพราะผมอยู่ลอนดอน
    มีไรสอบถาม PM ได้ครับ

0/5
    ผมกาลังจาไปอะคับ เรียนที่ http://www.cambridgestcollege.com ลองเข้าไปดูนะ ที่นี่เค้าไม่ผ่าน agencyละคับ มีพี่คนไทยเค้าคอยช่วยเหลือ เช่น ทีพัก หมายเลขประกันสังคม หมายเลข NHS NUMBER กรณีเราเกิดเจ็บป่วย รวมถึงอาหารการกิน ที่สำคัญอีกประการ ตอนนี้เค้ามีส่วนลดให้จาก 11,000ปอนด์เหลือ เพียง5350ปอนด์ ที่พักที่ผมไปพักก้เปนที่วิทลัยจัดให้สามารถเดินเท้าไปได้ อยู่ใจกลางเมืองด้วย จิงก่อนไปผมก้ตัดสินใจอยู่หลายที่อะนะ แต่จากการศึกษาดูแล้ว ที่นี่จัดว่าเปนตัวเลือกที่ เหมาะสมกะผมมากที่สุด อยู่ในเมืองการศึกษาด้วย นะ และถูกจัดอันดับเป็น A RATING จาก UKBA ด้วยนะ จาลองเมล์ มาคยกันก้ได้นะคับที่ waritthon@hotmail.com เผื่อมีไรได้แลกเปลียนกัน

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าอังกฤษดีมากๆเลย เราเคยไปเรียน บรรยากาศดี
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5

เรียนต่ออังกฤษ

การเรียนภาษาอีกประเภทคือการเรียน
    Last edited by bancream; 02-05-2013 at 10:39 PM.

Comments from Facebook