Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 25 of 25

Thread: ไก่คลุกขมิ้น ชุบแป้งทอด ครั้งแรกของผม

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    ว๊าวๆๆๆๆ น่าทานจังเลยคะคุณ IAm พี่น้ำต้องลองทำบ้างซะแล้วละคะ แล้วจะมาส่งการบ้าน รอหน่อยนะคะ
    อ่ะ ฮ้า จะได้กินไก่ทอด อีกจานแล้ว
    คิดแล้วน้ำลายมันไหล
    อยากกินจัง รอนะครับพี่น้ำ

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอบคุณ คุณ IAm ครับ ที่เอาเมนูนี้ไปเผยแพร่ที่บ้าน
    ให้ได้ลองทำ และลองทานกัน

ระหว่างทานคงจะมีคนชมว่า ทำอร่อย
    และคงทานกันเรียกว่า อย่าง เอร็ดอร่อย
    คนที่บ้านคงมีความสุข ดีใจด้วยครับ

เห็นแล้วก็อยากกินไก่ทอดขึ้นมาครับ
    แต่ เมนูช่วงนี้ ยังไม่มีไก่ทอดครับ คงต้องรออีกหน่อย
    ขอบคุณ คุณ itasianค่าาา ใช่แล้วค่ะ อร่อยกันทุกคนเลย
    แต่วันนั้นทำน้อยไปหน่อย ไม่พอกินเลยค่ะ ได้คนละน่องสองน่องเอง เดี๋ยวไว้ได้กลับบ้านจะไปทำอีกค่ะ
    คราวนี้จะเอาชิ้นโตๆ แบบ คุณ itasian บ้างดีกว่า อิอิ

Quote Originally Posted by nam View Post
    ว๊าวๆๆๆๆ น่าทานจังเลยคะคุณ IAm พี่น้ำต้องลองทำบ้างซะแล้วละคะ แล้วจะมาส่งการบ้าน รอหน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะพี่น้ำ ลองดูค่ะ อร่อยมั่กๆเลยค่าาาาา นึกถึงแล้ว...อยากกินอีกกกก

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ชิ้นเล็กก็อร่อย ชิ้นใหญ่ก็อร่อยครับ
    เลือกได้ตามใจชอบเลยครับ

ขอบคุณครับ

5
    0/5

0/5

Re: ไก่คลุกขมิ้น ชุบแป้งทอด ครั้งแรกของผม

เป็นสูตรการหมักไก่ และการทอดไก่ที่น่าทานมากครับ
    slotxo true wallet

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook

Tags for this Thread