Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ขอแนะนำ LULLABY by PLOY ร้านเสื้อผ้าออกแบบเองสไตล์ sweet, classy and fabulous ค่าาา :D:D:D

Warning Points:
    0/5

ขอแนะนำ LULLABY by PLOY ร้านเสื้อผ้าออกแบบเองสไตล์ sweet, classy and fabulous ค่าาา :D:D:D

ขอแนะนำร้านเสื้อผ้าสำหรับสาวหวานที่รักการแต่งตัวนะคะ..
    "LULLABY by PLOY" (ลัลลาบาย บาย พลอย)
    เสื้อผ้าทุกตัวออกแบบและเลือกซื้อวัตถุดิบเองนะคะ
    มีแบบละไม่กี่ชิ้นค่า..เพื่อให้ลูกค้าของเราสวยเด่นไม่ซ้ำใครค่ะ ^^
    ร้านนี้ทำด้วยใจรัก และอยากให้ทุกคนรักงานของเราด้วยค่ะ

ร้านขายทาง facebook นะค้าาา..
    ตอนนี้ร้านเพิ่งเริ่มได้ไม่นาน.. พลอยเลยลงรูป preview collection ให้ดูก่อนนะค้า
    collection แรกของที่ร้านมีชื่อว่า ''The Sweet Sensation'' นะคะ
    แล้วเดี๋ยว collection แบบเต็มๆจะมาปรากฎโฉมช่วงกลางเดือนตุลานี้ค่า
    สามารถติดตามได้ที่ fb นะค้า.. please stay tune ka!

http://www.facebook.com/pages/Lullab...1824989?ref=mf

(ถ้าชอบงานของเราอย่าลืม click 'like' นะคะ ขอบคุณค่า)

** สำหรับคนที่ไม่ได้เล่น fb แต่อยากติดตามข่าวสารของ Lullaby by Ploy ส่งชื่ออีเมลล์ของท่านมาได้ที่ lullaby_byploy@hotmail.com นะค้า หากมีอะไรอัพเดทจะได้แจ้งทางอีเมลล์ได้ค่า และเมื่อมีการลงคอเลคชั่นใหม่แต่ละครั้ง ทางร้านจะส่ง online catalogue ไปให้เลือกซื้อกันนะค้าาา ^^

ชุดแรกที่ขอแนะนำเป็นเสื้อชีฟองสีเหลืองอ่อน คอระบายสองชั้นประดับด้วยมุกและริบบิ้นนะค้าา..
    ใส่คู่กับกางเกงสีฟ้าอ่อน ผูกโบว์ด้านหลังค่า.. น่ารักมากมายยยย ;D

ตัวต่อมาเป็นเดรสชีฟองสีเหลืองอ่อนพิมพ์ลายแมวนะคะ..

และตัวสุดท้ายที่นำมาแนะนำเป็นกระโปรงสีเทาจับจีบพิมพ์ลายหัวใจเล็กๆสีเหลืองนะค้า

ทั้งหมดเป็น preview ของ 'The Sweet Sensation' collection นะค้า..
    แล้วพบกันแบบเต็มรูปแบบได้กลางเดือนนี้ค่าาา

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูและ SBN ค่า

How to contact:
    lullaby_byploy@hotmail.com
    0818318371
    http://www.facebook.com/pages/Lullab...1824989?ref=mf
    Last edited by missploy; 12-03-2010 at 01:10 AM.

0/5
    ทุกคนค้าาา... collection แรกของทางร้านจะเปิดตัววันที่ 26 ตค.นี้ทาง fb นะคะ ขออภัยในความล่าช้าค่า พอดีพลอยติดธุระต้องไปอิตาลีวันศุกร์นี้อ่ะค่า บวกกับช่างส่งงานให้ไม่ทันค่ะ... อย่าเพิ่งลืม Lullaby by Ploy กันนะคะ รอนิดนึง รับรองน่ารักแน่นอนค่ะ ^^

ขอบคุณค่ะ
    Last edited by missploy; 10-24-2010 at 09:19 AM.

0/5
    เอามาให้ดูอีกแบบนึงนะค้าาา เสื้อเชิ๊ตผ้าชีฟองสีขาว แต่เชิ๊ตของเราเก๋ๆไม่เหมือนใครด้วยปกคอบัวนะคะ และเพิ่มดีกรีความน่ารักด้วยกระเป๋าหัวใจ และกระดุมหัวใจค่าาาา ^^ เจอกัน 26 ตค. นี้ทาง fb ค่าาาาา (หรือใครไม่ได้เล่น fb ก็ส่งเมลล์มาแจ้งชื่อได้นะค้า เดี๋ยวจะอัพเดททางเมลล์ให้แทนค่า)

Last edited by missploy; 10-24-2010 at 09:41 AM.

0/5
    พรุ่งนี้ก็วันที่ 26ตค. แล้วนะค้าาาา ได้ฤกษ์เปิดตัว Lullaby by Ploy อย่างเป็นทางการแล้วนะคะ ขอเรียนเชิญชาว SBN ทุกคนแวะเข้ามาชม "The Sweet Sensation" collection ซึ่งเป็นคอเลคชั่นแรกของทางร้านได้ทาง facebook ช่วงดึกๆประมาณ 4-5 ทุ่มนะค้าาาา thx ka xoxo ;D

ปล.ขอบคุณ SBN ด้วยนะคะที่ช่วยเติมเต็มความฝันของพลอย

0/5
    ลงเสื้อผ้าของคอเลคชั่นแรกแล้วนะค้าาาาาาา แง้มๆให้ดูตัวนึง ปกชั้นบนเป็นตาข่ายนิ่มลายจุด ปกชั้นล่างเป็นชีฟองประดับมุกนะคะ อิอิ ที่เหลือเชิญชมได้ใน facebook ของทางร้านตามลิงค์ด้านบนเลยค่า ขอบคุณค่ะ ^^

0/5
    พลอยเพิ่งไปลง review collection แรกในห้อง fashion ignition show off มาเพิ่มอ่ะค่าาา ลองเข้าไปดูกันนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1266879

0/5
    ไอเท็มสุดฮิตของทางร้าน เสื้อเชิ๊ตชีฟองกระเป๋าหัวใจ และกระดุมหัวใจค่าาา ใส่เป็นเสื้อตัวยาวกับเลคกิ้งก็ได้นะคะ ^^

ตัวนี้เป็น free size นะคะ สำหรับอกไม่เกิน 36" ไหล่ 16" วงแขน 16" ข้อมือ 7" ตัวเสื้อยาววัดจากไหล่ลงมา 24.5" ค่ะ

Last edited by missploy; 12-03-2010 at 01:11 AM.

0/5
    ชุดนี้เก๋ๆค่า ด้านหน้าดูเรียบๆใส่กับเสื้อคลุมแล้วทำงานได้เลย แต่ด้านหลังห้อยมุก...พอถอดเสื้อคลุมออกก็ไปงานหรือไปเที่ยวต่อได้ค่า คุ้มสุดๆ และก็น่ารักสุดๆ เช่นกันค่าาา ^^

0/5
    เอามาให้ดูอีกแบบนะค้าเป็นกระโปรงจับจีบสีเทา พิมพ์ลายหัวใจเล็กๆ สีเหลืองค่าาา... โทนสีเทา mix&match ได้ง่ายนะคะ กระโปรงยาวเลยเข่าค่ะ จะใส่แบบทางการก็ได้ หรือจะจับคู่กับเสื้อยืดเก๋ๆ ซักตัวก็ได้ลุคเป็นสาวติสท์ๆ แล้วค่า แต่วันนี้ที่เอาให้ดูเป็นลุคแบบสบายๆใส่ทำงานได้นะค้าาา...

Last edited by missploy; 11-16-2010 at 11:43 PM.

0/5
    วันนี้มีไอเท็มใหม่กิ๊งมาแนะนำค่าาาา... เสื้อเชิ๊ตชีฟองกระเป๋าหัวใจและกระดุมหัวใจสีใหม่ค่า พื้นดำจุดขาว ตัดด้วยสีเทาค่า 2 สีในตัวเดียว! น่ารักสุดๆค่า เป็น Limited Edition นะคะ ทำน้อยชิ้น หมดแล้วหมดเลย สั่งเพิ่มไม่ได้แล้วค่า... เป็นฟรีไซส์อกไม่เกิน 36" ต้นแขน 16" ปลายแขน 11" ค่า
    (ดูรูปเพิ่มเติมได้ทาง facebook ค่า)

Last edited by missploy; 11-20-2010 at 01:09 AM.

Page 1 of 2 1 2 LastLast