Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: สอบถามเรื่องซื้อPINไปรษณีย์ เพื่อสัมภาษณ์ US visa ค่ะ

Warning Points:
    0/5
    สามารถซื้อ PIN ทาง Internet โดยจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต (ประมาณ 400 บาท)แล้วก็นัดสัมภาษณ์ทาง Internet ได้นะคะ
    แต่ตอนจ่ายค่าธรรมเนียม (ประมาณ 5,000 บาท) ต้องไปจ่ายที่ไปรษณีย์แล้วเอาใบเสร็จไปยื่นวันสัมภาษณ์อะค่ะ
    ถ้าเจ้าของกระทู้จะลาออกจากงานหลังจากได้วีซ่าแล้ว ก็ไม่น่ามีปัญหานะคะ
    ของเรายื่นแค่หนังสือรับรองการทำงานซึ่งระบุเงินเดือน ระยะเวลาในการทำงาน แล้วก็ eligible for annual leave กี่วันต่อปี แค่นี้เองค่ะ ไม่จำเป็นต้องระบุว่าจะลาตอนไหนด้วย
    เราเตรียมแค่ book bank ไป เค้าดู แล้วก็คืนให้นะคะ เค้าจะเก็บไว้แค่ DS 156 กับ DS 157
    แล้วระวังเรื่องรูปด้วยนะคะ เพราะมีคนโดนกลับไปถ่ายใหม่เยอะมากอะค่ะ
    เราเลือกสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษ สัมภาษณ์ไม่ถึง 10 นาทีเองค่ะ
    ลอง research ดูจาก link นี้นะคะ http://bangkok.usembassy.gov/visas/visa-services.html
    โชคดีน๊า

0/5
    เข้ามาฟังข้อมูลด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5
    อยากจะแนะนำคุณเจ้าของกระทู้ว่า ครวจะมีจดหมายแนะนำตัวเอง 1 ฉบับนะคะ อันนี้เป็นเคล็ดไม่ลับค่ะ

เล่าว่า ตัวคุณคือใคร ทำงานอะไร บ้านอยู่ที่ไหน จะไปเที่ยวที่ไหน กี่วัน แล้วพักที่ไหนกับใคร จะกลับเมื่อไหร่ ประมาณ เนี๊ยะค่ะ จะง่ายขึ้นแยะค่ะ เวลาสัมภาษณ์ สัมภาษณ์หมู่ไปเลยนะคะ ไม่เสียเวลา

เรื่องใบลางานถ้ามีก็ดี ถ้าไม่มีก็คงไม่เป็นไรขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอย่างอื่นด้วยค่ะ

อย่าลืมเอกสารให้ครบถ้วน ขาดแม้แต่ใบเดียวก็ไม่ได้นะคะ เรื่องรูปถ่ายก็สำคัญ เปิดหน้า เปิดหูให้ชัดค่ะ จะได้ไม่เสียเวลา และเอกสารถ้าเอกสารไม่ครบ จะเสียเงินฟรีด้วยนะคะ 100 USD เนี่ยเสียดายนะ

ขอให้โชคดีนะคะ
    ว่าแต่ว่าไปเมืองไหนคะ

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ rowling มากๆค่ะ อุตส่าห์ย้อนกลับมาตอบ

ขอบคุณสำหรับเคล็ดลับดีๆนะคะ ^^

ps--> ว่าจะไป NY อีกค่ะ คราวที่แล้ว ยังช้อปไม่พอ แล้วอยากไป woodberry Outlet ,NJ อีก คราวที่แล้วไปตอนวันท้ายๆ เงินเลยเหลือน้อย ตอนนั้นเจอกระเป๋าตังค์ใบกลางของ GUCCI ราคาแค่สองร้อยกว่าเหรียญ(shopในoutlet) แต่ตอนนั้นหักห้ามใจ เพราะเงินเหลือน้อย + ทริปนั้นซื้อเป๋าตังค์เยอะแล้ว แบบทุกวันนี้ยังคิดถึงกระเป๋าตังค์ใบนั้นอยู่เลยค่ะ คราวนี้ต้องไม่พลาดอีก อิอิ

0/5

การซื้อ pin us visa

พี่คะ ซื้อ pin ทางโทรศัพท์ใช้เบอร์ไหนคะ หนูงงกับการทำวีซ่านี้มาก พอดีต้อง ทรานซิท ที่อเมริกา และต่อเครื่องไป Mexico คะ ได้ สมัคร DS160 ทาง Online งงกับขั้นตอนมากๆ แล้วจะได้สัมภาษณ์เมื่อไหร่คะ แนะนำหนูด้วยจะเดินทางไป Mexico เดือนเมษายน 2012 นี้แล้วแต่เครื่องต้องลง อเมริกา เลยต้องมาสมัครทรานซิท วีซ่า อีก ช่วยและนำด้วยคะ พอดีเห็นพี่บอกว่า ซื้อpin ได้ทางโทรศัพท์ jojoe1516@yahoo.com

Quote Originally Posted by Ryu View Post
    เพิ่งไปกลับมาสดๆร้อนๆ ขอตอบแบบประสบการณ์ตัวเองนะครับ

1. คนละนามสกุลต้องแยกครับ (ขนาดผ้มไป 3 คน นามสกุลเดียวกัน แต่ที่อยู่คนละบ้าน ยังต้องซื้อแยกเลยครับ)

2. ซื้อได้ที่ไปรษณีย์ทุกที่ แต่ผ้มซื้อทางโทรศัพท์ครับ สะดวกดี ถูกกว่าด้วย ใช้ตัดบัตรเครดิตเอา ซื้อเสร็จก็โทรนัดได้เลยอะ แต่ต้องวางแผนล่วงหน้านะครับ แบบว่าคิวยาวเหมือนกัน

3. สัมภาษณ์ไม่แยกนะครับ แบบ group ได้ (ของผ้มรอคิวสัมภาษณ์ 3 ชม สัมภาษณ์ 3 คำถาม ++ เหนื่อย) ของผ้มคุยทางช่องหน้าต่างอะครับ รูเล็กๆๆ ยืนมุงๆๆ กัน อิอิอิ

4. เอกสารปริ๊นมากรอกได้ครับ

5. ผมเอา visa เก่า + พาสปอตเก่า เค้าไม่ดูนะครับ

6. ของผ้มใช้หนังสือรับรองการทำงาน ระบุเงินเดือนเฉยๆ ไม่ได้บอกว่าจะลาช่วงไหน ถึง ช่วงไหน

7. หลักฐานทางการเงินของผมเค้าไม่ดูเลยอะ แต่อาจเป็นเพราะผ้มมีพี่สาว พี่ชายเป็นคนที่นั่น แล้วก็มีงานทำเป็นหลักแหล่ง

8. Visa เมกา เนี่ยแล้วแต่ดวงจริงๆเลย ยังงัยก็เตรียมเอกสารไปให้พร้อมที่สุดนะครับ

ตอนผมทำให้ตังเอง กะ แม่ ก็ศึกษษเอาจากลิ้งข้างล่างอะครับ (ผิดกฎไรมะเนี่ย)

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...rgirl&group=11

0/5

ซื้อ Pin

พี่คะ ซื้อ pin ทางโทรศัพท์ใช้เบอร์ไหนคะ หนูงงกับการทำวีซ่านี้มาก พอดีต้อง ทรานซิท ที่อเมริกา และต่อเครื่องไป Mexico คะ ได้ สมัคร DS160 ทาง Online งงกับขั้นตอนมากๆ แล้วจะได้สัมภาษณ์เมื่อไหร่คะ แนะนำหนูด้วยจะเดินทางไป Mexico เดือนเมษายน 2012 นี้แล้วแต่เครื่องต้องลง อเมริกา เลยต้องมาสมัครทรานซิท วีซ่า อีก ช่วยและนำด้วยคะ พอดีเห็นพี่บอกว่า ซื้อpin ได้ทางโทรศัพท์ jojoe1516@yahoo.com

Quote Originally Posted by Ryu View Post
    เพิ่งไปกลับมาสดๆร้อนๆ ขอตอบแบบประสบการณ์ตัวเองนะครับ

1. คนละนามสกุลต้องแยกครับ (ขนาดผ้มไป 3 คน นามสกุลเดียวกัน แต่ที่อยู่คนละบ้าน ยังต้องซื้อแยกเลยครับ)

2. ซื้อได้ที่ไปรษณีย์ทุกที่ แต่ผ้มซื้อทางโทรศัพท์ครับ สะดวกดี ถูกกว่าด้วย ใช้ตัดบัตรเครดิตเอา ซื้อเสร็จก็โทรนัดได้เลยอะ แต่ต้องวางแผนล่วงหน้านะครับ แบบว่าคิวยาวเหมือนกัน

3. สัมภาษณ์ไม่แยกนะครับ แบบ group ได้ (ของผ้มรอคิวสัมภาษณ์ 3 ชม สัมภาษณ์ 3 คำถาม ++ เหนื่อย) ของผ้มคุยทางช่องหน้าต่างอะครับ รูเล็กๆๆ ยืนมุงๆๆ กัน อิอิอิ

4. เอกสารปริ๊นมากรอกได้ครับ

5. ผมเอา visa เก่า + พาสปอตเก่า เค้าไม่ดูนะครับ

6. ของผ้มใช้หนังสือรับรองการทำงาน ระบุเงินเดือนเฉยๆ ไม่ได้บอกว่าจะลาช่วงไหน ถึง ช่วงไหน

7. หลักฐานทางการเงินของผมเค้าไม่ดูเลยอะ แต่อาจเป็นเพราะผ้มมีพี่สาว พี่ชายเป็นคนที่นั่น แล้วก็มีงานทำเป็นหลักแหล่ง

8. Visa เมกา เนี่ยแล้วแต่ดวงจริงๆเลย ยังงัยก็เตรียมเอกสารไปให้พร้อมที่สุดนะครับ

ตอนผมทำให้ตังเอง กะ แม่ ก็ศึกษษเอาจากลิ้งข้างล่างอะครับ (ผิดกฎไรมะเนี่ย)

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...rgirl&group=11

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook