Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: หอยแมลงภู่อบมาแล้วจ้า

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

หอยแมลงภู่อบมาแล้วจ้า

วันนี้พี่มีเมนูง่าย ๆ นะคะ หอยแมลงภู่อบค่ะ ก่อนอื่่นก็เตรียมเครื่องปรุง ก็มีตะไคร้ ใบมะกรูด หอมแดงทุบพอบุบ กระเทียมดองทุบพอบุบใบโหระพา ซอสปรุงรส นำเครื่องปรุงทั้งหมดยกเว้นใบโหระพาใส่ในหม้ออบตั้งไฟร้อน ๆ อบประมาณห้านาทีก็ใส่ใบโหระพาพร้อมเสริฟ กับน้ำจิ้ม พี่ใช้กระเทียมโทนดอง ปั่นกับพริกขี้หนู ปรุงรสชาดตามชอบด้วยน้ำมะนาว น้ำตาล น้ำปลา แต่พี่ชอบให้เปรี้ยวนำค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    ดูไป น้ำลายไหลไป ช่างน่ากินอย่างแรง เลยครับ พี่ wawe
    ขอบคุณครับ สำหรับสูตรเด็ดเมนูนี้ ไว้จะเอาไปทำบ้างครับ

0/5
    เห็นแล้ว กลืนน้ำลายเลยพี่แหวว น่าทานมาก ยิ่งได้น้ำจิ้มรสแซปด้วยแล้ว ทานจนลืมอ้วนเลยล่ะค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ดูแล้วเปรี้ยวปากตามเลยค่า ><
    ... po po po...

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    รูปนี้เห็นแล้วทำให้อยากชิมจขึ้นมาทันทีครับ หิวอีกแล้ว
    ดูน่ากินมากครับ

ขอบคุณมากครับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    wooow น่ากินครับ
    .....เห็นแล้วน้ำลายไหลเลย........
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมาน้ำลายไหลอีกรอบ พี่แหววขา หนึ่งขอคนเดียว 2 กิโลทานไม่เหลือจริงๆคร้า
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5

Re: หอยแมลงภู่อบมาแล้วจ้า

น่ากินมาก หอยดูสดใหม่น่าทานมากครับ ไว้จะหาโอกาสทานบ้าง
    slotxo true wallet

Comments from Facebook