Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: มารีวิว ร้านอาหารบรรยากาศ สุดแสนจะชิว ย่านสีลมค่ะ "Napa Restaurant"

Warning Points:
    0/5

Thumbs up มารีวิว ร้านอาหารบรรยากาศ สุดแสนจะชิว ย่านสีลมค่ะ "Napa Restaurant"

วันนี้ขออนุญาติมารีวิว ร้านอาหาร ร้านหนึ่งนะค่ะ
    ร้านนี้มี ชื่อว่า นภา นราธิวาส ค่ะ อยู่ตรง ถนน นาราธิวาส ก่อนถึง สมบูรณ์ ซีฟู๊ด ทางไปสุรวงศ์ค่ะ

คือว่า ปกติก็ผ่านทางนี้้ประจำค่ะ ผ่านร้านนี้บ่อยมาก ภายนอกร้านดูน่าเข้ามากๆค่ะ แต่ไม่มีโอกาสได้ลองไปทานสักที
    วันนี้บังเอินว่างเลย ไปทานมาค่ะ ขอบอกว่า บรรยากาศร้านดีมากๆค่ะ อาหารก็อร่อนมากๆเช่นกันค่ะ

เนื่องจากว่า เพื่อนที่นัดไว้ยังไม่มา เราเลยขอหาอะไรรองท้องก่อน นั่นก้อคือ ผัดไทย จานนี้

พอเพื่อนมาแล้วก็นั่งทำงานกันไป สักพักก็เริ่มอยากกินอีกแล้ว เราเลยตกลงกันว่าหาของหวานกินกัน
    เราก็เหลือบไปเห็น ชื่อ choco lava ด้วยความที่ชอบ ช๊อคโกแลตอยู่แล้ว เราไม่รอช้า รีบสั่งมาลองเลยค่ะ

ภาพตอนเพิ่งมาเสริฟ สดสด ร้อนร้อน

กำลังจะเริ่มกินแล้วว

ขอบอกว่าอร่อยมากๆเลยค่ะ แบบทำให้ติดใจไปเลยยยยยทีเดียวววว

แล้วนี้ก็คืออาหารอย่างอื่นที่สั่งตามมาค่ะเป็นอาหารเย็นค่ะ

ก็มี โรตีแกงเขียวหวาน

หมูทอดงากรอบ

และอย่างสุดท้ายคือ ปลาหมึกชุบแป้งทอดผัดไข่เค็ม ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะค่ะ

รูปมันไม่ค่อยชัดนะค่ะ พะเอินมันมืดแล้วอะค่ะ

ก่อนกลับบ้านเลยขอเดินชมบรรยากาศภายในร้านซักหน่อยดีกว่า

นี่เป็นโซนที่เหมือนสวน อยู่ทางด้านในของร้าน

เรายืนอยู่ชั้นสองถ้าถ่ายจากโต๊ะฝั่งริมถนน ก็จะเป็นวิวแบบนี้ค่ะ

น่าเสียดายที่เรานั่งในห้องแอร์เลยไม่ได้บรรยากาศชิวชิวสักเท่าไหร่

ขอแนะนำว่า มาตอนเย็นๆจะ บรรยากาศดีกว่ามาตอนที่มีแดดค่ะ เพาะไม่ร้อน แล้วชิวมากๆค่ะ

พอออกจากร้านเลยหยุดถ่าย หน้าร้านมาให็ดูกันซักหน่อย

ก่อนกลับเราเพิ่งเห็นว่าเค้ามีโปรโมชั่น เซทสำหรับอาหารกลางวัน ราคาไม่แพงด้วย สงสัยจะได้มากินทุกวันซะแล้วเรา

อันนีเพยายามถ่ายแล้วแต่ทำยังไงก็มีแฟลช ทุกรูปเลยค่ะ

จบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ค่ะ หวังว่าทุกคนคงจะชอบกับการรีวิวนี้นะค่ะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5

Talking

โอ้ โฮ !! น่าทานมากครับ ตั้งแต่เมนูแรกเลยครับ

ของโปรดทั้งนั้นเลยครับ ทั้งๆที่เพิ่งทานข้าวมา เห็นแล้วก็รู้สึกอยากกินอีก

ขอบคุณ จขกท. ครับ ที่แบ่งปันความอร่อย และแนะนำร้านอาหารอร่อยให้ได้ไปทานกันครับ
    แล้วเข้ามารีวิวอีกนะครับ

9
    0/5
    เห็นรูปที่ 3 choco lava แล้วอยากกิน ขนมหวานในรูปดูแล้วน่ากินมากครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มารีวิวดีๆ แบ่งปันเพื่อนสมาชิกครับ

0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    โอ้ โฮ !! น่าทานมากครับ ตั้งแต่เมนูแรกเลยครับ

ของโปรดทั้งนั้นเลยครับ ทั้งๆที่เพิ่งทานข้าวมา เห็นแล้วก็รู้สึกอยากกินอีก

ขอบคุณ จขกท. ครับ ที่แบ่งปันความอร่อย และแนะนำร้านอาหารอร่อยให้ได้ไปทานกันครับ
    แล้วเข้ามารีวิวอีกนะครับ
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    เห็นรูปที่ 3 choco lava แล้วอยากกิน ขนมหวานในรูปดูแล้วน่ากินมากครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มารีวิวดีๆ แบ่งปันเพื่อนสมาชิกครับ

ขอบคุณค่ะที่เข้ามาคอมเม้นให้ ก็กล้วๆอยู่ว่าจะมีคนชอบรึเปล่า
    มีคนมาคอมเม้นก็รู้สึกโล่งใจค่ะ
    ไว้คราวหน้าจะหามารีวิวอีกค่ะ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

Smile

แวะเข้ามาหาขนมหวาน ไอศครีม ทาน ครับ
    55555 เห็นแล้วน้ำลายมันยืด ครับ

0/5
    ร้านสวย จัดแสงก็สวย น่านั่งมากครับ

อาหารก็น่าทาน

เข้ามาน้ำลายยืดด้วยคนครับ

0/5
    ถ้าจะไปทานนะค่ะ ขอแนะนำ หมูทอดงากรอบ กับ choco lava เราให้เป็น recommended เลยค่ะ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    choco lava น่าทานมากๆๆวันหลังต้องลองไปทานนน

5
    0/5
    ดี ดี ดีจังเลยครับ
    choco lava เป็นภาพที่ติดตาอยู่เลยครับ เวลาร้อนๆ นึกถึงแล้วอยากกิน

0/5

Re: มารีวิว ร้านอาหารบรรยากาศ สุดแสนจะชิว ย่านสีลมค่ะ "Napa Restaurant"

ภาพอาหารน่าทานมากครับ ร้านสวย จัดแสงก็สวย น่านั่งมากครับ
    slotxo

Comments from Facebook