Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: ใครเล่นโยคะบ้างคะ แนะนำสถานที่หน่อยค่ะ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking ใครเล่นโยคะบ้างคะ แนะนำสถานที่หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ เราคิดว่าจะเริ่มเรียนโยคะเพื่อลดน้ำหนักและออกกำลังด้วย
    ตอนนี้หาได้2ทีคือโยคะสุตรา กับ absolute yoga(2ที่นีั้้ใกล้บ้านค่ะ) อยากรู้ว่า2ที่นี้อันไหนดีกว่ากันคะ
    แล้วถ้าไปคนเดียวงี้ไม่มีเพื่อนไปด้วยจะดูอ้างว้างรึเปล่้า หรือไปสมัครพวกฟิตเนสที่มีคลาสสอนพวกนี้ดีกว่า ตอนนี้ใจอยากเรียนโยคะอย่างเดียวด้วย
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    เคยจ้างครูสอนโยคะมาสอนที่บ้าน 2 ชั่วโมง มีแม่ มีเรา บอกได้เลยคะว่าทําไม่ได้อ่ะคะ

แต่ไม่รู้ว่า คนที่เค้าทําได้ เค้าทํายังไง เก่งจัง นี้ขนาดมีครูมาสอนยังไม่ไหวเลยคะ แค่วันเดียวเท่านั้น

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เคยแต่เรียนที่ absolute yoga อ่ะค่ะ ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว เป็นโยคะร้อน ก็ใช้ได้นะคะ แต่รู้สึกว่าคลาสที่เรียนคนเยอะไปหน่อย ทำให้ครูดูแลไม่ทั่วถึงอ่ะค่ะ เพราะบางทีทำท่า ถูกบ้างไม่ถูกบ้าง ถ้าคลาสคนน้อยหน่อย น่าจะดีกว่านี้ แล้วถ้าขยันหน่อย รับรองผอมแน่ค่ะ แต่ตอนนี้เลิกเรียนไปแล้วค่ะ เพราะของเราไกลบ้าน แล้วเลิกดึกไปหน่อย
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5

Smile

เล่น Abosolute อัมรินทร์ค่ะ

เล่นโยคะจะได้เอวค่ะ จะได้ช่วงล่างดี

แต่ส่วนตัวดั๊นๆๆ มาใหญ่ ตรงช่วงบนแฮะ 55+

0/5
    ที่ออฟฟิสมีให้เรียนฟรีทุกเย็นวันจันทร์ค่ะ
    แต่รู้สึกว่ามันน้อยไปกำลังหาที่ใกล้บ้านไว้เรียนเสาร์ อาทิตย์ค่ะ
    บ้านอยู่แถวงามวงศ์วาน ใครมีก้อแนะนำนะค๊ะ

ส่วนโยคะสุตราเนี่ย พี่ๆ ที่ออฟฟิสแนะนำค่ะ
    เค้าว่าดี แต่ขี้เกียจไปตอนเย็นหลังทำงานค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ไปลองมาหลายที่ ชอบ Yoga Elements ที่สุดค่ะ อาจารย์อธิบายดีมาก (แต่ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละอาจารย์ด้วยนะคะ) อยู่ตรงตึกหลังเซ็นทรัลชิดลมค่ะ ไปรถไฟฟ้าได้ สะดวกดีค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ของเราเล่นที่Dhrama Yogaค่ะที่ทองหล่อ คนเรียนน้อย รอบถึงไม่เกิน10คนอาจารย์สอนดีด้วย
    ทั่วถึงมากๆ ค่าเรียนก็ถูกกว่าด้วย แนะนำค่ะ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Talking

บ้านผึ้งอยู่สาทร แถวสาทร สีลม เนี่ยคิดว่าสะดวกที่สุดแล้วค่ะ แต่นั่งรถไฟฟ้าไปเล่นที่ชิดลมก็น่าสนใจนะคะ แต่จะเอารถไปแอบไว้ไหนล่ะเนี่ย
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    อยากรู้ด้วยคนค่ะ อยู่แถวพระรามสามเหมือนกัน อยากได้แถวนี้อ่ะ ไม่อยากไปไกล
    ใครพอจะแนะนำได้มั่งค้า เราไม่มีพื้นฐานเลยน้า

0/5
    absolute ทองหล่อ อีกเสียงค่ะแต่เลิกแล้วน่ะ ช่วงที่เล่นสิวขึ้นตรึม

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook