Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: ใครเล่นโยคะบ้างคะ แนะนำสถานที่หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5
    prana yoga thonglor soi10 kaaaa

0/5
    absolute yoga มีหลายสาขานะคะ ตอนนี้เล่นอยู่ ติดมากๆเลยอ่ะคะเล่นแล้วรู้สึกว่ามีสมาธิมากขึ้น
    และที่สำคัญหุ่นเริ่มเฟิมร์ขึ้นมากเลยคะ
    แต่ว่าคนอาจจะเยอะในบางรอบลองโทรไปถามดูนะคะ

0/5
    อยากแจมด้วยคน แต่แนะนำไม่ได้อ่า T^T เพราะที่ออฟฟิศเค้าจ้างครูมาสอนที่คลับเฮ้าท์ให้น่ะค่ะ

แต่อยากบอกว่าชอบเล่นโยคะมากๆ เลย ครั้งแรกที่เล่นไม่ได้คิดอะไร แต่เป็นประเภทขี้เมื่อยน่ะค่ะ
    แถมใช้คอมพ์เยอะ ปวดไหล่มากๆ ในบางวัน พอมาเล่นโยคะรู้สึกดีขึ้นเยอะมากเลย
    แถม (ไม่รู้ว่าคิดไปเองเหรอเปล่า) ต้นขามันเล็กลงน่ะค่ะ เฟิร์มขึ้นนะนะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

0/5
    absolute ทองหล่อ ค่ะ
    สาธรก็ดีนะคะ จะไพรเวทกว่า

junjira's Avatar
    junjira is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแจมด้วยคน เราอย่ ตจว มีชมรมโยคะสถานที่ก้อเล่นแถวสวนสาธารณะอากาศดี ที่สำคัญไม่เสียเงินเรียนด้วย มีครูสอนประจำอยู่สองคน เราเล่นมาได้เกือบปีแล้ว สุขภาพตอนนี้ดีมาก จากเคยที่เป็นภูมิแพ้ เป็นหวัดบ่อยๆ ตอนนี้ไม่เป็นเลยค่ะ ^^*
    หลับๆหน่ะดีแล้ว ตื่นมาเด่วช็อปกระจาย

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อีกวัน2วันจะลองเข้าไปที่โยคะสุตรา(อยู่ตึกเดียวกับธ.สแตนดาร์ด สาทร)กับabsolute ดูค่ะ แต่แอบกังวลเหมือนกันเพราะโยคะร้อน หลายคนบอกทำให้สิวขึ้น
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

0/5
    เราเล่นที่ Absolute Yoga ซอยพิพัฒน์ สาทร ข้าง Standard Charter อะจ้ะ เป็น โยคะร้อน
    ดีนะ เราเล่นตอน 6.45 pm คนเล่น ไม่เกิน 25-30 คน อาจารย์เดินดูทั่วถึงค่ะ ยิ่งรอบหลังจากนี้ คนยิ่งน้อยจ้ะ

ไปเล่นคนเดียวก็ดีน่ะ มีสมาธิดี ^_^ ไม่เหงาหรอกค่ะ

ส่วนเล่นเพื่อลดความอ้วนนี่....อยู่ที่ความถี่ของการเล่นบ่อยๆน่ะ
    เราเล่นไม่บ่อยแต่ firm ขึ้นนิดหน่อยจ้า

dearsun's Avatar
    dearsun is offline Trusted Member
    0/5

แนะนำโยคะ

เคยเรียนกับอ.สุธีร์คะ สอนดีมาก ลองดูนะคะ ที่http://www.puresutheeyoga.com/
    อันความอยาก จะระงับ ดับลงได้ นั้นมิใช่ เพราะเรา ตามสนอง
    สิ่งที่อยาก ให้ทัน ดั่งมันปอง แต่เพราะต้อง ฆ่ามัน ให้บรรลัย
    ให้ปัญญา บงการ แทนร่านอยาก ความร้อนไม่ มีมาก อย่าสงสัย
    ทั้งอาจผลิต กิจการ งานใดๆ ให้ล่วงไป ด้วยดี มีสุขเย็นฯ
    โดย:หอจดหมายเหตุพุทธทาส อินทปัญโญ : Buddhadasa Indapanno Archives

0/5
    Absolute yoga ka....hot yoga is great

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    จริงๆเล่นโยคะร้อนสิวไม่น่าจะขึ้นนะคะ ถ้าก่อนเล่นล้างเครื่องสำอางค์ออกให้หมด แล้วหลังเล่นก็ล้างหน้าให้สะอาดอ่ะค่ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook