Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 97 FirstFirst 1 2 3 4 12 52 ... LastLast
Results 11 to 20 of 967

Thread: ประมูลแบนเนอร์ห้อง 4. เครื่องใช้ในบ้าน และ ครอบครัว

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    • Top Banner ผู้ประมูลอันดับ 1 คือสมาชิกแอคเคา ice-ga ราคาประมูล 750 บาท
      ลิงค์แบนเนอร์ที่เกี่ยวข้องคือ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=41267

อันดับ 2 คือสมาชิกแอคเคา Hiro ราคาประมูล 700 บาท
      ลิงค์แบนเนอร์ที่เกี่ยวข้องคือ http://www.homeicons.com/

• ฺBottom Banner ผู้ประมูลอันดับ 1 คือสมาชิกแอคเคา itasian ราคาประมูล 450 บาท
      ลิงค์แบนเนอร์ที่เกี่ยวข้องคือ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=32847

อันดับ 2 คือสมาชิกแอคเคา ice-ga ราคาประมูล 400 บาท
      ลิงค์แบนเนอร์ที่เกี่ยวข้องคือ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=41267

จำนวนเงินเพื่อรักษาสิทธิ์ผู้ประมูลได้เราขอเพิ่มเงินตามเลขประจำห้องเพื่อให้ง่ายต่อการจัดการ
    ในห้อง เครื่องใช้ในบ้าน และ ครอบครัว มีหมายเลขประจำห้องคือเลข 4 ทางเราจึงขอเพิ่ม
    เงินจำนวน 4 สตางค์เข้าไปกับราคาที่ต้องจ่ายจริงเพื่อรักษาสิทธิ์ด้วย ดังมีรายละเอียดต่อไปนี้

ผู้ประมูลอันดับหนึ่ง
    • Top Banner แอคเคา ice-ga โอนเป็นจำนวนเงิน = (750+700)/2+0.04 =725+0.04 =725.04 บาท

• Bottom Banner แอคเคา itasian โอนเป็นจำนวนเงิน = (450+400)/2+0.04 =425+0.04 =425.04 บาท

ซึ่งจะต้องโอนเงินภายในวันที่ 19 ซึ่งตรงกับวันจันทร์ หากไม่โอนเงินภายในวันดังกล่าวจะถือว่าสละสิทธิ์ให้อันดับสองโดยผู้ประมูลอันดับสอง จะต้องโอนเงินภายในวันที่ 20 โดยรายละเอียดการโอนเิงินมีดังนี้

ผู้ประมูลอันดับสอง
    • Top Banner แอคเคา Hiro โอนเป็นจำนวนเงิน = 700.04 บาท
    • Bottom Banner แอคเคา ice-ga โอนเป็นจำนวนเงิน = 400.04 บาท

หมายเหตุรายละเอียดการคำนวนเงินที่้ต้องจ่ายจริงของผู้ประมูลอันดับหนึ่งได้แจ้งไว้ในความเห็นที่ 3
    ในกระทู้ ระเบียบวิธีการประมูลและราคาเริ่มต้นของ SBNTown Banner

ซึ่งรายละเอียดบัญชีที่ต้องโอนเงินทางเราจะแจ้งให้ทราบทางพีเอ็ม
    โดยจะแจ้งเฉพาะผู้ประมูลอันดับหนึ่งก่อนเพื่อรักษาสิทธิ์จากการประมูลนี้

และหากผู้ประมูลอันดับหนึ่งจะสละสิทธิ์เราจึงจะแจ้งให้ผู้ประมูลอันดับต่อไป

และทางเราจะเปิดกระทู้ประมูลนี้ โดยสงวนสิทธิ์การใช้กระทู้ประมูลนี้
    ในช่วงรอบเดือนประมูลนี้ เฉพาะกับผู้ประมูลอันดับหนึ่งและสองในการประสานงาน
    เพื่อทำงานร่วมกันในการติดตั้งแบนเนอร์และหามาตรการสนับสนุนการประกอบการของเพื่อนสมาชิกต่อไป

ทางเราขอใช้สิทธิ์ลบข้อความทันทีหากมีสมาชิกอื่นใดใช้กระทู้นี้ในรอบเดือนนี้

แอคเคาที่มีสิทธิ์ใช้กระทู้นี้ในรอบเดือนนี้เพื่อทำงานร่วมกันคือ
    แอคเคาที่ประมูลอันดับ หนึ่งและสองของทั้งสองตำแหน่งแบนเนอร์
    มีรายชื่อแอคเคาดังนี้ ice-ga, itasian และ แอคเคา Hiro

ทั้งนี้หากเพื่อนสมาชิกอื่นๆ สงสัยมีข้อซักถามใดในการประมูลถามได้ในกระทู้
    ระเบียบวิธีการประมูลและราคาเริ่มต้นของ SBNTown Banner
    และหากมีข้อสงสัยอื่นๆ ให้ใช้พื้นที่ห้องต่างๆ ที่ทางเราจัดไว้ให้ตามปกติในการทำงานร่วมกัน

จึงแจ้งให้เืพื่อนสมาชิกทุกคนรับทราบตรงกัน
    ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่ใช้โอกาสที่ได้รับนี้ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    ทั้งนี้ขอให้สมาชิกแอคเคา ice-ga, itasian และ แอคเคา Hiro
    ยืนยันรักษาสิทธิ์การประมูลของห้องนี้ในกระทู้นี้โดยการ นำแบนเนอร์ของตนเองที่จะใช้งานมาโพสในกระทู้นี้
    หรือ หากไม่สามารถทำแบนเนอร์ได้ทัน ขอให้ตอบตกลงยืนยันรักษาสิทธิ์ในการประมูล
    ทั้งสมาชิกที่ประมูลอันดับ 1 และ 2 ของทุกตำแหน่งแบนเนอร์ด้วยครับ

ตัวอย่างขนาดแบนเนอร์ที่ทางเราอนุญาตให้ใช้งานมีขนาดดังนี้

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ประกาศเพิ่มเติมเรื่องขนาดแบนเนอร์

เพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกยิ่งขึ้นในการประชาสัมพันธ์
    ทางเราจึง กำหนดให้เพื่อนสมาชิกสามารถ กำหนดขนาดแบนเนอร์ของตนเองได้โดย
    มีขอบเขตของขนาดกำหนดให้ดังนี้

ขนาดเริ่มต้นตั้งแต่ 728 x 90 pixel ถึง สูงสุดไม่เกิน 728 x 180
    ดังตัวอย่างนี้

ขนาดเริ่มต้น

ขนาดสูงสุด

จึงแจ้งเพื่อนสมาชิกให้รับทราบโอกาสนี้ทั่วกัน

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    กำหนดการในการลงแบนเนอร์ทางเราให้ลงได้ในวันที่ 20 นี้ซึ่งตรงกับวันอังคาร
    และสมาชิกจะมีสิทธิ์ในการลงแบนเนอร์จนถึงวันที่ 19 เดือน สิงหาคมครับ
    หากทางสมาชิกส่งแบเนอร์มาได้ไวทางเราก็จะติดตั้งได้ทันที ในวันที่ 20 นี้ครับ

สมาชิกเองก็สามารถรักษาประโยชน์ใช้สิทธิ์ได้ครบเต็มตามวันที่ได้ครับ

ทางเราจึงอยากให้ส่งมาให้ได้ก่อนวันที่ 20 ครับเพื่อประโยชน์ของสมาชิกเองครับ
    แบนเนอร์โพสในกระทู้นี้ที่สมาชิกประมูลได้เลย จะได้ประชาสัมพันธ์ไปด้วย

ทั้งแบนเนอร์ของผู้ที่ประมูลได้อันดับ 1 และอันดับ 2

หากมีอะไรสงสัย ถามได้เลยครับในกระทู้นี้และสมาชิกเองที่ประมูลได้แต่ละห้องสามารถเสนอ
    ให้ทางเราทำอะไรเิพิ่มเติมเพื่อสนับสนุนหรือเอื้อต่อการค้าขายของห้องค้าขายที่ตนประมูลได้ได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ร่วมช่วยกันทำงานเพื่อสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ice-ga's Avatar
    ice-ga is offline Trusted Member
    1
    0/5
    ยืนยันสิทธิ์ค่ะTop Banner แอคเคา ice-ga

ลิ้งค์
    http://sbntown.com/forum/blog.php?b=82

PHP Code:
    ลดภาวะโลกร้อนอย่างเร่งดวน เป็นหน้าที่ของเราทุกคน 

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอยืนยันรักษาสิทธิ์ครับ
    ทำ banner ไม่ทันครับ หากเสร็จแล้วจะมา edit โพสต์ใน โพสต์ นี้ครับ

-----------------
    20 ก.ค. 53
    Banner พร้อม Link ครับ

ลิงก์ครับ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=32847

ขอบคุณมากครับ

-------------------------------

ขอโทษครับ ที่ส่งลิงก์ช้า ผมอ่านไม่ละเอียดครับ
    ว่าเอาลิงก์ใน Business Reviews มาลงให้ประชาสัมพันธ์ได้ด้วยครับ

สำหรับลิงก์ Business Review ครับ กระทู้นี้ครับ

บริการ จัดเก็บ บรรจุ จัดส่ง สินค้า เพื่อช่วยให้ พ่อค้า แม่ค้า ไม่ต้องเสียเวลา ไม่ต้องบรรจุสินค้าลงหีบห่อเอง ไม่ต้องจัดส่งเอง ประหยัดแรง เก็บแรงไว้ หารายได้เพิ่ม สินค้าที่เราให้บริการอยู่คือ อาหารเสริม หนังสือ การ์ด จดหมาย เป็นต้น

ลิงก์ครับ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=31753

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by itasian; 07-25-2010 at 10:10 PM.

9
    0/5
    ยินดีครับ แบนเนอร์ที่ทำทันแล้วทางเรา จะนำขึ้นให้ในวันพรุ่งนี้นะครับ
    ส่วนเพื่อนสมาชิกที่ใช้พื้นที่ให้ลิงค์ไปในชุมชนเหมือนกัน ลองปรึกษาหารือกันได้นะครับ ว่าใช้พื้นที่ห้องใหนเหมาะสม

ช่วยๆกัน คุยกันได้ครับ เพื่อให้ส่วนค้าขายของชุมชนเราเข็งแรงครับ ถ้าผู้ค้าขายเราทุกคนแข็งแรง ชุมชนเราก็แข็งแรงครับ

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    ขอบคุณสมาชิกทุกคนนะครับที่ยืนยันสิทธิ์ห้องนี้ สมาชิกที่ได้อันดับ 1โอนเงินยืนยันการติดแบนเนอร์เรียบร้อยแล้ว
    สมาชิกที่ได้อันดับสองจะไม่ได้ติดตั้งแบนเนอร์นะครับ แต่สมาชิกที่ได้อันดับสองของแต่ละห้องนำแบนเนอร์มาลงไว้ได้ด้วยนะครับในกระทู้นี้
    จะได้ไม่เสียสิทธิ์ในการประชาสัมพันธ์ครับเวลามีการประชาสัมพันธ์ที่ทางเราจะเตรียมไว้ครับ

จะได้ใช้โอกาสนี้ร่วมกันครับ และเพื่อนสมาชิกสามารถปรึกษาหารือกันจะได้ช่วยกันหาแนวทางให้ส่วนค้าขายของชุมชนเราแข็งแรง
    เรายึดหลักว่าถ้าสมาชิกที่เข้ามาค้าขายแข็งแรง ส่วนชุมชนเราก็จะแข็งแรงๆ เพื่อนสมาชิกมีอะไรจะแนะนำทางเราแนะนำได้เลยนะครับ

มีสิ่งหนึ่งที่เราอยากแนะนำสมาชิกทุกคนที่เข้ามาค้าขายที่นี่ครับ เราอยากให้เขียนกระทู้รีวิวกิจการของเพื่อนสมาชิกเองในห้อง Business Review ครับเพราะจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิก ในการประชาสัมพันธ์ในอนาคตด้วยครับ และกระทู้จากห้องดังกล่าวเราจะดึงขึ้นหน้าเว็บด้วยครับ <--คลิ๊กดูส่วนหน้าเว็บได้ครับ

และเพื่อนสมาชิกอ่านกระทู้รีวิวที่สมาชิก itasian รีวิวไว้ดูนะครับ เขียนรีวิวการใช้งานชุมชนเพื่อสนับสนุนการประกอบการของเพื่อนสมาชิกได้ดีครับ
    ทางเราเองทำคู่มือระบบไม่ทัน ดีที่เพื่อนสมาชิกมาเขียนไว้ ขอบคุณคุณ itasin อีกรอบครับ

กระทู้นี้ครับ ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์ รีิวิวชุมชน SBN และ SBNTown ที่เราเลือกอาศัยกันเถอะ

มีอะไรเสนอแนะ พูดคุยกันได้เลยนะครับ
    ขอบคุณครับ

9
    0/5
    ขอความร่วมมือสมาชิกที่ร่วมประมูลอันดับ 1 และ 2 ของทุกห้อง เขียนกระทู้เพื่อแนะนำกิจการของตนในห้อง Business Review>>คลิ๊กเพื่อตั้งกระทู้แนะนำกิจการในห้องนี้<< ให้แล้วเสร็จภายในวันเสาร์นี้
    (กระทู้แนะนำตั้งกระทู้ไว้ก่อนรายละเีอียดมาเพิ่มเติมที่หลังได้)และนำลิงค์กระทู้ Business Review ของเพื่อนสมาชิกเอง มาแจ้งไว้ในกระทูนี้(กระทู้ประมูลที่เพื่อนสมาชิกประมูลได้)

ทางเราจะได้นำข้อมูลมาทำกระทู้เพื่อแนะนำกิจการของเพื่อนสมาชิกในชุมชน siambrandname.com
    หากเพื่อนสมาชิกไม่นำลิงค์กระทู้Business Review ของเพื่อนสมาชิกมาแจ้งในกระทู้นี้

ทางเราถือว่าเพื่อนสมาิชิกสละสิทธิ์การประชาสัมพันธ์กิจการของเืพื่อนสมาชิกในชุมชน siambrandname ในครั้งนี้

ขอบคุณครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5

9
    0/5
    ราคาประมูลแบนเนอร์เดือนที่ 2 หน้า 3 ความเห็นที่ 21

Page 2 of 97 FirstFirst 1 2 3 4 12 52 ... LastLast