Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 103 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 53 ... LastLast
Results 21 to 30 of 1024

Thread: ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    มีคำถามอีกแล้วครับ

banner บน กับ ล่าง ถ้าเราประมูลได้ทั้งคู่เลย ต้องเป็น คนละอัน หรือว่า อันเดียวกันครับ
    แล้ว ลิงก์ที่จะให้ banner ทั้งบน และล่าง ต้องเป็น อันเดียวกัน หรือว่า ต่างกันได้ครับ
    แล้ว ลิงก์ที่ให้ จำเป็นต้อง เ็ป็นลิงก์เฉพาะใน SBNTown รึเปล่าครับ
    อย่าง ถ้าผมมี เวบไซต์ที่อื่น ลิงก์ตรง banner จะให้ลิงก์ไปที่นั่นได้ไหมครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
    ขอตอบคำถามแยกที่ละประเด็นดังนี้นะครับ
    1.banner บน กับ ล่าง ถ้าเราประมูลได้ทั้งคู่เลย ต้องเป็น คนละอัน หรือว่า อันเดียวกันครับ
    ตอบ คนละอันกันได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นอันเดียวกันครับ

2.แล้ว ลิงก์ที่จะให้ banner ทั้งบน และล่าง ต้องเป็น อันเดียวกัน หรือว่า ต่างกันได้ครับ
    ตอบ ต่างกันได้ครับ ต้องลงลิงค์ที่แบนเนอร์จะลิงค์ไปทั้งสองลิงค์ครับ หากไม่เหมือนกัน
    โดยระบุว่า อันไหน ลิงค์ไหนเป็นของแบนเนอร์บน ลิงค์ไหนเป็นของแบนเนอร์ล่างครับ

3.แล้ว ลิงก์ที่ให้ จำเป็นต้อง เ็ป็นลิงก์เฉพาะใน SBNTown รึเปล่าครับ
    ตอบ ไม่จำเป็นครับ แต่ต้องให้ข้อมูลกัลทางเราต่อนประมูลด้วยครับ เพื่อให้เราได้ตรวจสอบครับ

การให้ข้อมูลก็จะมีรายละเอียดเพิ่มขึ้นหากสมาชิกต้องการประมูลในเงื่อนไขที่ คุณ itasian ถามมาครับ

มีข้อมูลที่คุณ itasian ประมูลก็จะต้องมีรายละเอียดเพิ่มเติมเป็นดังนี้ครับ(ตัวอย่าง)

Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอบคุณ คุณ WM ครับ

งั้นผมขอยื่นประมูลด้วยคนครับ ห้อง pre-order ครับ
    1. ให้บริการด้านการจัดการ ทั้งจัดเก็บ บรรจุ และจัดส่งสินค้าครับ
    2. (บน)http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=39684
    (ล่าง)http://itasiannnnnn.com
    3. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา 700 บาท
    4. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Bottom ราคา 300 บาท

อย่างนี้ ทำถูกต้องไหมครับ
    ขอบคุณครับ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by bit View Post
    ขอบคุณคุณ WM มากครับ ที่ให้ความกระจ่าง

ขอร่วมประมูลด้วยคนนะครับ

ป.ล. ขออนุญาตแนะนำนะครับ คือว่า เป็นคนทำธุรกิจ IT เหมือนกันครับ เท่าที่อ่านเงื่อนไขราคา Banner กับเว็บอื่นๆ ที่มีคนน้อยกว่านี้ มีจำนวน Pageview น้อยกว่านี้ ราคา Banner ยังแพงกว่านี้เลยครับ แถมนอกจาก Pageview แล้ว ถ้าเทียบกันจริงๆ Sbntown เป็นเว็บที่มีภาพลักษณ์ที่ดี เพราะจัดระเบียบข้อมูลต่างๆในเว็บ ได้ดีมากๆ ทำให้การลงโฆษณาที่นี่ เลยพลอยได้ภาพลักษณ์ที่ดีไปด้วย ถ้าเทียบกับเว็บอื่นๆ (ที่มีโฆษณาเยอะจนเกะกะ) จำนวนโฆษณาที่นี่เลยมีน้อย แล้วเทียบกับค่าใช้จ่ายที่ทางทีมคุณ WM ต้องจ่ายอยู่ ผมรู้สึกว่า ตั้งราคาถูกไปหน่อยนะครับ (ที่แนะนำเพราะเป็นห่วงคุณ WM กลัวจะไปไม่ไหวหน่ะครับ) ไม่ลองปรับราคาขึ้นสักหน่อยไหมครับ

ป.ล. 2 แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขอบคุณทางทีมงานคุณ WM มากนะครับ
    [/SIZE]
    ขอบคุณครับ

firstn's Avatar
    firstn is offline Trusted Member
    0/5
    สอบถามค่ะ คือพี่ไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับbanner และระเบียบการประมูลค่ะ
    1.ถ้าพี่สนใจจะร่วมประมูลแต่ทำbanner เองไม่เป็นต้องทำยังงัยค่ะ
    2.คนที่ประมูลได้ต้องจ่ายรายเดือนตามที่ตกลงทุกเดือน กรณีที่จะยกเลิกสามารถทำได้หรือไม่ เช่นถ้าพี่ประมูลได้ อีก6 เดือนต่อมาพี่ขอยกเลิก สามารถทำได้หรือไม่ และคนที่ประมูลไม่ได้ในครั้งแรกจะขอจ่ายรายเดือนเพื่อใช้สิทธิเพื่อติดbannerตัวเองทำได้หรือไม่
    3.สมมุติถ้าพี่ประมูลได้ห้องรับสมัครงาน ฝึกอบรม แต่อยากได้ห้องเสื้อผ้าจะมีโอกาสที่bannerพี่จะเวียนไปติดห้องเสื้อหรือห้องอื่นที่ต้องการได้หรือไม่ค่ะโดยจ่ายค่ารายเดือนตามที่ห้องนั้นๆ ตกลงไว้

งงกับคำถามหรือป่าวค่ะ คุณ WM ต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ พี่ไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้จริงๆค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
    Last edited by firstn; 07-14-2010 at 01:46 PM.

9
    0/5
    Quote Originally Posted by firstn View Post
    สอบถามค่ะ คือพี่ไม่เข้าใจเกี่ยวกับbanner ค่ะ
    1.ถ้าพี่สนใจจะร่วมประมูลแต่ทำbanner เองไม่เป็นต้องทำยังงัยค่ะ
    2.คนที่ประมูลได้ต้องจ่ายรายเดือนตามที่ตกลงทุกเดือน กรณีที่จะยกเลิกสามารถทำได้หรือไม่ เช่นถ้าพี่ประมูลได้ อีก6 เดือนต่อมาพี่ขอยกเลิก สามารถทำได้หรือไม่ และคนที่ประมูลไม่ได้ในครั้งแรกจะขอจ่ายรายเดือนเพื่อใช้สิทธิเพื่อติดbannerตัวเองทำได้หรือไม่
    3.สมมุติถ้าพี่ประมูลได้ห้องรับสมัครงาน ฝึกอบรม แต่อยากได้ห้องเสื้อผ้าจะมีโอกาสที่bannerพี่จะเวียนไปติดห้องเสื้อหรือห้องอื่นที่ต้องการได้หรือไม่ค่ะโดยจ่ายค่ารายเดือนตามที่ห้องนั้นๆ ตกลงไว้

งงกับคำถามหรือป่าวค่ะ คุณ WM ต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ พี่ไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้จริงๆค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
    ไม่งงกับคำถามครับและยินดีตอบทุกคำถามที่เพื่อนสมาชิกสงสัยครับ
    ทางผมเองต้องขอโทษที่เขียนชี้แจ้งได้ไม่ละเอียดพอครับ

ขอตอบคำถามดังนี้นะครับ
    1. พี่ทำไม่เป็นมีแบนเนอร์ของเว็บไหมครับ พี่นำแบนเนอร์เว็บมาก็ได้ครับ นำมาใช้ ทางเราไม่มีกำลังคนพอจะอาสาทำให้เพื่อนสมาชิกนะครับ แบนเนอร์พี่สามารถทำได้ง่ายๆ เป็นไฟล์ภาพครับ หากสำนักงานของพี่ มีคนที่สามารถทำกราฟฟิคคอมพิวเตอร์ได้ ให้เขาทำภาพมาให้เพื่อประชาสัมพันธ์ ตามวัตถุประสงค์ตามที่พี่หรือองค์กรของพี่ต้องการนะครับ

แต่ถ้าไม่มีคนที่สำนักงานทำกราฟฟิคได้ ผมเห็นมีเพื่อนสมาชิกในนี้เคยแนะนำตัวรับทำกราฟฟิค น่าจะมีเพื่อนสมาชิกที่รับทำแบบนเนอร์ในนี้
    เดี่ยวผมไปค้นกระทู้ให้ครับ หากทางพี่ไม่มีคนทำแบนเนอร์และต้องการหาข้อมูลเพื่อนสมาชิกที่รับทำกราฟฟิคในชุมชนนี้

2. ไม่ต้องจ่ายทุกเดือนครับ แบนเนอร์เราจะทำการประมูลทุกเดือนครับ เป็นการประมูลเพื่อติดตั้งแบนเนอร์เดือนต่อเดือนครับ ดังนั้นเพื่อนสมาชิกสดวก พร้อมเดือนไหนก็เข้ามาประมูลไปในเดือนนั้นๆ ครับ

3. ประมูลได้ห้องไหน แบนเนอร์ก็จะประจำห้องนั้นในเดือนนั้นๆ พูดง่ายๆ คือ ห้องใครห้องมัน ไม่มีการหมุนเวียนแบนเนอร์ในรอบเดือนนั้น
    แต่หากพี่ต้องการเปลี่ยนแบนเนอร์ในเดือนถัดมาก็สามารถเปลี่ยนได้ โดยการ เปลี่ยนประมูลในห้องที่ต้องการประมูลใหม่ครับ

และคนหนึ่งมีสิทธิ์ประมูลกี่แบนเนอร์จากกี่ห้องก็ได้ครับ เพือเพื่อนสมาชิกที่ทำกิจการหลายอย่าง หรือ ต้องการ ประชาสัมพันธ์เพื่อภาพลักษณ์องค์กร เดือนนั้นก็ประมูลทุกห้องได้ครับ และที่พิเศษอีกอย่างคือ เพื่อนสมาชิกที่ประมูลได้ในเดือนนั้นๆ สามารถเปลี่ยนแบนเนอร์ได้ถึง 4 แบบต่อ 1 รอบเดือนครับ รายละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้

กำหนดการเรื่องการประมูล SBNTown Banner

ขอบคุณสำหรับคำถามของพี่มากๆ ครับเพราะช่วยให้เพื่อนสมาชิกอีกหลายๆ คนได้หายสงสัย

และหากมีข้อสงสัยใดๆ เพื่อนสมาชิกทุกคนสามารถถามได้เลยโดยไม่ต้องเกรงใจครับ
    ขอบคุณครับ

cateiei is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะคือยังสงสัยอยู่นิดนึงนะคะว่า ...
    ข้อ 1.ถ้าเกิดเราได้ขายสินค้าอยู่ในเว็ปไซต์ของ sbntown อยู่แล้วจำเป็นไหมคะที่เราจะต้องประมูล banner ?
    (ขายของอยู่ในห้อง hi end อะคะแม่ค้าสมัครเล่น)
    ข้อ 2.คือถ้าเรามีเว็ปไซต์ wedding แล้วสามารถจะนำมาร่วมประมูลพื้นที่ banner ด้วยได้ไหมคะ ?

ถ้าได้ก็ขอประมูลเลยนะคะ..ราคา top 700
    ราคาประมูลต่ำสุด bottom 300
    ขอบคุณมากคะ .............ช่วยด้วยจะหมดเวลาประมูลเต็มทีแร้ว

9
    0/5
    Quote Originally Posted by cateiei View Post
    สวัสดีค่ะคือยังสงสัยอยู่นิดนึงนะคะว่า ...
    ข้อ 1.ถ้าเกิดเราได้ขายสินค้าอยู่ในเว็ปไซต์ของ sbntown อยู่แล้วจำเป็นไหมคะที่เราจะต้องประมูล banner ?
    (ขายของอยู่ในห้อง hi end อะคะแม่ค้าสมัครเล่น)
    ข้อ 2.คือถ้าเรามีเว็ปไซต์ wedding แล้วสามารถจะนำมาร่วมประมูลพื้นที่ banner ด้วยได้ไหมคะ ?

ถ้าได้ก็ขอประมูลเลยนะคะ..ราคา top 700
    ราคาประมูลต่ำสุด bottom 300
    ขอบคุณมากคะ .............ช่วยด้วยจะหมดเวลาประมูลเต็มทีแร้ว

1. แล้วแต่ความพร้อมครับ ขายของที่ sbn ห้องไหนก็ประมูลได้ครับ หรือไม่ประมูลก็ได้ครับใครพร้อมทำการประชาสัมพันธ์ สินค้าหรือบริการต่อเพื่อนสมาชิกในระบบชุมชน sbn ก่อนก็ประมูลได้เลยครับ ทำการค้าขายในห้องไหนก็ได้ หรือจะทำกิจการ ธุรกิจอื่นๆ ที่นอกเหนือจากการค้าขายในเว็บก็ได้ครับ

2.ประมูลได้ครับ มีเว็บไซด์อยู่ข้างนอก หรือทำธุรกิจใดๆ หากพร้อมและต้องการประชาสัมพันธ์ก็ร่วมประมูลได้เลยครับ ขอเป็นสมาชิกที่ในรอบประมุลเดือนนันไม่ติดแต้มเตือนก็เพียงพอครับ

ถ้าสนใจประมูลอ่านรายละเอียดในกระูทู้นี้ ความเห็นที่ 1,2 และเลือกห้องที่ต้องการประมูลในความเห็นที่ 3 ได้เลยครับ
    ยังมีเวลาประมูลครับ เลือกห้องประมูลแล้วให้ข้อมูลในห้องๆ นั้นได้เลยครับ ทางเราจะได้ดำเนินการได้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-14-2010 at 03:00 PM.

firstn is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ไม่งงกับคำถามครับและยินดีตอบทุกคำถามที่เพื่อนสมาชิกสงสัยครับ
    ทางผมเองต้องขอโทษที่เขียนชี้แจ้งได้ไม่ละเอียดพอครับ

1. พี่ทำไม่เป็นมีแบนเนอร์ของเว็บไหมครับ พี่นำแบนเนอร์เว็บมาก็ได้ครับ นำมาใช้ ทางเราไม่มีกำลังคนพอจะอาสาทำให้เพื่อนสมาชิกนะครับ แบนเนอร์พี่สามารถทำได้ง่ายๆ เป็นไฟล์ภาพครับ หากสำนักงานของพี่ มีคนที่สามารถทำกราฟฟิคคอมพิวเตอร์ได้ ให้เขาทำภาพมาให้เพื่อประชาสัมพันธ์ ตามวัตถุประสงค์ตามที่พี่หรือองค์กรของพี่ต้องการนะครับ

แต่ถ้าไม่มีคนที่สำนักงานทำกราฟฟิคได้ ผมเห็นมีเพื่อนสมาชิกในนี้เคยแนะนำตัวรับทำกราฟฟิค น่าจะมีเพื่อนสมาชิกที่รับทำแบบนเนอร์ในนี้
    เดี่ยวผมไปค้นกระทู้ให้ครับ หากทางพี่ไม่มีคนทำแบนเนอร์และต้องการหาข้อมูลเพื่อนสมาชิกที่รับทำกราฟฟิคในชุมชนนี้

2. ไม่ต้องจ่ายทุกเดือนครับ แบนเนอร์เราจะทำการประมูลทุกเดือนครับ เป็นการประมูลเพื่อติดตั้งแบนเนอร์เดือนต่อเดือนครับ ดังนั้นเพื่อนสมาชิกสดวก พร้อมเดือนไหนก็เข้ามาประมูลไปในเดือนนั้นๆ ครับ

3. ประมูลได้ห้องไหน แบนเนอร์ก็จะประจำห้องนั้นในเดือนนั้นๆ พูดง่ายๆ คือ ห้องใครห้องมัน ไม่มีการหมุนเวียนแบนเนอร์ในรอบเดือนนั้น
    แต่หากพี่ต้องการเปลี่ยนแบนเนอร์ในเดือนถัดมาก็สามารถเปลี่ยนได้ โดยการ เปลี่ยนประมูลในห้องที่ต้องการประมูลใหม่ครับ

และคนหนึ่งมีสิทธิ์ประมูลกี่แบนเนอร์จากกี่ห้องก็ได้ครับ เพือเพื่อนสมาชิกที่ทำกิจการหลายอย่าง หรือ ต้องการ ประชาสัมพันธ์เพื่อภาพลักษณ์องค์กร เดือนนั้นก็ประมูลทุกห้องได้ครับ และที่พิเศษอีกอย่างคือ เพื่อนสมาชิกที่ประมูลได้ในเดือนนั้นๆ สามารถเปลี่ยนแบนเนอร์ได้ถึง 4 แบบต่อ 1 รอบเดือนครับ รายละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้

กำหนดการเรื่องการประมูล SBNTown Banner

ขอบคุณสำหรับคำถามของพี่มากๆ ครับเพราะช่วยให้เพื่อนสมาชิกอีกหลายๆ คนได้หายสงสัย

และหากมีข้อสงสัยใดๆ เพื่อนสมาชิกทุกคนสามารถถามได้เลยโดยไม่ต้องเกรงใจครับ
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณ คุณ WM มากๆเลยค่ะที่ให้ความกระจ่างค่ะ
    พี่ขอถามอีกนิดค่ะ ธุรกิจของพี่ไม่มีเวปไซด์ของตัวเองส่วนใหญ่จะติดต่อกับลูกค้าโดยตรงเลย บ้างลูกค้าก็ดูมาจาก SBN TOWN เลย แบบนี้สามารถติดแบนเนอร์ได้ป่าวค่ะ โดยใช้linkที่ SBN TOWN โปรโมตเลยได้ป่าวค่ะกลัวผิดกฏอ่ะ อิอิ..ขอไม่เกรงใจล่ะกันนะคะถามซะเยอะเลย ไม่ถนัดด้านนี้จริงๆค่ะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้ง

9
    0/5
    Quote Originally Posted by firstn View Post
    ขอบคุณ คุณ WM มากๆเลยค่ะที่ให้ความกระจ่างค่ะ
    พี่ขอถามอีกนิดค่ะ ธุรกิจของพี่ไม่มีเวปไซด์ของตัวเองส่วนใหญ่จะติดต่อกับลูกค้าโดยตรงเลย บ้างลูกค้าก็ดูมาจาก SBN TOWN เลย แบบนี้สามารถติดแบนเนอร์ได้ป่าวค่ะ โดยใช้linkที่ SBN TOWN โปรโมตเลยได้ป่าวค่ะกลัวผิดกฏอ่ะ อิอิ..ขอไม่เกรงใจล่ะกันนะคะถามซะเยอะเลย ไม่ถนัดด้านนี้จริงๆค่ะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้ง

ได้ครับ ใช้ลิงค์แบนเนอร์มายังกระทู้ที่ตนเองตั้งได้เลยครับ ไม่ผิดกฎครับ

ทางเรายินดีให้เพื่อนสมาชิกใช้พื้นที่แห่งนี้ ดำเนินกิจการไปด้วยกันครับ จึงมีพื้นที่สนับสนุนการประกอบกิจการ ดำเนินธุรกิจ ทำการค้าขาย ทำมาหากิน ของเืื่พื่อนสมาชิกไว้หลายพื้นที่ และทุกขนาดของกิจการสามารถใช้เครื่องมือต่างๆ ได้อย่างเท่าเทียมกันไม่มีข้อจำกัดครับ ทางเรามีพื้นที่ระบบเครื่องมือ สนับสนุนการใช้พื้นที่แห่งนี้เพื่อการประกอบการของเพื่อนสมาชิกอีกหลายอย่างครับ

นอกจากการตั้งกระทู้ประกาศขายในส่วนค้าขายทั่วไปแล้ว เพื่อนสมาชิกสามารถเขียนรีวิวธุรกิจของตนเองในห้อง
    Business Review : ห้อง"รีวิว" ผลิตภัณฑ์หรือบริการจากธุรกิจของเพื่อนๆชาว SBN
    และเพื่อนสมาชิกทุกคนสามารถ เปิดกรุ๊ปของธุรกิจตัวเองในห้อง Business Social Groups ที่เกี่ยวข้องกับ การประกอบการของเพื่อนสมาชิก
    ควบคู่ไปกันด้วยเพื่อสนับสนุนการติดต่อสัมะพันธ์กับกลุ่มลูกค้าของเพื่อนสมาชิกเอง

หรือใช้บล๊อก ทำเป็นหน้าเว็บขององค์กรตนเองก็ได้ครับ ซึ่งทางเราสนับสนุนด้วยครับ
    อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ รายละเอียดการสนับสนุนการใช้บล๊อก SBNTown อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ซึ่งแปลว่าหากเพื่อนสมาชิกใช้ระบบและเครื่องมือที่นี่ ได้อย่างเหมาะสมเพียงพอก็ไม่จำเป็นต้องไปมีเว็บข้างนอกครับ ให้ต้องเสียค่าใช้จ่ายอีกครับ
    และทางเรายินดีที่จะพัฒนาระบบเครื่องมือสนับสนุนการดำเนินกิจการของเพื่อนสมาชิกให้ชุมชนนี้ดำรงได้อย่างยั่งยืนต่อไปครับ

มีเพื่อนสมาชิกคนหนึ่งใช้เว็บของเราได้อย่างคล่องและเสียสละเวลาเขียนรีวิวการใช้งานเพื่อทำงานของตนเองด้วย
    เขียนรีวิวไว้ในห้องรีิวิว ของคุณ itasian เพื่อนสมาชิกสามารถอ่านกระทู้รีวิวนั้น ขออนุญาตคุณ itasian นำกระทู้ มาเป็นกระทู้แนะนำการใช้งานต่อเพื่อนสมาชิกนะครับ
    กระทู้ ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์ รีิวิวชุมชน SBN และ SBNTown ที่เราเลือกอาศัยกันเถอะ

ขอบคุณครับ

0/5
    อ่า..ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^ เคลียร์ทุกประเด็นจ้า

9
    0/5
    อ่า..ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^ เคลียร์ทุกประเด็นจ้า
    ยินดีครับ เพื่อนสมาชิกมีความสงสัยเรื่องอะไรถามได้นะครับ
    เพราะทางเราเองเขียนรายละเอียดได้ไม่ชัดพอครับ เป็นการประมูลครั้งแรก ความไม่รู้ยังมีอยู่เยอะครับ

หากก่อให้เกิดความไม่สดวกอย่างไรกับเพื่อนสมาชิกขออภัยด้วยครับ

Page 3 of 103 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 53 ... LastLast

Tags for this Thread