Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ทําเองก็ได้...ทําไมต้องซื้อของแพง

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up ทําเองก็ได้...ทําไมต้องซื้อของแพง

ยาขจัดกลิ่นตัว

ส่วนผสม
    1. สารส้มก้อน 200กรัม
    2. แป้งฝุ่น 300กรัม
    3. เมนทอน 1ช้อนโต๊ะ
    4. กลิ่น 0.5ออนซ์ (กลิ่น กุหลาบ โทบาส ฯลฯ)
    วิธีทำ
    นำส่ารส้ม มาบดให้ละเอียดแล้วนำแป้งฝุ่นมาผสมใส่เมนทอลซึ่งบดละเอียด และสุดท้ายใส่กลิ่นผสมให้เป็นเนื้อเดียวกันแล้วอบให้แห้ง นำมาบรรจุใส่ภาชนะ

วิธีใช้
    ใช้ทาใต้วงแขน ขจัดกลิ่นตัวได้ตลอดวัน มีกลิ่นหอม เสื้อผ้าไม่เหลือง ไม่เหนอะหนะ หรือทาง่ามเท้าที่อับชื้น ทำให้เท้าไม่มีกลิ่นอับชื้น

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ pepsi มากนะคะที่หาข้อมูลดีๆมาบอกเพื่อนๆเรื่อยๆเลย

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ PEPSI อีกเสียงค่ะ
    ขอบคุณที่หาข้อมูลดีๆมาให้
    และโพสเรื่องราวสนุกๆนะคะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    thanks na krub^^
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5
    ขอบคุณหลายๆเด้อค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากๆจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5

Talking

ขอบคุงคร้า ดีจังเรยยยคร้า
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ

strawberrypink@sbn is offline Trusted Member
    1/5

Talking

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆๆ ^^
    ขอบคุณ SBN ค่ะ สำหรับพื่นที่ดีๆๆที่แบ่งปันให้

Suwimon Srisakul
    K-Bank 770-2-04394-2

กติกาของแม่ค้าค่ะ
    1.ถ้าเพื่อนๆต้องการสินค้า โทรมาหาได้เลยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้เช็คPM ค่ะ

2. รบกวนถ้าเพื่อนๆโอนเงินมาแล้วรบกวนแจ้งทาง SMS สถานที่จัดส่งด้วยค่ะ

3.ค่าส่งสินค้า ซื้อ 1 ชิ้นคิดค่าส่ง 25 บาท
    ซื้อตั้งแต่ 2 ชิ้นคิดเพิ่มชิ้นละ 10 บาท
    ซื้อครบ 800 บาทส่งฟรีค่ะ

แม่ค้าใจดีค่ะ

StrawberryPink
    081-101-5225

ปุ้มปุ้ยค่ะ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    แมงเองก็ใช้สารส้มมาแต่เด็กคะ สมัยเด็ก ๆ เริ่มเป็นวัยรุ่น แอบมีกลิ่นเหงื่อ
    เพราะตอนเด็ก ๆ เล่นกีฬาเยอะมากกกกกกกก ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่นะคะ
    เห็นสมัยนี้เค้ามีแบบเป็นสำเร็จรูป ใช้ง่ายด้วย แต่เราก็ยังใช้แบบธรรมดา ๆ แช่น้ำให้เนียน ๆ อะไรแบบนั้นอยู่เลย ยังไงขอบคุณนะคะ มีอะไรดีๆ มาบอกต่อกัน
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook