Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: น้ำตบใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลยป่าวคะ?

Warning Points:
    0/5

น้ำตบใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลยป่าวคะ?

เคยใช้โทนเนอร์มาก่อนค่ะ แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยนไปใช้น้ำตบเพราะอยากให้ผิวหน้าแข็งแรงค่ะ แล้วก็โทนเนอร์ที่ใช้ดูจะไม่บำรุงอะไรเลย

ที่เล็งๆไว้ก็ของ Ocean skin ขวดเล็กค่ะ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ พอซื้อได้อยู่ ทีนี้ก่อนจะซื้อ เราสงสัยว่า น้ำตบมันต้องแบ่งแยกประเภทผิว

อย่างโทนเนอร์ป่ะคะ แบบผิวมันใช้สูตรกำจัดสิว ผิวแพ้ง่ายใช้สูตรไร้แอลกอฮอลล์ อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ หรือไม่มีสูตร ใช้ได้กับทุกผิวเลย?

0/5

Re: น้ำตบใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลยป่าวคะ?

มาเก็บข้อมูลด้วยค่าาาาาาา กำลังจะซื้อน้ำตบปลาวาฬามาลองใช้อยู่พอดี

0/5

Re: น้ำตบใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลยป่าวคะ?

ใช้ได้สบายเลยจ้าาาาา ถ้าเน้นบำรุงผิวแข็งแรงก็เลือกอันที่มีส่วนผสมของแพลงตอนกับพิทาเร่รวมกัน
    จะช่วยลดปัญหาผิวอย่างผิวแห้งแตก ริ้วรอย หรือผิวไม่แข็งแรงได้ดีเลยนะ

0/5

ส่วนใหญ่น้ำตบจะใช้ได้ทุกสภาพผิวค่ะ ไม่ค่อยมีคนแพ้เท่าไหร่ จะมีบางตัวที่จะมันๆหน่อย แต่ตัว Ocean skin

ที่ จขกท สน ก็ใช้ได้กับทั้งผิวมัน ผิวแพ้ ผิวผสมค่ะ ในเพจเค้าบอกรายละเอียดอยู่ ลองอ่านเพิ่มเติมดูค่ะ

http://www.ocean-skin.com/product/sp...water-essence/

Comments from Facebook