Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: เจลว่านหางจระเข้ลดรอยแผลเป็นได้ไหมคะ?

Warning Points:
    0/5

Unhappy เจลว่านหางจระเข้ ลดรอยแผลเป็นได้ไหมคะ?

แบบซองๆงี้อ่ะค่ะ

เห็นมันบอกว่ารักษารอยแผลเป็นจากสิวได้ด้วย มันใช้ดีไหมอ่ะคะ? ของเราเป็นแบบหลุมๆเลยด้วยอะ
    Last edited by martyrs; 04-18-2017 at 04:24 PM.

0/5

Re: เจลว่านหางจระเข้ลดรอยแผลเป็นได้ไหมคะ?

เราว่ามันก็น่าจะได้อ่ะแหละ เพราะว่านหางจระเข้ก็บอกอยู่แล้วว่า รักษารอยแผลเป็นได้ดี แต่สำหรับเรา
    เราว่ามันเบาไปนะ คือ ถ้าจะใช้ตัวนี้รักษา เราว่ากว่าจะหายก็ใช้เวลานานอยู่ ถ้าไงแนะนำให้หายาทา
    เฉพาะที่ดีกว่านะ พวกเอลล่า สการ์ครีม อะเราเคยใช้ หายไวดี

0/5

Re: เจลว่านหางจระเข้ลดรอยแผลเป็นได้ไหมคะ?

เห็นด้วยกับ lipnoi ค่ะ มันบางมากกกกกกกกกก แบบเบาไปเลย โดยส่วนตัวเคยลองใช้นะ เพราะช่วงนั้นหมดเงินไปกับยาสิวยาทา
    เยอะเลยมีตังค์เหลือน้อยแล้วก็มาซื้อตัวนี้ลองใช้รักษารอยแผลเป็นดู มันให้แค่ความชุ่มชื้นอ่ะ เราเลยซื้อยาที่ทารอยแผลเป็น
    มาทาแยกดีกว่า เกือบทุกยี่ห้อ ร้อยกว่าบาทเกือบสองร้อยหมด ขึ้นอยู่กับว่าใช้ตัวไหนแล้วดี นี่อยากลองตัวที่เป็น
    เมือกหอยทากอยู่เหมือนกัน

0/5

เราใช้ยาทารักษารอยแผลเป็นโดยเฉพาะอ่ะ เพราะว่ามันเห็นผลดีกว่าแล้วก็เร็วกว่าด้วย แต่ถ้าชอบว่านหางจระเข้

ก็เลือกยาทาที่มันมีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ก็ได้ อย่างเราตอนนี้ใช้ Ella scar cream ส่วนผสมน่าสนใจ่ะ

มีเมือกหอยทากฝรั่งเศสที่รักษารอยแผลเป็นได้ดี แต่ถ้าอ่านส่วนผสมดีๆจะเห็นว่ามีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ด้วย

ลองดูนะ เห็นผลไวกว่าอีก

Comments from Facebook