Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ถ้าเป็นแผลสด เราสามารถทายารักษารอยแผลเป็นได้เลยไหมคะ?

Warning Points:
    0/5

ถ้าเป็นแผลสด เราสามารถทายารักษารอยแผลเป็นได้เลยไหมคะ?

เราชอบแกะสิวบ่อยๆค่ะ(อันนี้เป็นนิสัยไม่ดี)แล้วมันก็ชอบแคะๆแกะๆจนกว่าสิวจะแห้ง

ทีนี้ช่วงตอนที่สิวจะแห้งมันจะเป็นแผลสดมีเลือดซึมๆหน่อย ถ้าเราจะทายารักษารอยแผลเป็นเลย

มันจะช่วยไม่ให้รอยแผลเป็นลุกลามได้ไหมคะ

0/5

Re: ถ้าเป็นแผลสด เราสามารถทายารักษารอยแผลเป็นได้เลยไหมคะ?

เราว่ารอให้แผลมันตกสะเก็ดก่อนดีกว่าไหม ยิ่งไปแคะแกะมัน เดี๋ยวจะยิ่งไปกันใหญ่

0/5

Re: ถ้าเป็นแผลสด เราสามารถทายารักษารอยแผลเป็นได้เลยไหมคะ?

รอให้แผลแห้งก่อนจะดีกว่าค่ะ คือ เราว่ายาทามันไว้ใช้กับแผลที่แห้งแล้วมากกว่านะคะ
    พอแผลแห้งตกสะเก็ดก็ค่อยไปทายารักษารอยกันอีกที ตอนเราเป็นเราใช้ตัวนี้ประจำอ่ะ ช่วยได้เยอะนะคะ

0/5

ยั้งๆมือไว้บ้าง อย่าไปแกะเพิ่ม แล้วค่อยทายารักษา ของเราตอนเป็นแผลจากรอยสิว
    เน้นซื้อตัวยาที่มีส่วนผสมบำรุงผิวและสมานผิวมากๆ เราใช้ของ Ella scar cream ค่ะ
    ใช้ประมาณเกือบๆสองเดือนก็หายไปเยอะแล้วค่ะ

Comments from Facebook