Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: แป้งเจ้านางต่างจากแป้งแบรนด์ไทยแบรนด์อื่นอย่างไร

Warning Points:
    0/5

แป้งเจ้านางต่างจากแป้งแบรนด์ไทยแบรนด์อื่นอย่างไร

เห็นบล็อกเกอร์หลายคนรีวิวว่าดีกว่าแบรนด์อื่นๆในเรื่องของเบอร์แป้งกับการคุมความมัน
    เลยอยากถามคนที่เคยลองใช้หรือใช้จริงค่ะ ว่ามันแตกต่างจากพวก Ver.88 หรือ บาบาร่า ยังไง

Warning Points:
    0/5

Re: แป้งเจ้านางต่างจากแป้งแบรนด์ไทยแบรนด์อื่นอย่างไร

อย่างแรกก็คือ เบอร์แป้งค่ะ มีทั้งหมดด้วยกันสามสี เราใช้เบอร์สามสำหรับสาวผิวคล่้ำค่ะ

ซึ่งเหมาะกับสีผิวสาวไทย อย่าง 88 ก็จะขาวไปมาก(มาก) หน้าก็จะดูลอยๆค่ะ
    ส่วนเรื่องควบคุมความมันก็ทำได้ดีเลยค่ะ เราใช้ทาเป็นประจำตั้งแต่ออกจากบ้าน ไปทำงาน เลิกงาน
    ไปดื่มกับเพื่อน จนกลับบ้านอีกรอบ แป้งยังติดทนเลยค่ะ อาจจะมีเติมบ้างครั้งสองครั้งแต่ก็ยังถือว่า
    หน้าเนียนใสอยู่ค่ะ อ่อ อีกอย่างก็ราคา 300 บาทเองค่ะ อันนี้เราซื้อมาตอนโปรนะ แต่ถ้าไม่โปร
    รู้สึกจะขายอยู่ที่ 399 บาท แต่ยังไงถ้าเทียบกับแบรนด์ไทยอื่น ก็ถือว่าถูกและดี กว่ามากค่ะ

Comments from Facebook