Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: งานผิวต้องมา!!! 2 ไอเทมของดีมีพกไว้หอบหน้าเนียนใสไปตามอปป้า

Warning Points:
    0/5

งานผิวต้องมา!!! 2 ไอเทมของดีมีพกไว้หอบหน้าเนียนใสไปตามอปป้า

ก็อย่างที่รู้ค่ะ ว่าช่วงนี้อปป้ามาไทยแบบเดือนต่อเดือนชนกันไปหมด บางครั้งการไปตามอปหน้าก็ไม่ได้ใสตามอปนะคะ TT
    ไหนจะเหงื่อตอนดูคอน ไหนจะเหนื่อยตอนวิ่งตามที่สนามบิน แต่ทำไงได้ล่ะคะ เราก็อยากหน้าใสไปหาอปนี่
    เลยอยากจะมาขอแชร์ เครื่องสำอางค์สองตัว ที่จะทำให้งานผิวของเราอยู่ทนอยู่นาน ซึ่ง จขกท พิสูจน์มาแล้ว
    ด้วยการนอนค้างที่สนามบิน (ฮรึก) ตัวแรกค่ะ เป็นคอลซีลเลอร์ของ NYX ตัวนี้

เป็นเนื้อครีมค่ะ ซื้อมานานแล้ว ราคาประมาณ 300 กว่าบาท ถ้าจำไม่ผิด แต่นางใช้ดีมากกกกก
    ใช้นิดหน่อยก็ปิดรอยได้เนียนกริ๊บเลยล่ะค่ะ สิวเม็ดเป้งนางก็ปกปิดได้ เพราะ ฉะนั้น หายห่วงเรื่องรอยสงคราม

ส่วนตัวที่สองเป็นแป้งพัฟค่ะ เป็นแป้งพัฟผสมรองพื้น แบรนด์เจ้านางค่ะ

หลายๆคนอาจจะเคยได้ยินมาบ้างแต่ไม่กล้าลองใช้ ขอบอกเลยนะคะ ว่าพลาดมากกกกกกก
    เพราะตัวนี้คุมมันได้เลิศที่สุดตั้งที่เคยใช้มาเวลาไปติ่งอป แบบ เฮ้ย แกรรรร ฉันทั้งดูมีทจบ
    ยังต้องตามไปส่งสนามบินอีก กินเวลายาวนานแต่หน้ายังใสไม่ดรอปอยู่เลย หน้าไม่หมองด้วย
    แค่ใช้กระดาษซับ หน้าก็กลับมาเหมือนเดิมล่ะอ่ะ คือ ดี อยากแนะนำให้ใช้ ถ้ามีโปรอยู่ตอนนี้
    ราคาแค่สามร้อยเท่านั้นเองค่ะ แถมอีกอย่างสำหรับสาวไทยเจ้านางมีแป้งเบอร์สามให้สำหรับ
    ผิวสีแทนด้วยนะ ลองโบ๊ะตัวนี้ทับคอนซีลเลอร์อีกทีก็หน้าเนียนปิ๊งแล้วล่ะค่ะ เยี่ยมไปเลยใช่ม้าาาาาา
    หลักๆก็สองตัวนี้ล่ะค่ะ ส่วนรองพื้นเราไม่ค่อยเน้น เพราะแค่สองตัวนี้ก็เอาอยู่แล้ว รีบไปสอยมาซะ
    แล้วแต่งหน้าได้เวลาไปติ่งอปกันได้แล้วค่าาาาา
    Last edited by leekoi; 03-31-2017 at 10:42 AM.

Warning Points:
    0/5

Re: งานผิวต้องมา!!! 2 ไอเทมของดีมีพกไว้หอบหน้าเนียนใสไปตามอปป้า

เรื่องไปนอนค้างสนามบินนี่คือ เรื่องจริง 555555 นอนไปค่อนคืนเพื่อส่งอปป้า หน้าหมองทั้งๆที่เราก็เติมตลอดแล้วก็ใช้รองพื้น
    ที่เขาว่าดีนักหนาด้วย ก็ยังหน้าเยิ้มไปรับอปป้าตลอด แต่พอเห็น จขกท บอกว่า แป้งเจ้านางดี เราก็ชักอยากลองมั่งล่ะ ได้ยินมา
    เหมือนกันว่า เรื่องคุมมันตัวนี้ขึ้นชื่อ ดูราคาแล้วก็ปกตินะ เราชอบตรงที่บอกว่า มีสีแป้งสำหรับสาวไทยด้วย

Comments from Facebook