สวัสดีค่ะ เราอยากมาเล่าสาเหตุการเป็นสิวพร้อมวิธีปราบค่ะ (ดูยิ่งใหญ่55) แต่เป็นเพราะว่าจากที่เคยมีเล็กน้อย และตามความเชื่อแบบผิดๆ ว่าโตแล้วเรื่องสิวคงจะน้อยลงตามกาลเวลา แต่ขอบอกค่ะว่าคิดผิดแบบ x2 เลย

จากที่สังเกตเองคือ แต่งหน้าแล้วล้างหน้าไม่สะอาด รีบล้าง คิดว่าหน้าใสและแค่มันเฉยๆ เลยใช้สบู่ล้าง เครียด ทั้งหมดนี้ทำร้ายตัวเองชัดๆ ค่ะ 555 เลยกลับมาคิด วิเคราะห์ แยกแยะ ก็ได้คำตอบ พร้อมกับหน้าที่สิวเม็ดเล็กๆ เต็มไปหมด ทิ้งรอยดำอีก หน้าแห้งซ้ำไปอี๊กกกค่ะ เลยไปหาความรู้ในเน็ตเอา เปรียบเทียบหลายๆ ตัวแล้วมาลงเอยที่ Hiruscar Anti Acne Cleanser ค่ะ เพราะเราใช้ตัวเจลแต้มสิวอยู่ประจำแล้วดีขึ้น เลยตัดสินใจลองดูค่ะ

นี่ค่ะ ลักษณะขวดเป็นหัวปั๊ม ข้างในคือเนื้อเจลใสหอมบางๆ แต่ในเวปบอกว่าไม่มีพวกส่วนผสมของ sulfate และก็มีส่วนผสมของเมล็ดกาแฟ ซึ่งอ่านแล้วรู้สึกแปลกดีแหะ คลีนเซอร์ตัวนี้ช่วยกระชับรูขุมขน คุมมัน แต่สำหรับคนผิวแห้งก็จะไม่แห้งตึงจ้า ด้านล่างเป็นรูปร่างหน้าตา ส่วนผสม กับคุณสมบัติที่ฮีรูสการ์บอกไว้ค่า

****ขอบอกเคล็ดลับง่ายๆ ที่ทุกคนอาจจะมองข้ามไว้นะคะ คือ ถ้ามั่นใจว่าเช็ดคสอ. สะอาดแล้ว สำหรับคนผิวแห้งให้ล้างหน้าครั้งเดียวพอ แล้วก็เลี่ยงน้ำอุ่นค่ะ แต่ต้องมั่นใจว่าล้างจนสะอาดน้า

ผลจากการใช้ 3 อาทิตย์ผ่านไปค่ะ พอใจค่ะ สิวยุบ ผิวแห้งก็ดีขึ้นจริงๆ ถามว่าใช้ต่อมั้ย ใช้แน่นอนค่า

อ้อแล้วก็เพื่อนๆ ที่สิวเห่อ แนะนำว่าทายาแต้มสิวก็อย่าปล่อยให้นานเกินไปนะคะ แล้วใช้คลีนเซอร์แบบเรานี่แหละ ยิ่งเป็นเจลแบบนี้จะช่วยให้ผิวเราไม่แห้ง ลดอาการหน้าเป็นขุยๆ แล้วอย่าลืมปิดท้ายด้วยเจลรักษาสิว จะได้ยุบเร็ว ไม่มีรอยดำค่า อย่าแกะสิวด้วยน้าสำคัญมากกก อันนี้เราแกะเพราะทนไม่ไหว ก่อนที่จะเริ่มมากลับใจได้ว่าไม่ควรแกะ55 รอยดำจางลงเยอะเลยค่ะ รักษาสิวเอง ต้องใช้เวลานิดนึงค่า ^^