มารีววสั้นๆค่า ช่วงนี้จะเห็นว่าอากาศแบบขมุกขมัวเนอะ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาซึ่งนั่นทำให้เราแพ้อากาศค่ะ อาการที่มาแรกๆ เลยคือชอบแน่นจมูก ไม่ก็น้ำมูกใสๆ ไหลตลอดเวลา น่าเบื่อมาก เพื่อนที่ทำงานเราเห็นนางก็แนะนำยาพ่นจมูกอันนี้มาค่ะ

Aqua Maris

จะเห็นว่ามีสองขวดแบบสีฟ้า Classic อันนี้ของเพื่อน (ขวดพลาสติก) แล้วก็แดง Strong ของเรา (ขวดแก้ว) เป็นยาพ่นจมูกค่ะ ที่เพื่อนเราใช้มาตลอดแล้วนางบอกว่าใช้ดี งานนางอยู่กับพวกพัสดุเยอะเจอฝุ่นประจำแล้วก็แพ้ฝุ่นเลยใช้ตัวนี้พ่นจมูกประจำเวลาน้ำมูกไหลแพ้อากาศ

นี่เราก็เลยซื้อมาใช้ตาม ใช้ตอนแน่นจมูกนะ ฟินมากเพราะช่วยได้เลยจริงๆ เราเลยเอามารีวิวแนะนำทุกคนค่ะ วิธ๊ใช้ก็ง่ายด้วยแค่กดแล้วก็พ่นได้เลย นี่ค่ะหัวพ่น

ใครมีปัญหาแบบเราลองใช้ดูได้นะ