Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถามคนผ่อนบ้านเอง ทำยังไงให้ใจสู้ได้ 20-30 ปีคะ?

Warning Points:
    0/5

ถามคนผ่อนบ้านเอง ทำยังไงให้ใจสู้ได้ 20-30 ปีคะ?

กำลังจะซื้อบ้านค่ะของLanceo CRIB แถวท่าอิฐ ราคาที่ 3 ล้านกว่าๆ กู้ธนาคารมา 2 ล้านรวมกับเงินเก็บด้วย
    ต้องส่งเดือนละประมาณ 12,000 30ปี เงินเดือนสามหมื่นปลายๆ ตอนนี้ก็ถือว่าส่งไหวค่ะ ไม่ได้ซีเรียสตอนนี้
    แต่ในระยะยาวไม่แน่ใจเหมือนกัน ถ้าอายุมากขึ้น ลูกโตขึ้นอีก หาไม่ทันจะทำยังไง ถามคนที่ส่งนานๆเหมือนเรา
    หรือส่งหมดแล้วทำยังไงให้ไม่ท้อคะ?

0/5

Re: ถามคนผ่อนบ้านเอง ทำยังไงให้ใจสู้ได้ 20-30 ปีคะ?

ชีวิตจะเป็นยังไงก็ขอมีบ้านเถอะ คุณไม่ได้เหนื่อยคนเดียวครับ หลายคนก็กำลังสู้เหมือนคุณเดี๋ยวต่อไปคุณทำงานไปเรื่อยๆคิดว่าน่าจะมีรายได้ มีเงินเดือนเพิ่มขึ้นตามนะครับ ถ้ากลัวไม่ไหวก็เริ่มหารายได้อื่นเพิ่มตั้งแต่ตอนนี้เลยก็ได้

0/5

Re: ถามคนผ่อนบ้านเอง ทำยังไงให้ใจสู้ได้ 20-30 ปีคะ?

กำลังกู้ซื้อบ้านเหมือนกันค่ะ ของโครงการแลนซิโอเหมือนกัน แต่ของเราที่ปิ่นเกล้า

ใจนึงก็กลัวท้อเหมือน จขกท.นี่ละ แต่ใจนึงก็คิดซะว่าซื้อความสบายให้ครอบครัว พ่อแม่แก่แล้ว

อยากให้เขาอยู่บ้านหลังใหญ่ๆสวยๆบ้าง เห็นเขาสบายเราก็ดีใจค่ะ

0/5

ไปดูๆ Lanceo แถวท่าอิฐมาเหมือนกัน ทำเลดีนะแถวนั้น แบบบ้านสวย ไม่แพงเกินไปด้วย

0/5

คิดว่าเป็นการทยอยจ่ายค่าที่ทีละนิดก็ได้นะ เราว่าย่านนั้นต่อไปที่แพงแน่ๆ แฟนเราบ้านอยู่แถวนั้นยังบอกเลยว่านายทุนเริ่มหาซื้อที่ละ น่าซื้อเก็บไว้นะคะ ต่อไปคงเก็งกำไรได้เยอะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread