สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ

ตั้งหัวข้อกระทู้ซะเหมือนกับกำลังจะเล่าเรื่องแฟนตาซีเลยเนอะ 5555555 แต่เปล่าน๊า กระที้เราตั้งใจเขียนรีวิวค่ะ อยากมารีวิวสิ่งที่เราใช้มาประมาณครึ่งเดือนได้แล้วล่ะ นั่นก็คือ…

สืบเนื่องมาจาก (มีความเป็นทางการสุดๆ) เราได้ไปตั้งกระทู้นี้ใน Sbntown.com นี่แหละค่ะ มู้นี้ๆ

ไปขอวิธีลดขา+เส้นเลือดขอดค่ะ เป็นปัญหาชีวิตมากๆ เลย เพราะส่องกระจกดูขาตัวเองทีไรแล้วไม่มั่นใจอะ มันเสียเซลฟ์ ต้องบอกว่าเสียเซลฟ์จริงๆ นะคะ ทั้งๆ ที่เราว่าเราไม่ได้อ้วนเลยแต่ขาใหญ่กว่าเพื่อนที่อ้วนกว่าเราอีกค่ะ

ปัญหาของเราคือ… ไม่กล้าใส่ขาสั้นเลย เน้นนะคะ ว่าไม่ใส่เลย นึกสภาพผู้หญิงที่กระโปรงยาว ขายาวตลอด แล้วพอมีเรื่องให้ต้องใส่กระโปรงที่เห็นหลังขาจะโดนเพื่อนทักตลอดค่ะ โดยเฉพาะเรื่อง “เส้นเลือดขอด”

พอเรามาตั้งกระทู้ก็ได้คำตอบของเพื่อนๆ นี่แหละค่ะ แนะนำตัว ฮีรูดอยฟอร์เต้มา

ราคา : 290 บาทถ้วน (แต่หน้ากล่องเห็นว่า 302 บาท ไม่แน่ใจว่าร้านขายยาลดห้เรารึเปล่า ไม่ได้ถาม)

รีวิวเนื้อสัมผัส : เนื้อครีมขาวๆ ไม่มีกลิ่นค่ะ ทาแล้วรู้สึกเย็นนิดๆ แป๊ปเดียวค่ะ

เคล็ดลับการใช้ : เราไปหาข้อมูลมาเพิ่ม มีกระทู้นึงบอกว่าตอนทาไม่ต้องคลึงหรือนวด ให้ทาเฉยๆ เพราะถ้านวดเจ้าเส้นเลือดกวนใจพวกนี้อาจแตกและหลายเป็นเรื่องใหญ่ได้จ้า

ตอนนี้เราใช้มาครึ่งเดือนแล้ว เส้นเลือดขอดจางลงไปแบบชัดมากค่ะ *เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปก่อนใช้มาอะ ไม่งั้นจะได้เห็นชัดกว่านี้อีก

นี่แหละค่ะ ที่มาของ “ขาใหม่” ของเรา ไม่ต้องไปพึ่งศัลยกรรมด้วย เพราะเราลองหากระทู้ที่แบบรักษาเส้นเลือดขอดด้วยการฉีดน้ำเกลือเข้าไป คือน่าหวาดเสียวมาก แค่นวกคลึงยังเสี่ยงแตก ที่ให้ฉีด เราไม่กล้าค่ะบอกตรงๆ เลย

อีกอย่างเราไม่ได้เป็นเยอะขนาดจะต้องไปฉีดด้วย

ยังไงก็อยากฝากรีวิวนี้ไว้ให้คนที่มีปัญหาเดียวกันค่ะ เพราะเราเข้าใจว่ามันลำบากนะ แล้วก็ไม่ชอบให้ใครมาแซวมาทัก นี่ก็มั่นใจขึ้นมากเลย ต้องขอบคุณเพื่อนๆ ที่แนะนำเราในกระทู้นั้นด้วย ขอบคุณนะคะ (เผื่อผ่านมาเห็นเนอะ55555)

ไว้ถ้าใช้ดีหายขาดจะมารีวิวใหม่ค่า