Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ว่าจะซื้อบ้านแถวบางใหญ่ดีไหม? แถวนั้นมันน่าอยู่ไหม?

Warning Points:
    0/5

ว่าจะซื้อบ้านแถวบางใหญ่ดีไหม? แถวนั้นมันน่าอยู่ไหม?

เรากับพี่ชายว่าจะช่วยกันผ่อนบ้าน พี่เราอยากได้แถวชานเมือง ไกลตัวเมืองหน่อย ก็เลยหาๆ ดู เจอบ้านโครงการเปิดใหม่ Lio ELITE กาญจนาภิเษก - เวสต์เกต แถวๆ บางใหญ่ แต่มันแอบไกลไปหน่อยอ่า ไม่เคยใช้ชีวิตหลุดจากย่านอนุเสาวรีย์เลย แต่ถ้ามันดีจริงคุ้มจริงก็คงต้องเก็บไปพิจารณาใหม่ คือเราอยากรู้ว่าแถวนั้นน่าอยู่ไหม สภาพแวดล้อมละแวกนั้นเป็นยังไง มีอะไรน่าเที่ยวบ้าง มีใครอยู่แถวนั้นไหมครับ ช่วยแนะนำที

0/5

Re: ว่าจะซื้อบ้านแถวบางใหญ่ดีไหม? แถวนั้นมันน่าอยู่ไหม?

เราอยู่บางใหญ่เหมือนกันนะ แถวนั้นก็มี Central westgate ที่เปิดใหม่นั่นแหละใกล้สุด บางใหญ่ช่วงนี้คนเริ่มแห่ย้ายกันมาอยู่นี่เยอะ รถอาจจะติดบางช่วง แต่ก็ยังโอเคกว่าโซนยอดฮิตที่เรารู้ๆกัน แล้วดูไว้ที่เดียวหรอ ลองหาที่อื่นเพิ่มดีมั้ย เผื่อมีน่าสนใจกว่า ถูกกว่า จะได้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจได้นะ โครงการของลลิลมีกระแสอยู่พอสมควร ดูดีๆล่ะ

0/5

Re: ว่าจะซื้อบ้านแถวบางใหญ่ดีไหม? แถวนั้นมันน่าอยู่ไหม?

Quote Originally Posted by G_string View Post
    เราอยู่บางใหญ่เหมือนกันนะ แถวนั้นก็มี Central westgate ที่เปิดใหม่นั่นแหละใกล้สุด บางใหญ่ช่วงนี้คนเริ่มแห่ย้ายกันมาอยู่นี่เยอะ รถอาจจะติดบางช่วง แต่ก็ยังโอเคกว่าโซนยอดฮิตที่เรารู้ๆกัน แล้วดูไว้ที่เดียวหรอ ลองหาที่อื่นเพิ่มดีมั้ย เผื่อมีน่าสนใจกว่า ถูกกว่า จะได้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจได้นะ โครงการของลลิลมีกระแสอยู่พอสมควร ดูดีๆล่ะ
    โครงการของลลิลที่ว่า เราไปดูมาแล้วน่าสนใจดีนะ แวะไปดูบ้านตัวอย่างมาละสวยใช้ได้ ราคาล่อใจมาก

Blog Entries
    1
    0/5

เราเองก็มีแพลนจะย้ายจากอโศกไปอยู่แถวบางใหญ่เหมือนกัน เบื่อแถวนี้มานานมาก ทีแรกจะไปอยุ่แถวราชพฤกษ์แต่ไปดูแถวบางใหญ่มาแล้วราคาโดนกว่าเยอะเลย

Comments from Facebook