Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ฉีดสเตียรอยด์ เป็นไงมั่ง น่ากลัวมั้ย ?

Warning Points:
    0/5

ฉีดสเตียรอยด์ เป็นไงมั่ง น่ากลัวมั้ย ?

ตาเราเป็นรูมาตอยด์หมอบอกรักษาไม่หาย ทำได้แค่ไม่ให้มันปวดไปเรื่อยๆอะ เค้าบอกว่าอาจจะให้ฉีดสเตียรอยด์ มันฉีดแล้วเป็นไง เจ็บมากไหม หรือว่าอันตรายป่าวคะ

0/5

Re: ฉีดสเตียรอยด์ เป็นไงมั่ง น่ากลัวมั้ย ?

ฉีดแล้วหายปวดเร็วมากนะ แต่หมอบอกว่าไม่ดีต่อตับไตพวกนี้อ่ะ แล้วก็ระบบภูมิคุ้มกันของร่างกายเสีย ติดเชื้อง่ายด้วย ถ้าฉีดบ่อยๆอะนะ

0/5

Red face Re: ฉีดสเตียรอยด์ เป็นไงมั่ง น่ากลัวมั้ย ?

ถ้าไม่จำเป็นหรือไม่ปวดร้ายแรงมากก็อย่าฉีดเลยครับ รักษาจากภายใน อาหาร อะไรแบบนี้ดีกว่า

0/5

Red face Re: ฉีดสเตียรอยด์ เป็นไงมั่ง น่ากลัวมั้ย ?

แม่เราก็เป็นนะรูมาตอยด์ เราก็ไม่อยากให้แม่รับสารเคมีเยอะ เลยให้กิน Hi-Flex แทนค่ะ อ่านหนังสือมาว่าโรสฮิปมันช่วยรักษาข้อกระดูกที่ต้นเหตุเลยแล้วก็ไม่อันตรายด้วย ลองไปหาซื้อให้คุณตาทานนะคะ

0/5

Wink Re: ฉีดสเตียรอยด์ เป็นไงมั่ง น่ากลัวมั้ย ?

สเตียรอยด์นี่เหมือนจะรักษาทุกอย่างเลยหรอ? เคยเห็นเป็นยาทาหน้าด้วย แบบนี้ยิ่งไม่กล้าเอาเข้าตัวเลย

Comments from Facebook

Tags for this Thread