เอาล๊ะ...วันนี้จะมาแนะนำเคล็ดลับดีๆ ให้เพื่อนๆกัน วิธีดูอาการว่าผิวหน้าเราจะเกิดสิว และการแก้ไขก่อนที่มันจะเกิด วิธีดูอาการเลยก็คือเวลาสิวเราจะขึ้นเนี่ยมันจะคันๆเจ็บๆเบาๆเนอะ แบบเห้ยอะไรวะทำไมมันคันจังเลยแล้วยิ่งคันเรายิ่งไปจับๆมัน นี่แหละคือจุดเริ่มต้นของการเกิดสิว ยิ่งจับยิ่งขึ้นะเค๊อะะขอบอกก ต่อมาเลยทำยังไงไม่ให้สิวมันผุดขึ้นมากไปกว่านั้น ต้องใช้ยาแต้มสิวค่ะมีขายมากมายหลายยี่ห้อมาก แต่จะเลือกยังไง? เลือกยี่ห้อที่หมอแนะนำ หรือดูที่ส่วนผสมค่ะ อย่างตัวยาแต้มสิวที่เค้าจะแนะนำนี้คือตัวคลิโน่แคล์ ขวดจะมีฉลากแดงๆ ตัวนี้ที่มั่นใจเลยว่าดีคือเค้าใช้อยู่ด้วย แล้วหมอเค้าก้อแนะนำมาอีกทีค่ะ ตัวส่วนผสมจะเป็นตัวเด่วกับที่เค้าใช้รักษาเค้าเลย เวลารู้สึกว่าสิวจะบุก ก็จะใช้ตัวนี้แหละค่ะคืนเด่วแทบไม่เหลือตอ อิอิ เพื่อนๆคนไหนที่กำลังประสบปัญหานี้ก็แนะนำเลยค่าาา