อยากมารีวิวชีวิตหลังตัดสินใจไปเสริมจมูกมาเรียบร้อยแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้จมูกทรงไม่สวยมากๆทำให้ดูบานมากแล้วเห็นหน้าเหลี่ยมอย่างชัดเจน ตอนยังไม่เสริมจมูกไม่ว่าจะไปสมัครงานที่ไหนก็ไม่ค่อยมีคนสนใจค่ะ เหมือนบุคลิกภาพดูไม่เหมาะจะไปทำงานเป็น AE ทั้งที่ตัวเองชอบพูด ชอบขายงานมาก แอบน้อยใจหลายๆครั้งจนรู้สึกว่าต้องทำอะไรสักอย่างกับบุคลิกภาพตัวเอง เลยตัดสินใจคิดจะเสริมจมูกค่ะ ปรึกษากับน้องสาวช่วยกันหาข้อมูลจากคนรู้จัก จากในเน็ตอยู่ 3-4 เดือนก็เลยมาปรึกษาและตัดสินใจให้ คุณหมอปิยะ คลินิก Nida skin เป็นคุณหมอที่เสริมจมูกให้ ก่อนอื่นจะให้ดู Before ของอ้อมก่อนนะคะ

รูปนี้คือก่อนที่จะคิดเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มฝึกแต่งหน้าค่ะ แต่ก็ยังหางานที่อยากทำไม่ได้นะ

หลังจากเริ่มแต่งหน้าเป็นบ้างแล้ว เริ่มทำผมเผ้าใหม่หลบหน้าบานของตัวเอง เริ่มออกกำลังกายลดความอ้วนผอมลงมากว่าเดิมมาก แล้วก็ถึงเวลาที่ตัดสินใจมาทำจมูกละค่ะ ก่อนเข้าผ่าตัดกลัวมาก แต่พอได้คุยกับคุณหมอปิยะ คุณหมอก็พูดจนเราหายกลัวใจกล้าขึ้นมา พอเข้าผ่าตัดกับคุณหมอปิยะ หลังผ่าตัดก็ยังใจหวั่นๆค่ะว่าจะออกมายังไงนะถ้าหายแล้ว ตอนนี้ผ่านมา 2 เดือนจมูกเข้าทรวงแล้วค่ะ มาดูกันว่าหน้าตาใหม่ของอ้อมหลังมีจมูกใหม่จะออกมาเป็นยังไง แถ่น แถ่น แท้นนนนน

หลังจากคุณหมอปิยะ เนรมิตจมูกใหม่ให้แล้ว อ้อมก็ได้งาน AE อย่างที่อยากทำในบริษัทที่อยากเข้าด้วย แถมยังมีงานไปเป็น MC ออกงาน event ด้วย บางงานก็ได้เป็นพริตตี้ด้วยค่ะ ไม่คิดไม่ฝันเลยจริงๆว่าพอทำจมูกแล้ว หัดแต่งหน้าแต่งตาชีวิตจะเปลี่ยนไปได้ถึงขนาดนี้ คิดถูกมากๆเลยที่ตัดสินใจทำจมูกค่ะ และอยากแนะนำเพื่อนๆมากๆสำหรับคุณหมอปิยะที่ฝีมือเก่งมากจริงๆค่ะ มีแต่คนที่รู้จักชมตลอดว่าทำจมูกมาสวยมาก สวยเป็นธรรมชาติมาก บุคลิกเปลี่ยนไปเลย เหมือนเสริมโหงวเฮ้งใหม่เลยค่ะ ใครที่อยากปรึกษาคุณหมอก็ลองค้นหาชื่อคุณหมอ ปิยะ คลินิก นิดาสกิน สยามสแควร์ ดูนะคะ