Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ซื้อบ้านหรือคอนโด ดีกว่ากัน ขอคำแนะนำครับ

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5

Red face ซื้อบ้านหรือคอนโด ดีกว่ากัน ขอคำแนะนำครับ

กำลังคิดเรื่องซื้อที่อยู่อาศัยในแถว นนทบรี บางใหญ่ บางบัวทอง หรือ ที่อื่นๆ
    ได้หาข้อมูลเรื่องการซื้อ การผ่อน มาบ้างแล้ว แต่ยังตัดสินในไม่ได้ว่าจะเลือกอยู่บ้านหรือคอนโดดี
    จึงเข้ามาขอคำแนะนำ จากเพื่อนๆ ที่เคยซื้อ หรืออยู่อาศัย บ้านหรือคอนโด ว่าดีแตกต่างกันอย่างไรบ้าง เพื่อที่จะได้นำไปตัดสินใจต่อไปครับ ขอบคุณครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5

Re: ซื้อบ้านหรือคอนโด ดีกว่ากัน ขอคำแนะนำครับ

แถวบางใหญ่ บางบัวทอง ช่วงหลังๆ ตั้งแต่รถไฟฟ้ามา เซ็นทรัลกำลังจะเปิด ราคาบ้านพุ่งหมดเลยครับ เห็นโครงการใหม่ๆ ก็ไม่ค่อยมีบ้านแล้ว มีแต่คอนโด เท่าที่เห็น ราคาส่วนใหญ่ก็ 6-8 หมื่นบาทต่อ ตรม. ถ้าบ้าน คงต้องมีสัก 3-4 ล้านนะผมว่า

เรื่องแนะนำบ้าน หรือ คอนโด อันนี้ คหสต. นะครับ ถ้ายังไม่เผื่อจะมีครอบครัว คอนโดน่าจะสะดวกกว่า ปัญหาจุกจิกที่ต้องดูแลจะน้อยกว่าบ้าน แต่ถ้ามีครอบครัว หรือ จะซื้อเผื่อตอนมีครอบครัว ผมว่าควรเป็นบ้านครับ คอนโด พ.ท. จำกัดเกินไป ห้องก็ติดเพื่อนบ้าน ทำงานอดิเรกร่วมกันกับครอบครัวแทบจะไม่ได้เลย ผมเลยว่าไม่เหมาะ

ถ้าสนใจจะซื้อบ้าน ลองดูทำเลเลยไปหน่อย แถวไทรน้อย หรือ ปทุม ไหมครับ ราคาตอนนี้ยังถูกอยู่ แต่เลยบางใหญ่บางบัวทองไปนิดหน่อยครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5

Re: ซื้อบ้านหรือคอนโด ดีกว่ากัน ขอคำแนะนำครับ

Quote Originally Posted by bit View Post
    แถวบางใหญ่ บางบัวทอง ช่วงหลังๆ ตั้งแต่รถไฟฟ้ามา เซ็นทรัลกำลังจะเปิด ราคาบ้านพุ่งหมดเลยครับ เห็นโครงการใหม่ๆ ก็ไม่ค่อยมีบ้านแล้ว มีแต่คอนโด เท่าที่เห็น ราคาส่วนใหญ่ก็ 6-8 หมื่นบาทต่อ ตรม. ถ้าบ้าน คงต้องมีสัก 3-4 ล้านนะผมว่า

เรื่องแนะนำบ้าน หรือ คอนโด อันนี้ คหสต. นะครับ ถ้ายังไม่เผื่อจะมีครอบครัว คอนโดน่าจะสะดวกกว่า ปัญหาจุกจิกที่ต้องดูแลจะน้อยกว่าบ้าน แต่ถ้ามีครอบครัว หรือ จะซื้อเผื่อตอนมีครอบครัว ผมว่าควรเป็นบ้านครับ คอนโด พ.ท. จำกัดเกินไป ห้องก็ติดเพื่อนบ้าน ทำงานอดิเรกร่วมกันกับครอบครัวแทบจะไม่ได้เลย ผมเลยว่าไม่เหมาะ

ถ้าสนใจจะซื้อบ้าน ลองดูทำเลเลยไปหน่อย แถวไทรน้อย หรือ ปทุม ไหมครับ ราคาตอนนี้ยังถูกอยู่ แต่เลยบางใหญ่บางบัวทองไปนิดหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ แถวไทรน้อย กับ ปทุม ก็น่าสนใจครับ
    ส่วนตัวแล้วชอบบ้านมากกกว่า เพราะ มีที่ดิน แต่ด้วยสถานะการณ์ตอนนี้ คอนนโตคงเหมาะสมกว่า เพราะ คาดว่าจะได้ไปต่างจังหวัดบ่อย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ไว้จะลองหาข้อมูลราคาที่พอซื้อไหวดู
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Comments from Facebook

Tags for this Thread