Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: [Review] จะถูกหรือแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน อยากสาวอยากสวยอยากให้เลือกแดงไว้ก่อน อิอิ

Warning Points:
    0/5

Thumbs up [Review] จะถูกหรือแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน อยากสาวอยากสวยอยากให้เลือกแดงไว้ก่อน อิอิ

มีใครเคยอ่านเรื่องจิตวิทยาสีมั้ยคะ หรือลองสังเกตเวลาเราจะซื้ออะไรกันมั้ยว่าเรื่อง 'สี' ก็เป็นส่วนหนึ่งส่วนสำคัญในการตัดสินใจ จนกลายมาเป็นสีถูกโฉลกประจำตัว..

จริงๆ รีวิวนี้ออกแนวอยากเล่าเรื่องราวที่ออกมาจากคหสต. (ความคิดเห็นส่วนตัว) ล้วนๆ ไม่มีอะไรเจือปน 555+ ประกอบกับอยากแชร์ข้อมูลดีๆ
    และไอเดียน่ารักๆ ให้คุณผู้หญิงรับต้นปี และเทศกาลวาเลนไทน์วันแห่งความรักที่ใกล้เข้ามาแล้วน่ะค่ะ ^_^

เริ่มที่เรื่องสีก่อนละกันนะคะ

มีใครมี 'สีแดง' เป็นสีที่ชอบ สีที่ใช่กันบ้างป่าว? เพราะจากที่เราเคยอ่านๆมาเค้าว่า สีแดง เป็นสีที่ดึงดูดใจได้ดีที่สุด ให้ความรู้สึกตื่นเต้น
    กระตุ้นต่อมใต้สมองให้เราหลั่งอะดรีนารีน ช่วยให้ตื่นตัวได้ด้วย และเมื่อใดก็ตามที่รู้สึกท้อแท้หมดกำลังใจ
    ให้รีบหาสีแดงมาประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันโดยเร็ว เพราะมันจะช่วยได้จริงๆ ค่ะ
    (คหสต. คิดว่าจริง ถูกต้อง ใช่เลย)

และก็มาเข้าเรื่องจริงๆ จังๆ กับการอวดของสีแดงรับต้นปีของเรา >_< (เข้าเรื่องซะที..)

เริ่มต้นปีตั้งเป้าไว้แล้วว่าปีนี้จะดูแลสุขภาพตัวเองให้มากขึ้นกว่าเดิม จะสาวขึ้นกว่าเดิมให้ได้..
    (ตอนนี้จขกท. อายุเข้าเลขสามแล้วค่ะ แต่ยังไม่ถึงหลักสี่นะ)

และสิ่งที่ตอบโจทย์คือวิตามินบีรวม กับไบโอไลฟ์ สาหร่ายแดงค่ะ
    วิตามินบีรวมเม็ดแดงเม็ดใหญ่ ตามสรรพคุณคือ ช่วยบำรุงระบบประสาทและสมอง ปรับสมดุลฮอร์โมนให้ไม่หงุดหงิด เค้าว่าช่วยให้อารมณ์ดี คลายเครียดได้
    ซึ่งเท่าที่กินมาตั้งแต่วันที่ 1 มกราจนถึงตอนนี้ก็โอเคเลยค่ะ รู้สึกดีขึ้นกับตัวเอง แต่แอบหิวง่ายขึ้นนิดนึงนะ 555+

มีต่อนะคะ กลัวยาวไป แหะๆ
    Thanks ma_gentina ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Thumbs up Re: [Review] จะถูกหรือแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน อยากสาวอยากสวยอยากให้เลือกแดงไว้ก่อน อิอิ

ส่วนเม็ดสีแดงเล็กกว่าข้างๆ คือ สาหร่ายแดง ของไบโอไลฟ์

ตามสรรพคุณคือ สาหร่ายแดงจากสแกนดิเนเวีย มีสารแอสตาแซนทีนที่เป็นสารต้านอนุมูลอิสระ
    เค้าว่าสูงและแรงกว่าวิตามินซี 6,000 เท่า, โคคิวเท็น 800 เท่า, วิตามินอี, ชาเชียว ฯลฯ
    (ขอยกตัวอย่างนะคะ เพราะแค่นี้ก็ดูอลังการไม่ต้องกลัวจะแก่แล้วมั้ง 555+)

ส่วนผลลัพธ์หลังทานสาหร่ายแดงในช่วงระยะเวลาหนึ่ง ที่สังเกตได้ชัดเลยคือเรื่องผิวที่ดูชุ่มชื้นขึ้นค่ะ ริ้วรอยบางๆจางลงหน่อยๆ
    ส่วนริ้วรอยตามวัยบางจุดคิดว่าต้องใช้เวลารอให้หมดกระปุกก่อน แล้วจะรีบกลับมายืนยันอย่างหนักแน่นอีกทีนะคะ ส่วนตอนนี้ก็ถือว่าพอใจละคะ

อยากสรุปสำหรับอาหารเสริมทั้ง 2 ตัวนี้
    สำหรับข้อดีที่เรามองเห็นก็คือ 1 เม็ดเอาอยู่เลยค่ะ ทั้งเรื่องสมอง เรื่องผิวพรรณ ไม่แก่ ไม่เหี่ยวย่น ไม่ต้องกินเยอะให้มากมาย
    กับอีกข้อคือ มีอย. เชื่อถือได้ มั่นใจ และหาซื้อได้ในร้านขายยาชั้นนำทั่วไปทั้งคู่

และขอส่งท้ายอีกรีวิวที่เกียวกับสีแดงน่ารักๆ แถมให้เป็นไอเดียสวยรับวาเลนไทน์อย่างการเพ้นท์เล็บง่ายๆ
    เราเจอเลยเก็บมาลองทำตามแล้วไม่ยาก ขอเอามาแชร์ต่อค่ะ

ทำ ตามขั้นตอนในรูปนี้เป๊ะๆ ใจเย็นๆ แล้วดูผลลัพธ์ของเรานะคะ ^_^

แฮปปี้วาเลน์ไทน์ล่วงหน้า และขอให้สวยสะพรั่งวันแห่งความรักกันทุกคนเลยค่า
    Thanks ma_gentina ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Re: [Review] จะถูกหรือแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน อยากสาวอยากสวยอยากให้เลือกแดงไว้ก่อน อิอิ

ชอบสีแดงเหมือนกันเลยค่ะ! เลยหลงเข้ามาอ่าน ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ!

0/5

Re: [Review] จะถูกหรือแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน อยากสาวอยากสวยอยากให้เลือกแดงไว้ก่อน อิอิ

เราเคยทานแต่สาหร่ายแดงตัวขวาอยู่ โอเคเลยอ่า

ไม่เคยทานวิตามินบีรวม

ส่วนเล็บไอเดียดีอ่าา เดี๋ยวขอลองทำตาม
    Last edited by onewan; 01-25-2015 at 11:39 AM. Reason: พิมพ์ไม่ครบ

Comments from Facebook